Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 30 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator

Undelete 11 là một công cụ hỗ trợ bạn khôi phục tệp khi bạn lỡ tay xóa đi.

"Giúp tôi với! Tôi vừa lỡ xóa một tệp khỏi ổ đĩa mạng rồi!" Chà chà. Đó chính xác là một cuộc gọi hỗ trợ mà bất kỳ chuyên gia CNTT nào cũng biết rất rõ. Khôi phục tệp đã xóa từ bản sau lưu có thể là một nỗi ám ảnh đối với hỗ trợ, ngay cả khi người dùng biết tên và vị trí chính xác mà tệp đã bị xóa trước đó. Còn nếu không có thông tin rõ về tệp đã xóa, hãy xác định là bạn đang đi vào cơn ác mộng rồi đấy.

Và đây rồi, Undelete sẽ loại bỏ các nỗi đau và cơn ác mộng đó. Những cuộc gọi hỗ trợ sẽ không bao giờ xảy ra, bởi vì:
  • Các tệp bị mất có thể được phục hồi mà không cần đến các phương tiện sau lưu khác.
  • Người dùng có thể dễ dàng khôi phục các tệp vô tình bị xóa và ghi đè lên, mà không cần đến sự trợ giúp từ bộ phận CNTT.
Những người dùng trên toàn cầu rất hài lòng khi sử dụng Undelete® 11 Professional và Undelete® 11 Server là tuyến phòng thủ đầu tiên trước khi sau lưu vì Undelete cung cấp bảo vệ dữ liệu liên tục và thực sự dễ dàng phục hồi các tệp riêng lẽ. Trong khi các snapshort và sau lưu chỉ là ý tưởng đê khôi phục lại toàn bộ tập dữ liệu bị mất (hoặc hệ điều hành bị lỗi), Undelete được phát triển để phục hồi nhanh chóng các tệp đơn bị mất hoặc ghi đè.

Tính năng chính của ứng dụng
  • Cho phép phục hồi dễ dàng các tệp cục bộ và mạng bị xóa hoặc ghi đè
  • Cung cấp bảo vệ dữ liệu liên tục cho PC và máy chủ Windows
  • Khôi phục các phiên bản trước hoặc ghi đè của Word, Excel, PowerPoint CAD, Photoshop và các tệp khác
  • Cho phép dịch vụ tự phục hồi
  • Khôi phục tệp ngay lập tức trong môi trường ảo
  • Quản lý trung tâm thông qua máy chủ Undelete

Link trang nhà: Link
Link tải : Bản Home | Bản Pro |
Fix 1: Của mình tự làm | hiện tại không công khai được | Xem ở #1
Fix 2: Chờ khi nào có sẽ úp
.......................................

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Mình chọn mục DK trên nền Win 1809

Mình chỉ có win 10 ltsc 64b build 17763.134, nếu bạn dùng win 10 pro hoặc enter thì mình ko biết đường để fix lại.
Ko có máy để chạy lại fix, mình hiện tại chỉ có win 7 64b, win 8.1 64b, và 2 win 10 tlsc 64b (1 cái win 10 là máy thật còn lại tất cả là máy ảo)
Khi chọn mục DK bạn có điền tên với số Dk vào ko vậy ?

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Mình chỉ có win 10 ltsc 64b build 17763.134, nếu bạn dùng win 10 pro hoặc enter thì mình ko biết đường để fix lại.
Ko có máy để chạy lại fix, mình hiện tại chỉ có win 7 64b, win 8.1 64b, và 2 win 10 tlsc 64b (1 cái win 10 là máy thật còn lại tất cả là máy ảo)
Khi chọn mục DK bạn có điền tên với số Dk vào ko vậy ?
Mình có điền hết, của mình là bản home, nhưng dùng nãy giờ ko báo fake nên mình nghĩ là ko sao đâu {big_smile}

Hamano Kaito

Moderator
@Kemcua97 | ổ cứng của mình hết dung lượng, giờ muốn cài máy ảo test bản home với mấy bản khác ghê.
Nếu bạn hiểu dòng lệnh bạn có thể tùy chỉnh thử xem thế nào, mình để mở cố ý làm cho các bạn có thể tùy chỉnh nếu bị lỗi giống như bạn đấy.

P/s: Mình thấy win 10 mà chuẩn nhất hiện tại, chạy các tập lệnh ko bị lỗi (fix 2 hoặc fix 1 của idm) là win 10 ltsc
Bản ltsc này mình thấy microsoft build khá chuẩn để chạy với mục đích ổn định.
Mình cũng thử dùng 1 vài dòng lệnh chạy với win 7,8 thì ok, trong khi win 10 home, pro, enter thì lỗi tùm lum.
Ko hiểu cấu trúc nhân có thay đổi gì ko !? Tìm hiểu mà ko ra
---------------------------------------------------------------------------------------------
Bạn chạy fix mà mục tên nó để trống ko như vậy là ko ổn rồi. Như vậy là bạn đang xài trial đấy.
Sau 30 days hết trial nó sẽ hết hạn sử dụng.
Để mình làm video hướng dẫn cài 2 fix luôn <== sẵn cập nhật link lên #1 luôn
Video sẽ ko có âm thanh, đoạn nào cần thì xem còn không cần thì xả cho nhanh
Video 1

Video 2

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito | Bản fix này thêm mục unblock các registry đã chặn thì hay biết mấy. (về IDM)

Bạn vào đây, đảo ngược lệnh của mình lại là sẽ mở các khóa bị chặn
Link: https://helgeklein.com/setacl/documentation/command-line-version-setacl-exe/

Hamano Kaito

Moderator
ý là a thêm vào trong file fix luôn, chứ bỏ chặn thì e biết rồi a

Bạn có thể tự thêm vào cũng được mà ! Hì
Theo mình thì nếu dùng IDM mà block kiểu này thì ko nên bỏ chặn, nếu bỏ chặn thì lại phải chặn lại cũng như vậy thôi.

P/s: Bạn có thể viết 1 tệp lệnh riêng bỏ chặn, chỉ dành riêng cho bạn xài hoặc có thể share lên đây nếu thích.
-------------------------------------------------------------------------------------
Zemana AntiLogger 2.74.2.664 | Thursday, February 14, 2019 11:51 AM
  • This version includes security improvements and internal whitelist update
Read more on our blog post
--------------------------------------------------------------------------------------
Update Boom 3d 1.0.7

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator

Lần trước mình đã giới thiệu các bạn soft Mountain Duck, lần này thì mình giới thiệu 1 soft cũng tương tự như Mountain Duck lần trước

WebDrive là phần mềm trực quan giúp truy cập nhanh từ máy tính đến ổ đĩa từ xa hoặc đám mây. Phần mềm cho phép bạn ánh xạ ký tự ổ đĩa đến các máy chủ FTP, SSL hoặc WebDAV, cũng như tạo lối tắt đến các tài khoản đám mây lưu trữ như : Google Drive, Amazon S3 hoặc Dropbox......

Các tính năng chính | Lượt bỏ chú thích các tính năng
  • Ánh xạ SharePoint dưới dạng ổ đĩa mạng
  • Truy cập đám may chỉ với một cú nhấn chuột
  • Kết nối an toàn với máy chỉ FTP và SFTP
  • Cải thiện quyền truy cập WebDAV
  • Giảm thời gian, cấu hình cài đặt
  • Không tốn dung lượng ổ đĩa
Các kết nối mà WebDrive hỗ trợ
  • Box.com
  • Amazon Cloud Services
  • Amazon S3
  • DropBox
  • Google Drive
  • SharePoint/Office 365
  • OneDrive
  • FTP/S
  • SFTP
  • HTTP/S
  • WebDAV/S
Để biết thêm thông tin vui lòng truy cập vào các link bên dưới
Link trang nhà | Link các tính nâng khác | Link tải xuống

Soft này hiện tại có 2 Fix | 1 là của mình Fix trial đến 2036 | 2 là sử dụng key
Fix 1 | Hướng dẫn : Các bạn giải nén, sau đó chạy tệp lệnh .CMD hoặc .BAT
Pass | vnzoom_X | Với X thì các bạn theo dõi topic đã biết rồi, mình sẽ ko trả lời qua tin nhắn riêng

Fix 2 | Hướng dẫn

ExpanDrive là phần mềm lưu trữ đám mây, đáng tin cậy. Phần mềm dùng cho 2 hệ điều hành là Windows và macOS. Được hàng triệu người tin dùng và được phát triển trong hơn 15 năm liền

Để biết thêm thông tin vui lòng truy cập vào các link bên dưới
Trang Nhà và Tải Xuống | Link

Tính năng của ứng dụng
  • Ánh xạ (nạp) các ổ đĩa mạng nhanh chóng cho OneDrive, Google Drive, Dropbox, Box, SharePoint, S3, FTP, SFTP và còn nhiều hơn thế nữa
  • Hỗ trợ 2 hệ điều hành Win và Mac
  • Được phát triển hỗ trợ lưu trữ đám mây cho Finder, Explorer và tất cả các ứng dụng
Fix sẽ có 2 loại | Fix 1 là trial | Fix 2 là Full
Fix |

Pass | vnzoom_X | với X thì các bạn theo dõi topic đã biết rồi, mình ko nói lại. Không trả lời tin nhắn riêng về Pass

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator

Soft nào đăng ký với steam thì được đăng lên đó bán thôi.
--------------------------------------------------------------------------
Bài sẽ ko lưu trên #1
Adobe Photoshop CC 2019 (20.0.3) x64 Portable by punsh (with Plugins)
Danh sách Plugins DxO Nik 1.2.18 có trong bản này
  • Analog Efex Pro 5.0.1.61
  • Color Efex Pro 5.0.1.61
  • Dfine 5.0.1.61
  • HDR Efex Pro 5.0.1.61
  • Selective Palette 5.0.1.61
  • Sharpener Pro 5.0.1.61
  • Silver Efex Pro 5.0.1.61
  • Viveza 5.0.1.61
Cập nhật của bản này
PTS update lên build 20.0.3
Camera Raw update lên 11.2.0

Hình Demo

Link tải:
Pass:vnzoom_X|Với X thì các bạn đã biết, ko nhận tin nhắn riêng hỏi về pass nhé|
Hướng dẫn
  • Các bạn giải nén mục vừa tải về vào thư thư mục *\Photoshop20\App\Ps\Resources rồi copy thư mục Camera Raw vào thư mục đó là ok
  • Lần đầu chạy sẽ hỏi chọn ngôn ngữ sử dụng, chọn tiếng anh hoặc những ngôn ngữ mà bạn biết
  • Soft khởi chạy khá tốn thời gian, do phải nạp mấy cái Plugins.
  • Bản này gần 4GB đấy nha các bạn

Hamano Kaito

Moderator

RDS-Knight sẽ bảo vệ các kết nối máy tính từ xa và tránh tất cả mối đe dọa bằng cách lọc theo từng quốc gia (GEO), quản lý giờ làm việc và bảo vệ bản khỏi các cuộc tấn công brute-force

Mọi kết nối với "mạng thế giới" sẽ dẫn đến kết quả dễ bị tấn công. Cho dù bạn sử dụng máy tính ở nơi làm việc hay máy tính cá nhân, điều quan trọng là phải áp dụng chính sách bảo mật mạnh mẽ khi sử dụng quản lý từ xa. Giao thức điều khiển từ xa (RDP = Remote Desktop Protocol) là một trong những kênh được các kẻ tấn công ưu thích.

RDS-Knight gồm nhiều mô-đun khác nhau cùng phối hợp để ngăn chặn, bảo vệ và chống lại xâm nhập mạng. Khi bạn khởi chạy ứng dụng, bạn sẽ thấy GUI (giao diện ứng dụng) cung cấp tất cả mô-đun và bạn có thể truy cập các mô-đun đó chỉ bằng một cú nhấn chuột.

Các tính năng chính của ứng dụng | lọc bỏ phần chú thích
  • Tinh chỉnh mức độ bảo mật khi sử dụng giao thức truy cập từ xa (RDP)
  • Giữ cho máy chủ luôn an toàn
  • Truy cập máy trạm an toàn
  • Giới hạn truy cập cho từng quốc gia (RDP)
  • Bảo vệ máy chủ vào ban đêm
  • Ngăn chặn các cuộc tấn công brute-force
  • Ngăn chặn tấn công Ransomware (mã độc tống tiền)
  • Chỉ cần một lần nhấn để cài đặt các chính sách người dùng
  • Bảo vệ các thiết bị
Để tìm hiểu các tính năng các bạn truy cập vào đây | Link trang nhà và tải xuống

Fix sẽ có 2 loại | 1 là của mình trail | 2 fix tệp .dll
Fix 1 | hướng dẫn
Các bạn cài soft rồi sau đó sử dụng đoạn code bên dưới lưu như .reg. Sau đó chạy là ok

Fix 2 | đối với fix 2 mình sẽ ko úp lên

P/s: Chúc các bạn thành công

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

RDS-Knight sẽ bảo vệ các kết nối máy tính từ xa và tránh tất cả mối đe dọa bằng cách lọc theo từng quốc gia (GEO), quản lý giờ làm việc và bảo vệ bản khỏi các cuộc tấn công brute-force

Mọi kết nối với "mạng thế giới" sẽ dẫn đến kết quả dễ bị tấn công. Cho dù bạn sử dụng máy tính ở nơi làm việc hay máy tính cá nhân, điều quan trọng là phải áp dụng chính sách bảo mật mạnh mẽ khi sử dụng quản lý từ xa. Giao thức điều khiển từ xa (RDP = Remote Desktop Protocol) là một trong những kênh được các kẻ tấn công ưu thích.

RDS-Knight gồm nhiều mô-đun khác nhau cùng phối hợp để ngăn chặn, bảo vệ và chống lại xâm nhập mạng. Khi bạn khởi chạy ứng dụng, bạn sẽ thấy GUI (giao diện ứng dụng) cung cấp tất cả mô-đun và bạn có thể truy cập các mô-đun đó chỉ bằng một cú nhấn chuột.

Các tính năng chính của ứng dụng | lọc bỏ phần chú thích
  • Tinh chỉnh mức độ bảo mật khi sử dụng giao thức truy cập từ xa (RDP)
  • Giữ cho máy chủ luôn an toàn
  • Truy cập máy trạm an toàn
  • Giới hạn truy cập cho từng quốc gia (RDP)
  • Bảo vệ máy chủ vào ban đêm
  • Ngăn chặn các cuộc tấn công brute-force
  • Ngăn chặn tấn công Ransomware (mã độc tống tiền)
  • Chỉ cần một lần nhấn để cài đặt các chính sách người dùng
  • Bảo vệ các thiết bị
Để tìm hiểu các tính năng các bạn truy cập vào đây | Link trang nhà và tải xuống

Fix sẽ có 2 loại | 1 là của mình trail | 2 fix tệp .dll
Fix 1 | hướng dẫn
Các bạn cài soft rồi sau đó sử dụng đoạn code bên dưới lưu như .reg. Sau đó chạy là ok
Không có trích dẫn

Fix 2 | đối với fix 2 mình sẽ ko úp lên

P/s: Chúc các bạn thành công

- Key .reg trial được trên 29k ngày :)