Trả lời tất tần tật về Digital Marketing | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Trả lời tất tần tật về Digital Marketing

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
Hayyo năm nay e định vô đại học ngành digital marketing
Miễn là kinh tế là được e. Còn Digital marketing thì học ở trung tâm vài khoá là được. Cố gắng rèn luyện tiếng anh. Đi làm ctv về digital trong thời sv nữa là đẹp. Ra trường không thiếu việc

Em muốn tìm hiểu về google ads để chạy quảng cáo những sản phẩm giá trị lớn, a có tài liệu hoặc hướng dẫn gì ko cho e xin

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
Em muốn tìm hiểu về google ads để chạy quảng cáo những sản phẩm giá trị lớn, a có tài liệu hoặc hướng dẫn gì ko cho e xin
3 năm trước, a có thể gửi e quyển sách a viết. Nhưng giờ thì a cũng không biết tài liệu nào quy chuẩn để gửi. E có thể đăng ký mấy khóa online cho rẻ. Còn nếu sẵn sàng bỏ 5, 6 triệu thì đăng ký học trực tiếp là tốt nhất

3 năm trước, a có thể gửi e quyển sách a viết. Nhưng giờ thì a cũng không biết tài liệu nào quy chuẩn để gửi. E có thể đăng ký mấy khóa online cho rẻ. Còn nếu sẵn sàng bỏ 5, 6 triệu thì đăng ký học trực tiếp là tốt nhất
quy chuẩn theo các tài liệu Google phát hành có k a. với trong lĩnh vực này các "mẹo", tool có quyết định nhiều k

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
quy chuẩn theo các tài liệu Google phát hành có k a. với trong lĩnh vực này các "mẹo", tool có quyết định nhiều k
Google có các hướng dẫn chính thống trên trang support, nhưng thường thì mình cần gì, search Google rồi vào đọc. Còn tài liệu cho người chưa biết gì, cần được hướng dẫn từng bước thì Google không có. Nhưng vẫn có nhiều web viết hướng dẫn bài bản, e search và tìm hiểu.
Em cứ học xong cơ bản trước, đừng có chưa học đi đã lo học chạy. Mẹo hay tool thì tùy ngành nghề và quy mô. Vd như e chạy có vài từ khóa, vài triệu 1 tháng thì chả cần mẹo hay tool gì cả, còn e chạy 10 triệu/ngày thì lại là vấn đề khác

Google có các hướng dẫn chính thống trên trang support, nhưng thường thì mình cần gì, search Google rồi vào đọc. Còn tài liệu cho người chưa biết gì, cần được hướng dẫn từng bước thì Google không có. Nhưng vẫn có nhiều web viết hướng dẫn bài bản, e search và tìm hiểu.
Em cứ học xong cơ bản trước, đừng có chưa học đi đã lo học chạy. Mẹo hay tool thì tùy ngành nghề và quy mô. Vd như e chạy có vài từ khóa, vài triệu 1 tháng thì chả cần mẹo hay tool gì cả, còn e chạy 10 triệu/ngày thì lại là vấn đề khác
THÌ CỤ THỂ TÀI LIỆU CƠ BẢN NÀO OK A GIỚI THIỆU E ĐC K

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
E thấy sự thay đổi về công nghệ, mã nguồn nó nhanh quá, sợ học phải cái lỗi thời k áp dụng đc thôi
ôi e ơi, sao e cứ lo xa thế. Chưa chạy đã lo không chạy tới đích.
Không hành động mà chỉ ngồi lo lắng thì không làm được gì đâu.
Mà Google ads chả liên quan gì đến mã nguồn hết

mình muốn chia sẻ trang Quảng Cáo Facebook Quảng Cáo Siêu Tốc này cho mọi người tham khảo kiến thức thêm, đơn giản là vì cá nhân mình đọc thấy hay nên chia sẻ cho mọi người cùng xem :)

jacky jacky

Búa Đá
b cho mình hỏi nha.
1. mình khi đọc comment ở một vài diễn đàn khác, có cảm giác như 1 người nhiều nick comment vậy, không biết như vậy họ có mục đích gì?
2. b nghĩ sao nếu diễn đàn phát triển mục chat , tám nhảm, vui là chính , nó có thể giúp gia tăng cảm xúc tích cực cho diễn đàn.
3. với một người dùng bình thường, làm sao để phân biệt được chỗ nào là seeder cài cắm , chỗ nào là người dùng thật vậy ạ?
4. một số diễn đàn hay diễn đấu khẩu để thu hút người xem, hoặc dụ cho đấu khẩu qua lại? b thấy cách đó có hiệu quả không ạ?

Vx THCare

Gà con
Hi chủ thớt. Mình không biết nhiều về kĩ thuật nên muốn hỏi là thớt có biết dịch vụ chạy Google Ad ở đâu là hợp lý không? Vì mình thấy những nơi như Seongon hay Vietmoz thì chạy 1 gói hết 300tr cho 6-9 tháng. Mình thấy đây là con số thực sự rất lớn cho các doanh nghiệp siêu nhỏ SME.

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
b cho mình hỏi nha.
1. mình khi đọc comment ở một vài diễn đàn khác, có cảm giác như 1 người nhiều nick comment vậy, không biết như vậy họ có mục đích gì?
2. b nghĩ sao nếu diễn đàn phát triển mục chat , tám nhảm, vui là chính , nó có thể giúp gia tăng cảm xúc tích cực cho diễn đàn.
3. với một người dùng bình thường, làm sao để phân biệt được chỗ nào là seeder cài cắm , chỗ nào là người dùng thật vậy ạ?
4. một số diễn đàn hay diễn đấu khẩu để thu hút người xem, hoặc dụ cho đấu khẩu qua lại? b thấy cách đó có hiệu quả không ạ?
1. Đó gọi là seeding.
Mục đích seeding thì nhiều, hầu hết là để tạo ra hiệu ứng đám đông. Vd khi bạn đi mua hàng, bạn thấy cửa hàng nào có nhiều khách đang mua thì b sẽ nghĩ nó tốt và vào xem thử

2. Cụ thể sẽ phát triển như nào? bạn cần có kế hoạch cụ thể thì mình mới đưa ra lời nhận xét được. Và phải có cả seeding vào.
Giờ phát triển cái gì mới đều cần seeding để khi mem vào thấy đông vui thì họ mới tích cực tham gia

3. Cái này dựa vào kinh nghiệm của bản thân và năng lực seeding của đối phương. Thường thì xem nick bình luận ảo hay thật, nội dung bình luận có khách quan không.

4. Có.
Nhưng cần làm khéo kẻo bị tác dụng ngược, mem chửi lại admin

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
Hi chủ thớt. Mình không biết nhiều về kĩ thuật nên muốn hỏi là thớt có biết dịch vụ chạy Google Ad ở đâu là hợp lý không? Vì mình thấy những nơi như Seongon hay Vietmoz thì chạy 1 gói hết 300tr cho 6-9 tháng. Mình thấy đây là con số thực sự rất lớn cho các doanh nghiệp siêu nhỏ SME.
bạn đang nhầm giữa Google ads và SEO.
Google ads là trả tiền cho Google để hiển thị web lên luôn. Ngoài ra sẽ mất thêm % phí quản trị trả cho đơn vị chạy quảng cáo cho bạn (rơi vào 10 - 20% ngân sách tháng)
SEO mới là trả tiền cho đơn vị khác để họ giúp web mình tăng dần thứ hạng trên Google. Cái này mất thời gian nhiều tháng.

Mình có làm dịch vụ chạy Google ads, phí quản trị 15%.
Bạn cần thì gọi cho mình: 0937680697

Vx THCare

Gà con
bạn đang nhầm giữa Google ads và SEO.
Google ads là trả tiền cho Google để hiển thị web lên luôn. Ngoài ra sẽ mất thêm % phí quản trị trả cho đơn vị chạy quảng cáo cho bạn (rơi vào 10 - 20% ngân sách tháng)
SEO mới là trả tiền cho đơn vị khác để họ giúp web mình tăng dần thứ hạng trên Google. Cái này mất thời gian nhiều tháng.

Mình có làm dịch vụ chạy Google ads, phí quản trị 15%.
Bạn cần thì gọi cho mình: 0937680697
hì, mình nhầm. Ý mình là SEO ấy. Gói SEO toàn tầm 300tr. Ngành hàng của mình là Phòng tiêm chủng vắc xin, nên không chạy Adword được.

phatmarcom

Búa Gỗ
Bác này có hoàn cảnh giống tớ... Xuất thân IT, nhưng làm IT hệ thống trong năm đầu tiên thì chuyển sang Digital Marketing. Làm SEO, website wordpress, Google Ads, Facebook Ads, Email Marketing và gần đây thì mình triển khai CRM cho các công ty. Cũng mong được chia sẻ và hợp tác với bạn thêm!

King2000

Búa Gỗ
Hi bác!

Mình muốn tích hợp tính năng affiliate vào website wordpress. Bác có thể hướng dẫn hoặc có tài liệu nào về mảng này k? Cảm ơn bác nghìn lần. hehe
vào topic kho tài nguyên của trang web có đầy á bác

Nhaatjne

Gà con
Chào anh Linh
Không biết anh Linh có nhận dạy về ads facebook và shoppe không
Em ở Đà Nẵng