Trả lời tất tần tật về Digital Marketing | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Trả lời tất tần tật về Digital Marketing

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
Em ở tphcm nha anh, em có tham khảo qua trang edunet, bên đó cũng có nhiều khóa học và nhiều trường lắm, không biết nên chọn trường nào oki, anh biết tư vấn em với nha. Thanks anh.
hcm thì mình không rõ lắm vì mình ở hn. Mình không thích học online nên chưa học online bao giờ. Nhưng mấy khóa online đều rẻ cả, bạn có thể tham khảo xem cho biết

thaimeo

Gà con
Hi bác!

Mình muốn tích hợp tính năng affiliate vào website wordpress. Bác có thể hướng dẫn hoặc có tài liệu nào về mảng này k? Cảm ơn bác nghìn lần. hehe
Câu này hơi chung chung.
Ý bạn muốn là muốn làm affilate bằng web wordpress hay muốn tích hợp hệ thống member và tích hợp affilate làm hệ thống cho website wordpress của bạn?

Có cuốn sách nào viết không sếp cho em xin đê mua về tham khảo

phongtv

Búa Đá
Chủ thớt giới thiệu giúp mình một số sách Digital Marketing mà chủ thớt cho là hay và bổ ích.

chienFZ

Gà con
chào bác PHÚC LINH. EM là thành viên mới. Thấy chủ đề bác đăng theo như nhu cầu hiện nay là cao. Có thể những người có nhu cầu chưa biết đến.
E, có vài câu hỏi bác có thể giải thích, hưỡng dẫn em vs mọi người được không ak.
1. Hiện nay tình trang hack FB diễn ra sôi động. Các đối thủ cạnh tranh nhau luôn tìm cách đá tài khoản của nhau. Em là nạn nhân trong số đó. (mất TK chính)
2. Em có lập TK mới để chạy ADS nhưng hay bị check point. bị limited.
3. Em có tìm hiểu việc tạo nhiều BM trong 1 TK nhưng ko làm được.
Trên đây là những câu hỏi mong bác giải thích và giúp đỡ em. Chân thành cảm ơn bác. Chúc bác SK-HP

Phúc Linh

Búa Gỗ Đôi
chào bác PHÚC LINH. EM là thành viên mới. Thấy chủ đề bác đăng theo như nhu cầu hiện nay là cao. Có thể những người có nhu cầu chưa biết đến.
E, có vài câu hỏi bác có thể giải thích, hưỡng dẫn em vs mọi người được không ak.
1. Hiện nay tình trang hack FB diễn ra sôi động. Các đối thủ cạnh tranh nhau luôn tìm cách đá tài khoản của nhau. Em là nạn nhân trong số đó. (mất TK chính)
2. Em có lập TK mới để chạy ADS nhưng hay bị check point. bị limited.
3. Em có tìm hiểu việc tạo nhiều BM trong 1 TK nhưng ko làm được.
Trên đây là những câu hỏi mong bác giải thích và giúp đỡ em. Chân thành cảm ơn bác. Chúc bác SK-HP
cả 3 câu đều là câu tường thuật, mình có thấy câu hỏi nào đâu?

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
Chào các bạn, mình tham gia vnz cách đây cũng tầm chục năm. Hồi vnz mới chuyển sang .org cũng nói với anh Vinh là sẽ đăng nhiều bài về marketing nhưng bận quá nên không làm được.
Hiện đang rảnh nên mở topic này để trao đổi, giải đáp với anh chị em các vấn đề ace còn bận tâm.
Giới thiệu 1 chút về bản thân về kinh nghiệm nghề nghiệp trong marketing:
- Kinh nghiệm: tầm 4 năm
- Có kiến thức về: Google ads, Facebook ads, seo, email marketing, content, design, làm web wordpress (không biết code), kinh doanh, TMĐT, nhân sự, thành lập cty... Nói chung là có lĩnh vực biết ít, có lĩnh vực biết nhiều, chứ mình không giỏi tất cả nhé.
Mình ghi ra để ý mình có là kiến thức nhất định có thể không trả lời được nhưng có thể đưa ra định hướng tư vấn cho ace. Nói chung ở trong ngành 4 năm nên kiến thức cũng rộng rộng
Ví dụ phần thành lập cty là do mình có thành lập cty của mình (siêu nhỏ, có mỗi mình mình, không có nhân viên), nên gọi là có thể tư vấn cho những ae muốn thành lập cty.
Chuyên môn sâu nhất của mình là Google ads nhé (từng xuất bản sách dạy Google ads)

CHÚ Ý: Mình giật tít "tất tần tật" thế thôi, chứ kiến thức hạn hẹp, không thể trả lời được tất cả câu hỏi, nên nếu không trả lời được thì ace đừng trách, gọi là của ít lòng nhiều. Nhưng hứa nếu có thể sẽ tìm giúp ace câu trả lời, đồng thời mong ace khác biết thì trả lời giúp các câu hỏi để giúp đỡ mọi người
Bạn có thể chia sẻ link cuốn Googles Ads cho mọi người tham khảo được không? {feel_good}

innguyengia

Gà con
Tài khoản bị khóa
Em thấy anh bảo, anh mở công ty chỉ có mình anh. Anh cho em hỏi anh đang kinh doanh hay làm về mảng gì vậy? Tại em muốn bắt chước anh

Mong a chia sẽ về chiến lược tuyển đại lý cho sản phẩm ngành hàng tiêu dùng ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Để thực hiện chạy quảng cáo fb thì cần: bài viết, hình ảnh và chạy quảng cáo.
Do không đủ thông tin nên không cho bạn được câu trả lời chính xác, nhưng việc thuê nhiều người thì có nhiều trường hợp có thể xảy ra.
Vd1: shop kia bán rất nhiều loại mỹ phẩm, mỗi loại mỹ phẩm lại có fanpage khác nhau thì sẽ cần những người làm nội dung, hình ảnh và chạy quảng cáo cho nó. Nhân viên facebook bạn bảo có thể là phải làm cả nội dung (có thể cả thiết kế ảnh) cho fanpage thì sẽ cần nhiều thời gian và công sức. Mỗi fanpage một người là bình thường.
Vd2: Job đó gọi chung là nhân viên fb, nhưng thực tế phải làm rất nhiều việc, cả content, hình ảnh, chụp ảnh, trả lời bình luận ...
Ngoài ra, fb có rất nhiều vấn đề, chết tk, quảng cáo không cắn tiền, test, tối ưu quảng cáo, chứ không đơn giản là bỏ tiền vào chạy như bạn nghĩ.

Mình ở Hà Nội
Theo em nghĩ thì thuê nhiều người là có lý do của họ. Làm sao để có kết quả tốt nhất với chi phí bỏ ra tối ưu nhất.
Cũng giống như công ty có nhân viên kinh doanh, chăm sóc khách hàng, thủ quỹ (có thể có hoặc ko đối với cty nhỏ do gd tự quản lý); kế toán; tạp vụ........ Mỗi người được giao nhiệm vụ riêng. Quan trọng là người điều hành họ, để nội bộ đoàn kết, doanh thu bán hàng luôn tăng. Quản lý tập khách hàng, chi phí, kho hàng hóa, doanh thu bán hàng.... tốt tránh để xảy ra thất thoát.....