Tổng hợp lời chúc hay dành cho ngày 8/3 quốc tế phụ nữ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tổng hợp lời chúc hay dành cho ngày 8/3 quốc tế phụ nữ

VNZ-ROAD

NEXTVNZ
12 lời chúc ngày 8/3 hay và ý nghĩa

Ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 đang đến gần, không chỉ có những món quà chúng ta dành tặng cho người bà, mẹ, chị… của mình. Mà những lời chúc ý nghĩa, cũng là một phần không thể thiếu trong việc thể hiện tình cảm của chúng ta. Bởi đó, hãy bỏ túi cho mình những lời chúc sau để dành tặng cho những người phụ nữ quan trọng nhất của mình trong ngày 8/3 tới đây.

Hãy dành những lời chúc hay và ý nghĩa nhất cho những người phụ nữ quan trọng của mình trong ngày 8/3

1. Con chúc mẹ ngày 8/3 thật vui vẻ,hp,và thật nhiều sức khỏe,mẹ phải cười nhiều lên nhé,cho dù mẹ phải lo toan những bộn bề của cuộc sống,chăm lo cho gd mình.dù tn mẹ cũng phải vui lên,để bọn con được thấy nụ cười của mẹ.con yêu mẹ nhiều lắm!

2. Cám ơn Mẹ, đã sinh ra con và nuôi dưỡng con cho đến ngày trưởng thành. Cám ơn Mẹ, về những tháng ngày nhọc nhằn đã làm lưng Mẹ còng xuống, đôi mắt mẹ thâm quầng vì những đêm không ngủ, về những nỗi buồn lo mà Mẹ đã từng âm thầm chịu đựng suốt hơn bao năm qua….Con chúc Mẹ của con mỗi ngày đều vui vẻ và sống khỏe, con yêu Mẹ nhiều.

3. Nhân ngày 8/3 con chúc mẹ nhiều sức khỏe và nụ cười luôn nở trên môi mẹ. Con ở xa mẹ quá, nên không thể chăm sóc cho mẹ được. Mẹ nhớ giữ gìn sức khỏe! Mong cho mọi điều tốt lành sẽ đến với mẹ! Con yêu mẹ!

4. Chúc vợ một ngày mùng 8/3 thật nhiều niềm vui và hạnh phúc. Những lúc ở bên em là khi anh cảm thấy tràn đầy hạnh phúc, ngọt ngào. Vợ chồng mình sẽ cùng nhau vun đắp mái ấm gia đình vợ nhé.

5. Ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 là ngày thật đặc biệt, không chỉ với em mà với cả anh nữa. Vì anh được thêm ngày yêu thương chăm sóc em. Cảm ơn em đã luôn bên cạnh anh và con những lúc khó khăn nhất. Anh chúc vợ yêu luôn xinh đẹp và mạnh khỏe để anh được tận hưởng giây phút ngọt ngào và hạnh phúc khi được bên em.

6. Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, anh chúc vợ yêu luôn vui vẻ, trẻ trung và quyến rũ. Anh sẽ luôn ở bên che chở cho em và con. Hãy tin chồng nhé.

7. Tôi cầu chúc tất cả phụ nữ trên thế giới này mãi xinh đẹp, luôn là bông hoa thơm trong vườn hoa ngát hương. Và mỗi người trên con đường kiếm tìm hạnh phúc sẽ tìm được một tình yêu vừa vặn với chính mình.

8. Ngày 8/3 chúc chị em phụ nữ luôn thành công trong cuộc sống! Chúc bạn luôn duyên dáng và xinh đẹp trong mắt các cánh mày râu.

9. Chúc mừng 8/3 người tôi yêu. Chúc mừng người tôi yêu ngày 8/3. Chúc em luôn thành đạt, học giỏi và xinh xắn nữa chứ! Anh luôn nhớ và yêu em nhiều. Lúc nào trái tim anh cũng nhớ về em, và chỉ yêu mình em mà thôi.

10. Nhân dịp 8/3, anh chúc em những lời tốt đẹp nhất và cả tình yêu lớn nhất trong cuộc đời này, anh sẽ dành tặng cho em! Anh cảm ơn em rất nhiều vì những gì em đã đem đến trong cuộc sống của anh… Yêu em thật nhiều và thật nhiều.

11. Em yêu, hôm nay là ngày quốc tế phụ nữ ngày dành riêng để thể hiện lòng biết ơn sự quan tâm đến phụ nữ. Anh muốn gửi tới em trọn vẹn khối óc và trái tim anh, gửi tới em trọn vẹn tấm lòng anh, gửi tới em tất cả những gì cao quý và thiêng liêng nhất của anh.

12. Nếu như nói trái đất may mắn vì có được mặt trời, những con thuyền may mắn vì có đại dương để vùng vẫy, cỏ cây có mặt đất để sinh tồn… thì phải nói anh là một người cực kì may mắn vì anh đã có được em trong cuộc đời. Chúc em ngày 8/3 hạnh phúc.

Lời chúc 8/3 dành cho mẹ hay và ý nghĩa nhất

Gợi ý lời chúc hay và ý nghĩa nhất ngày 8/3 - Ngày Quốc tế Phụ nữ:

1. Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, con chúc mẹ luôn tươi cười, dồi dào sức khỏe và luôn là người phụ nữ đẹp nhất trong mắt bố con và mọi người.

2. Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 con chúc mẹ nhiều sức khỏe và luôn nở nụ cười trên môi. Ở nơi xa, con chỉ biết cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với mẹ! Con yêu mẹ! Con sẽ sớm về thăm mẹ.

3. Mẹ! cám ơn mẹ rất nhiều vì mẹ đã sinh ra con và nuôi con khôn lớn. Con luôn cầu mong bố mẹ mạnh khoẻ và hạnh phúc không chỉ riêng ngày 8/3. Lúc nào mẹ cũng ở trong trái tim con. Con yêu mẹ nhiều, mẹ kính yêu của con.

4. Chúc mừng mẹ - Người phụ nữ rất xinh đẹp, rất đảm đang và vô cùng tuyệt vời… Đặc biệt rất thương chồng thương con và luôn chăm lo hết mình đến gia đình nhỏ bé của mình. Con yêu mẹ nhiều lắm. Con hạnh phúc vì con là con của mẹ

5. Mẹ ơi! Mẹ là món quà quý giá nhất mà ông trời đã ban cho con. Con cầu mong mẹ sẽ luôn được mạnh khỏe để mãi ở bên chúng con. Con yêu mẹ.

6. Nhân ngày 8/3 con kính chúc mẹ luôn luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc, vui vẻ, luôn sát cánh bên con và cho con những lời khuyên để con vững bước trong cuộc sống mẹ nhé. Con yêu mẹ nhiều.

7. Kính chúc mẹ ! Không chỉ là trong này 8-3 mà tất cả 365 ngày đều luôn luôn vui vẻ, hạnh phúc! Để cho con luôn được nhìn thấy nụ cười, ánh mắt, cho con được cảm nhận tình yêu thương của mẹ suốt cuộc đời... Và nhiều hơn thế nữa.

8. Mẹ à, mẹ là món quà quý giá nhất mà ông trời đã ban cho con. Hôm nay mùng 8 tháng 3 Con kính chúc mẹ sống lâu trăm tuổi và mãi là mẹ tốt nhất của chúng con! Con yêu mẹ!

9. Chúc mừng mẹ yêu quý của con! Mẹ ơi, con yêu mẹ nhiều lắm. Có những lúc con đã làm mẹ phải bận lòng về con phải không mẹ. Nhưng con luôn yêu mẹ, yêu mẹ rất nhiều. Mẹ hãy luôn mạnh khỏe và ở bên con, giúp con vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống, mẹ nhé!

10. Lại một năm nữa chúng con ở xa nhà, nhưng đối với chúng con Mẹ luôn ở trong trái tim. Chúng con xin gửi đến Mẹ loi chuc 8/3 hay và ý nghĩa nhất, con chúc mẹ luôn được Hạnh Phúc. Gởi tặng Mẹ bó hoa tình cảm từ trái tim của các anh em con.

11. Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, con chúc mẹ luôn tươi cười, dồi dào sức khỏe và luôn là người phụ nữ đẹp nhất trong mắt bố con và mọi người.

12. Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 con chúc mẹ nhiều sức khỏe và luôn nở nụ cười trên môi. Ở nơi xa, con chỉ biết cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với mẹ! Con yêu mẹ! Con sẽ sớm về thăm mẹ.

13. Gửi mẹ yêu của con! Con biết có những lúc con đã làm mẹ phải bận lòng về con. Nhưng con luôn yêu mẹ, con sẽ cố gắng trở thành người con ngoan và thành đạt. Mẹ hãy tin tưởng con của mẹ nhé. Vì con là con của mẹ mà. Mẹ hãy luôn mạnh khỏe để ở bên con và giúp con vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống, mẹ yêu nhé!

14. Con cảm ơn mẹ đã sinh ra con và nuôi dưỡng con cho đến ngày trưởng thành. Cám ơn mẹ về những tháng ngày nhọc nhằn đã làm lưng mẹ còng xuống, đôi mắt mẹ thâm quầng vì những đêm không ngủ, về những nỗi buồn lo mà mẹ đã từng âm thầm chịu đựng suốt những năm tháng qua… Con chúc mẹ của con luôn luôn mạnh khỏe và vui vẻ, con yêu mẹ nhiều!

15. Chúc mừng mẹ! Chúc mừng người phụ nữ rất xinh đẹp, rất đảm đang và vô cùng tuyệt vời… Đặc biệt rất thương chồng thương con và luôn chăm lo hết mình đến gia đình nhỏ bé của mình. Con yêu mẹ nhiều lắm. Con hạnh phúc vì con là con của mẹ – một người mẹ đảm đang và nhân hậu!

16. Con luôn mong mẹ vui vẻ, hạnh phúc không chỉ riêng trong ngày 8/3 mà tất cả 365 ngày của năm mẹ đều trọn niềm vui như thế. Để con luôn được nhìn thấy nụ cười, ánh mắt, cho con cảm nhận tình yêu thương của mẹ suốt đời. Bởi nụ cười của mẹ mới cho con hạnh phúc trọn vẹn khi sống trên đời này.

17. Mẹ à! Rất ít khi con nói con yêu mẹ, không phải do con không yêu mẹ, chỉ là do con nghẹn ngào khi cất lên 3 tiếng “Con yêu mẹ”. Con rất nhớ mẹ! Cảm ơn mẹ đã nuôi nấng con trưởng thành. Kính chúc mẹ luôn khoẻ mạnh!

18. Khi con ốm, người ở bên giường bệnh chăm sóc con ngày đêm là mẹ. Khi con gặp thất bại trên đường đời, người ở bên động viên con là mẹ. Khi con buồn vì chuyện tình cảm không suôn sẻ, người an ủi con vẫn là mẹ… Mẹ chính là người tiếp thêm sức mạnh cho con, vì vậy mẹ hãy luôn giữ gìn sức khỏe nhé. Con cầu chúc mẹ có thật nhiều sức khỏe và vui tươi trong cuộc sống

19. Mẹ kính yêu, mẹ biết đấy, con là một cô gái lạnh lùng và luôn giấu tình cảm vào lòng. Thế nhưng mỗi khi ở bên mẹ là con như một chú "chèo bẻo" luôn miệng kể những chuyện trên trời dưới đất. Con luôn muốn tìm ra thật nhiều câu chuyện thú vị để làm mẹ vui và yêu thương con hơn.

20. Mẹ yêu ơi! con chúc mẹ yêu luôn khỏe, trẻ đẹp mãi trong mắt của cha, bao la tình thương khi con lầm lỗi, mỗi khi mẹ cười là đời con không còn lạc lối.bên mẹ cha sum vầy là hạnh phúc nhất của đời con.con hun mẹ cái nè…cố lên và nói điêu luyện chút bạn nhé.chắc chắn mẹ bạn sẽ rất vui đấy.

21. Gửi mẹ: Ngày tháng trôi đi với biết bao vất vả nhọc nhằn, nắng mưa dãi dầu đều trút lên vai người mẹ. Tất cả đều xuất hiện trên gương mặt của mẹ vào dịp cuối năm. Nay con đã về thăm mẹ, nhìn thấy mẹ con cảm thấy xót xa lắm! Trời mùa đông năm nay lạnh buốt thấu xương. Đôi mắt mẹ nhòe đi vì cặm cụi suốt cả tuổi xuân dành cho hết con … Con cầu mong mẹ có thật nhiều sức khỏe và ở nơi xa ấy có một người con của mẹ luôn mong mẹ được vui cười.

22. Ngày tháng trôi đi với biết bao vất vả nhọc nhằn, nắng mưa dãi dầu đều trút lên vai người mẹ. Tất cả đều xuất hiện trên gương mặt của mẹ vào dịp cuối năm. Nay con đã về thăm mẹ, nhìn thấy mẹ con cảm thấy xót xa lắm! Trời mùa đông năm nay lạnh buốt thấu xương. Đôi mắt mẹ nhòe đi vì cặm cụi suốt cả tuổi xuân dành cho hết con… Con cầu mong mẹ có thật nhiều sức khỏe và ở nơi xa ấy có một người con của mẹ luôn mong mẹ được vui cười.

Những lời chúc 8/3 hay và thú vị nhất dành cho bạn bè

ên cạnh những lời chúc 8/3 cho mẹ, lời chúc 8/3 cho cô giáo, hay lời chúc 8/3 cho người yêu thì trong ngày này không ai có thể quên xung quanh mình một nửa thế giới là phái nữ. Và những lời chúc cho bạn bè bên cạnh yếu tố hay và ý nghĩa thì tất nhiên cũng thường mang ít nhiều sự hài hước và thân thiết.

Năm nay trong bản danh sách sưu tầm lời chúc 8/3 cho bạn bè và phái nữ nói chung còn có nhiều hơn yếu tố thơ với hy vọng ngày 8/3 của chị em phụ nữ sẽ thêm phần thú vị và tươi tắn.

Những lời chúc 8/3 hay và ý nghĩa cho bạn bè

Mùng 8/3 chúc bạn nhận được nhiều quà, nhiều hoa, nhiều lời khen, lời chúc của phái nam trong ngày hôm nay. Và chúc bạn gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn, nhiều niềm vui, nhiều điều tuyệt diệu hơn trong cuộc sống.

~~

Một ngày tràn ngập hoa hồng cho các bạn gái nhé! Xin chúc các bạn thật tươi tắn, khỏe khoắn, luôn xinh xắn, đáng yêu trong nắng hồng và luôn thành công, thành công hơn nữa.

~~

Những người phụ nữ như bạn thật tuyệt vời, luôn biết cười và khiến mọi việc trở nên ổn. Happy Women's Day.

~~

Em có đủ tố chất để vươn lên những đỉnh cao. Hãy lấy bầu trời xanh làm giới hạn em nhé. Anh chúc em ngày 8/3 thật hạnh phúc.

~~

Tôi cầu chúc tất cả phụ nữ trên thế giới này mãi xinh đẹp, luôn là bông hoa thơm trong vườn hoa ngát hương. Và mỗi người trên con đường kiếm tìm hạnh phúc sẽ tìm được một tình yêu vừa vặn với chính mình.

~~

Xin chúc tất cả cá chị em phụ nữ, những người tôi quen và những người phụ nữ khắp mọi nơi trên thế giới này không còn vất vả, không còn bị định kiến trọng nam khinh nữ, luôn có một cuộc sống hạnh phúc và mãi mãi hạnh phúc!

~~

Xin chúc các bạn nữ không chỉ 8/3 mà còn 365-366 ngày thật nhiều sức khỏe, vui vẻ và luôn mỉm cười với cuộc sống này.

~~

Ngày 8/3 chúc một nửa thế giới luôn thành công trong cuộc sống! Và chúc bạn luôn duyên dáng và xinh đẹp trong mắt một nửa thế giới còn lại.

~~

8/3 là ngày mà phụ nữ cảm thấy mình là phụ nữ, còn đàn ông cảm thấy mình là đàn ông. Tôi xin chúc cho những ngày còn lại trong năm phụ nữ luôn cảm thấy mình được yêu mến và quí trọng, còn đàn ông sẽ giữ vai trò là người yêu thương và che chở cho phụ nữ!

Những lời chúc 8/3 hài hước cho bạn bè

~~

Mùng 8/3 chúc các chị em có một ngày vui vẻ, hạnh phúc; chúc các em gái em nhan sắc quyết liệt thăng hoa, tiền tài ào ào thăng tiến và tình yêu tưng bừng bùng nổ.

~~

Mùng 8/3 chúc bạn một ngày thật ý nghĩa, vui tươi ngập tràn hạnh phúc. Và chúc bạn luôn cười tươi, cười duyên, cười e thẹn, cười trẻ trung, ngập tràn các kiểu cười trong ngày hôm nay.

~~

Ngày mai mới 8/3, hôm nay thì cứ tà tà đi chơi. Đi chơi cho thấy cuộc đời thảnh thơi, để rồi phải chịu tả tơi một ngày. Giặt đồ, rửa chén, nấu cơm. Một tay anh quét, một tay anh làm.

~~

Hôm nay ngày 8 tháng 3

Vui lòng phụ nữ - chết quà đàn ông

Chị nào tốt số có chồng

Ngày này thong thả vì ông đã làm

Chị nào vất vả gian nan

Ngày ngày thui thủi vì chàng có đâu

Nhưng mà đừng có vội rầu

Phòng mình luôn có mày râu tặng quà

~~

Nhân ngày 8/3, chúc các bạn nữ luôn luôn xinh đẹp, tươi trẻ và thành công để có thêm nhiều chàng trai đeo bám như lửa bám xăng, như răng bám lợi, như trời bám mây, như cây bám đất, như bít tất bám bàn chân.

~~

Hôm nay mùng 8 tháng 3, tôi giặt hộ bà cái áo của tôi
Tôi phần bà một đĩa xôi, sợ bà xấu bụng tôi xơi hộ bà!

~~

Ngày 8/3, xin gửi đến các chị em đôi dòng ngắn gọn: chúc chị em vui như chim sẻ, khoẻ như đại bàng, giàu sang như chim phượng, làm lụng như chim sâu, sống lâu như chim đà điểu.

~~

Nhân ngày Phụ nữ 8/3, chúc các bạn nữ luôn tươi cười như hít phải khí N2O, bay bổng như H2, thăng hoa như I2, bản lĩnh như N2, và hiền hòa như H2O.

~~

Nhân ngày 8/3, chúc bạn nữ: Trẻ trung như heo sữa/ Bốc lửa như heo hơi/ Chịu chơi như heo nái/ Hăng hái như heo con/ Sắc son như heo đất/ Đủ chất như...heo thịt.

~~

Tớ chúc các bạn nữ: Hay ăn chóng béo, Tiền nhiều như kẹo, Tình chặt như keo, Dẻo dai như mèo, Mịn màng trắng trẻo, Sức khỏe như heo.

~~

Mùng 8 tháng 3, chúc chị em ta, tay ôm nhiều hoa, giỏ đựng đầy quà, khỏi lo việc nhà, được đi chơi xa, ăn uống thả ga, tiền không phải trả, nói năng rôm rả, cười tươi như hoa.

Mùng 8 tháng 3, chúc chị em ta, áo quần thướt tha, da phấn mặt hoa, đẹp như bức họa, mở điện thoại ra, ngập lời tụng ca…, tối đến về nhà, được chồng mát-xa, thật là ô…lá…la!

~~

Hôm nay mùng 8 tháng 3

Giá hoa thì mắc, giá quà thì cao

Tiền lương tiêu hết hồi nào

Thù lao, tiền thưởng chẳng trao lễ này

Lễ này ai nghĩ cũng hay

Nhưng đây như dịp giãi bày khó khăn...

Ai đem quà cáp kiềng vàng

Riêng tôi đem tặng cho nàng vần thơ...

~~

Hôm nay mùng 8 tháng 3, chị em phụ nữ đi ra đi vào. Có người quà đến ào ào, có người chẳng được anh nào hỏi thăm. Có người lại nghĩ ko đâu, quà nhà ko giữ đi câu quà ngoài. Xã hội thật quá nực cười, công bằng còn đến bao đời mới hên. Nhưng tôi thì chẳng thể quên, tặng đôi lời chúc chị em chúng mình. Chúc mẹ chúc chị trên mình, chúc e chúc bạn chân tình đó nghe...

~~

Lời chúc 8/3 dành cho các bạn gái của tôi, từ hôm nay chúc bạn sẽ xinh đẹp hơn bao ngày trước đây và... cứ đẹp hoài không ngơi nghỉ.

~~

Nếu thế giới không có đàn bà

Hàng tỷ đàn ông sẽ chết già

Ai làm đối tượng cho ông ghẹo

Khi có cô nào õng ẹo qua

Ai sẽ thay ông gánh việc nhà

Quạt nồng ấp lạnh ai chu tất

Nuôi cả đàn con cũng chẳng la

Thì các ông ở đâu mà ra

Mồng tám tháng ba vì thế nhớ

Mang tặng mỗi bà một đoá hoa.

~~

Đến ngày mồng 8 tháng 3

Thì tôi lại muốn thêm phần… đàn ông

Ước em đôi má phai hồng

Đôi môi phai thắm, lại không… điệu đà

Ước em… duyên bớt mặn mà

Đừng đằm thắm quá, người ta yêu thầm!

Ước em, bỗng cũng… "hâm hâm"

Tự nhiên quên mất… cầm nhầm tay tôi!

Những lời chúc hay và ý nghĩa nhất dành cho vợ yêu ngày 8/3

Những lời chúc ngày 8/3 dành cho vợ yêu hay nhất:

- Vợ yêu ơi, ngày 8 tháng 3 chồng không biết nói gì ngoài việc chồng hạnh phúc và biết ơn vì có một người luôn cùng đồng hành với anh trong suốt quãng thời gian qua. Anh ít khi nói những lời yêu thương với vợ nhưng anh yêu vợ nhiều lắm.
- Vợ ơi anh muốn nói rằng anh yêu vợ, yêu con và yêu gia đình này lắm. Chồng luôn muốn những điều tốt nhất cho em và các con.

- Vợ ơi đối với chồng em là tất cả. Chồng sẽ cố gắng để vợ được hạnh phúc, sẽ không để vợ phải khổ đâu, chồng yêu vợ nhiều. Ngày 8/3 thật hạnh phúc nhé vợ yêu!

- Chúc vợ yêu ngày 8/3 luôn vui vẻ, xinh đẹp, hạnh phúc bên chồng nhé, yêu vợ nhiều.
- Vợ yêu ơi, ngày quốc tế phụ nữ 8/3 chồng không ở gần vợ được, chồng xin lỗi vợ, dù chồng ở xa nhưng lúc nào vợ cũng là người mà chồng yêu nhất. Vợ là người đẹp nhất, tuyệt vời nhất đối với chồng, không ai thay thế được vợ trong trái tim chồng.
- Hạnh phúc của anh là mỗi sáng mở mắt ra là thấy có em ở bên cạnh vợ à. Vợ là món quà lớn nhất mà chồng có, mãi yêu vợ.

- Chỉ cần ở bên em thì ngày nào trong 365 ngày anh cũng cảm thấy hạnh phúc vợ à. Anh yêu vợ nhiều lắm.
- Hôm nay ngày quốc tế phụ nữ 8/3, vợ cứ việc ngồi một chỗ, tất cả những việc khác cứ để chồng làm, được làm việc cho vợ yêu là điều hạnh phúc đối với chồng.
- Vợ yêu thích gì cứ việc bảo chồng, chồng sẽ làm tất cả vì vợ là cả thế giới với chồng.

Tin nhắn ngày 8/3 ngọt ngào và ý nghĩa dành tặng phụ nữ

Lời chúc tặng mẹ

- Mẹ yêu dấu! bao năm tháng qua mẹ đã vất vả vì con, từ giờ để con chăm sóc mẹ nhé. Chúc mẹ của con ngày Quốc tế phụ nữ thật hạnh phúc và ngập tràn niềm vui.

- Con chưa bao giờ nói được câu “Con yêu Mẹ” nhưng tự đáy lòng mình, con luôn thầm cảm ơn mẹ vì tất cả. Mẹ là niềm tin, là hi vọng, là lẽ sống của con trong cuộc đời này. Con chúc mẹ mỗi ngày đều vui vẻ và khỏe mạnh. Con yêu mẹ nhiều!

- Con nhớ những ngày thơ bé, mẹ luôn dành cho con những điều tốt đẹp nhất. Lúc nào mẹ cũng che chở, bao dung con, kể cả khi con mắc lỗi lầm. Mẹ là dòng suối mát lành của cuộc đời con. Con yêu mẹ!

- Nhân ngày 8/3, con chúc mẹ yêu nhiều sức khỏe, luôn tươi trẻ và hạnh phúc. Mẹ luôn là điểm tựa vững chắc nhất cho con. Cảm ơn mẹ vì tất cả.

- Năm nay con ở xa, không kịp về bên mẹ nhân ngày 8/3 nhưng con xin được gửi tới mẹ ngàn lời chúc tốt đẹp nhất. Mẹ nhớ giữ gìn sức khỏe nhé, mong mọi điều tốt lành sẽ đến với mẹ.

- Mẹ ơi, mẹ là điều quý giá nhất với chúng con trong cuộc đời này. Con kính chúc mẹ sống lâu trăm tuổi, mãi ở bên chúng con mẹ nhé.

- Chúc mừng mẹ kính yêu nhân ngày 8/3. Con biết mình đã để mẹ phải suy nghĩ nhiều nhưng con luôn yêu mẹ, mẹ hãy sống thật vui vẻ, mạnh khỏe để vui với chúng con nhé mẹ.

- Mẹ là ánh sáng, là tất cả những gì tốt đẹp nhất con có. Để nuôi con khôn lớn trưởng thành, mẹ đã hi sinh mọi thứ, chấp nhận bao nhọc nhằn. Mỗi lần nhìn mái tóc điểm sương vì năm tháng của mẹ, lòng con lại quặn thắt. Từ giờ mẹ hãy nghỉ ngơi đi nhé, con sẽ chăm sóc, bù đắp cho mẹ thật nhiều.

- Mẹ ơi! Cảm ơn mẹ đã sinh con ra trong cuộc đời. Kính chúc mẹ mãi trẻ trung, sống an yên. Mẹ luôn ở trong trái tim con và là động lực để con nỗ lực, cố gắng trong cuộc sống. Mãi yêu mẹ nhiều!

- Có một thứ ánh sáng dịu dàng hơn trăng Rằm đó chính là ánh sáng của mẹ. Nếu có điều ước, con xin ước thời gian ơi hãy quay trở lại, để tóc mẹ đừng bạc, da mẹ đừng nhăn, đôi mắt đừng trĩu nặng để mẹ mãi mãi sống đời với con.

- "Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc/ Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe con". Con đã thuộc nằm lòng câu đó rồi mẹ ạ. Con nhất định không làm mẹ khóc thêm lần nào nữa đâu. Con trai mẹ giờ lớn khôn, con nhất định sẽ là bờ vai vững chắc cho mẹ trong những năm tháng sau này.

Lời chúc tặng người yêu

- Chúc tình yêu của anh ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 thêm xinh đẹp rạng ngời. Anh yêu em nhiều!

- Honey, anh nhớ em. Xin lỗi đã không về kịp bên em. Chúc em luôn xinh đẹp, gặp nhiều may mắn và thành công nhé. Anh không phải là người đàn ông đầu tiên của em nhưng anh sẽ là người đàn ông cuối cùng, che chở, đưa em vượt qua những khó khăn của cuộc sống.

- Chúc “công chúa” của anh có một ngày 8/3 tràn đầy vui vẻ và hạnh phúc! Không biết giờ này “công chúa” đang làm gì, có biết anh nhớ em lắm không? Tuy ở xa nhưng trái tim và khối óc của anh đều hướng về em. Yêu em!

- Chúc em hôm nay vui hơn ngày hôm qua, hạnh phúc hơn ngày mai và vui vẻ suốt cả cuộc đời. Cảm ơn em đã ở bên anh vào thời khắc khó khăn nhất. Mãi yêu em!

- Anh thầm cảm ơn cuộc đời đã cho anh được gặp em, cô gái đáng yêu và nhân hậu. Chúc em ngày 8/3 thật vui tươi, ngọt ngào và ý nghĩa nhé. Nhất định anh sẽ biến em trở thành cô dâu hạnh phúc nhất.

- Hạnh phúc của anh chính là em. Đừng bao giờ rời xa anh đó. Anh chúc em luôn tràn đầy niềm vui và tiếng cười. Hãy gìn giữ và nuôi dưỡng tình yêu của đôi ta bằng trái tim chân thành em nhé. Mãi mãi yêu em - nữ thần của cuộc đời anh.

- Với anh ngày 8/3 là một ngày ý nghĩa, bởi đó là ngày dành cho em. Em có biết rằng, anh yêu em nhiều hơn cả bản thân mình. Em đau 1 thì anh đau 10, chỉ cần em cau mày đã khiến trái tim anh quặn thắt. Mọi nhọc nhằn hãy để anh lo, em chỉ cần sống vui vẻ vẻ thôi. Yêu em! Happy Wonmen Day’s.

- Nhân ngày Quốc tế phụ nữ 8/3, anh chúc em yêu luôn vui vẻ, trẻ trung và quyến rũ. Anh sẽ luôn ở bên che chở cho em. Hãy tin anh!

- Happy Wonmen Day’s em yêu! Với thế giới em chỉ là một người nhưng với anh em là cả thế giới. Nếu một ngày em rời xa anh, cuộc sống sẽ chẳng còn ý nghĩa nữa.

- Người phụ nữ đẹp nhất lòng anh, nếu em là bờ cát, anh sẽ là biển rộng, ngàn năm vẫn ru bờ, yêu thương em suốt kiếp. Chúc em ngày Quốc tế phụ nữ tươi trẻ, vui vẻ và nhiều thành công hơn nữa em nhé.

Lời chúc tặng vợ

- Bà xã, với anh 365 ngày đều là ngày đặc biệt của em, anh có thể bỏ trận đá bóng với bạn, từ chối một cuộc hẹn sau giờ tan ca nhưng bữa cơm tối với em và các con sẽ không bao giờ anh vắng mặt. Yêu em mãi mãi!

- Mẹ nó ơi, anh biết nói gì để diễn tả hết tình cảm dành cho em đây. Cảm ơn em đã cùng anh xây dựng tổ ấm, cùng anh vượt qua bao gian khó của cuộc đời. Happpy Women Day’s!

- Thế gian có biết bao người nhưng duyên số đã run rủi cho vợ chồng mình gặp nhau trong biển người đó. Anh không biết mình sẽ ra sao khi thiếu em. Nhân ngày 8/3, chúc vợ yêu thành công trong sự nghiệp, viên mãn trong cuộc sống, mãi mãi trẻ đẹp nhé.

- Vợ ơi, anh luôn cầu nguyện ông trời cho em thật nhiều sức khỏe, thật tươi trẻ và mãi mãi hạnh phúc. Em chỉ cần làm đẹp, chỉ cần vui vẻ, việc nhà có anh lo, con có anh chăm, gia đình có anh quán xuyến. Chúc em 8/3 đầy ngọt ngào và ý nghĩa.

- Nhân ngày 8/3, anh muốn gửi tới bà xã ngàn lời chúc ngọt ngào và ý nghĩa nhất từ sâu thẳm trái tim anh. Tình yêu anh dành cho em luôn đỏ thắm như hoa hồng, ngọt ngào hơn cả sô cô la, bao la hơn biển cả và rực rỡ hơn nắng mai. Yêu em, honey!

- Nữ hoàng của lòng anh, có em là điều may mắn nhất trong cuộc đời này, cảm ơn em đã chấp nhận làm vợ anh. Anh biết mình còn nhiều thiếu sót, đã để em nhiều lần phải buồn rầu. Hãy vui lên em nhé, nhất định anh sẽ không bao giờ để em phải khóc thêm lần nào nữa. Chúc vợ yêu ngày Quốc tế phụ nữ ngập tràn hạnh phúc!

- Chúc bà xã luôn tươi trẻ, đáng yêu và đằm thắm như những đóa hoa hồng. Với anh, em và các con là tài sản vô giá, không có gì đánh đổi được. Ở bên em và các con luôn là khoảng thời gian ngọt ngào nhất. Anh yêu em hôm nay nhiều hơn hôm qua và ít hơn ngày mai. Yêu em nhiều lắm em biết không?