Phần mềm khác - Trên Máy Tính Windows - Các công cụ cơ bản gồm có những món này nha cả nhà | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác Trên Máy Tính Windows - Các công cụ cơ bản gồm có những món này nha cả nhà

Long Sao

Junior Moderator
Chào cả nhà nhé. Các công cụ mà một máy tính Windows nên có. Và có vài món sắp tới mình sẽ chia sẽ thêm để tối ưu an toàn cũng như hiệu quả sử dụng của máy tính nữa nhé. Cảm ơn cả nhà đã đọc bài. Máy mình là Thinkpad E580. Mới sử dụng lại Windows vì một vài lý do cần sử dụng. Chúc anh em vn-z ngày mới thật nhiều niềm vui

KEM NGO

Búa Đá
Mình thì chỉ cần cài những phần mềm chính thôi.
Còn lại thì dùng bản Portable cho nhẹ máy

Những phần mềm chính

Còn lại, toàn là dùng bản Portable cho nhẹ máy. Khi nào cần thì chạy bản portable, dùng xong thì cất vào kho

Start

Multimedia

System
Sao không thấy Bạn cài Cốc Cốc nhỉ ? Cốc Cốc có chức năng tải video hay lắm, có những lúc IDM không bắt link được nhưng Cốc Cốc lại bắt link được.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Chào cả nhà nhé. Các công cụ mà một máy tính Windows nên có. Và có vài món sắp tới mình sẽ chia sẽ thêm để tối ưu an toàn cũng như hiệu quả sử dụng của máy tính nữa nhé. Cảm ơn cả nhà đã đọc bài. Máy mình là Thinkpad E580. Mới sử dụng lại Windows vì một vài lý do cần sử dụng. Chúc anh em vn-z ngày mới thật nhiều niềm vui

StartAllBack++ 3.8.12.5190 và 1 antivirus ở mô ?

vts746

Gà con
Quá dễ ! Để mặc định thôi cũng đã quá đẹp rồi
Thích táy máy thì tinh chỉnh thêm.
Chế độ mặc định:

Hình Trước & Sau

bro có link skinfiner uy tín ko cho mình với

lequyet

Rìu Sắt Đôi
bro có link skinfiner uy tín ko cho mình với
Link của Bạn đây. Link này của tôi up nên Bạn cứ yên tâm.
Có cả bài hướng dẫn xử dụng nữa đó

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái Hibit startup manager nó có tính năng nâg cao gì hay ho à bác? Mình thì dùng sẵn của Win thấy cũng đã ok rồi ^^
Với Uninstaller dùng của thằng Revo có bản portable bác ah cho gọn lẹ đỡ fải cài đặt. bác dùng tận 2 thằng cho máu hử {big_smile} . Driver easy thì cá nhân e thấy nó ko quá cần thiết lắm. Dùng updatewin = trình Windows Update e nghĩ cũng khá ok rồi. Máy nào đặc thù lắm thì lên trang chủ kiếm driver là ok

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình thì chỉ cần cài những phần mềm chính thôi.
Còn lại thì dùng bản Portable cho nhẹ máy

Những phần mềm chính

Còn lại, toàn là dùng bản Portable cho nhẹ máy. Khi nào cần thì chạy bản portable, dùng xong thì cất vào kho

Start

Multimedia

System
Chuẩn bác. cái nào ko cần thiết thì dùng Por là đc rồi. Qtrong là nguồn cài Por chuẩn là đc

Fusin

Rìu Sắt
Ông Bạn đưa lên cái tên rất kêu Windows "Các công cụ cơ bản gồm có những món này nha cả nhà".

Thế Bạn có so sánh giữa hai phần mềm: Abbyy finereader pdf vs Foxit pdf reader: tính năng ưu/nhược ? tính phổ dụng(thuận tiện) của chúng chưa? Chúng giống và khác nhau như thế nào? Và cuối cùng có "CẦN" phải cài cùng lúc hai phần mềm này không? Người Nhật từng có câu nhận xét về năng lực lãnh đạo của Người Việt Nam mình như sau: (Chỉ đúng tương đối thôi nhé! Đừng ném gạch họ hay tôi làm gì).

- Người VN rất thông minh, khéo léo... NHƯNG năng lực lãnh đạo thì chỉ giỏi chi tiết, rất yếu tổng hợp hay khái quát.

Và việc Bạn show ra phần mềm cần và đủ trong list trên một lần nữa thấy được người Nhật_Họ nhận xét rất chính xác, không trượt dấu phẩy nào.

Bạn đưa ra các công cụ cơ bản thì việc đầu tiên là phải thoả điều kiện CẦN. Cái cần "cơ bản" là ai ai cũng cần có, và cách tốt nhất là liệt kê chúng ra, giải thích đơn giản công năng của chúng.

Này thì Linux xem các phần mềm sau, khi Tôi thấy máy tính Windows của thiên hạ ai ai cũng có nhé! (Lấn sân cũng cần phải làm bài tập chứ, đâu thể ai ai cũng biết chỉ một mình linux... mới biết!!! {ah} {ah}{ah}).

1/ Bộ gõ tiếng Việt
2/ Phần mềm diệt virus.
3/ Phần mềm nén và giải nén.
4/ Phần mềm video & audio có thể play đa định dạng.
5/ Phần mềm đọc và chỉnh sửa file PDF.
6/ Phần mềm hỗ trợ download.
7/ Các font chữ đẹp.

Nếu gọi là cơ bản phổ dụng các PC có các soft trên, chỉ cần vậy là đủ. Còn y/c cao hơn thì quan tâm thêm

- Trình duyệt thì cài windows đã có sẵn, muốn khám phá thì cài đặt thêm.
- Phần mềm xem ảnh, chỉnh sửa ảnh... thích gì/ quen gì cài đó.
- Còn lại các soft giờ tất cả đã có những trang web online rất tiện, cài cả đóng vô trang trí làm gì cho mệt óc.

vts746

Gà con
Link của Bạn đây. Link này của tôi up nên Bạn cứ yên tâm.
Có cả bài hướng dẫn xử dụng nữa đó
cảm ơn bạn rất nhiều nhé