Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 95 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator

What's new in Emsisoft Anti-Malware 2022.1.0.11326​

January 3, 2022
Windows 11 design on the desktop:
  • We have adapted the software user interface to Windows 11, adding semi-transparent windows, simplified user controls and improved handling.
Redesigned web/mobile app:
  • We have also put some serious effort into streamlining the visual impression of Emsisoft Management Console, the web and mobile app used to centrally manage the protection of all your Windows devices.
Device protection (desktop):
  • Major UI improvements.
  • Several minor tweaks and fixes.
Management console (web app):
  • Major UI improvements.
  • Several minor tweaks and fixes.

ntnguyen

Rìu Vàng
@Hamano Kaito Có fix Dymax 30 ngày cho năm mới ko bác, mình thấy cái fix mới nhất bác ghi ở #1727 là 25/1/21, còn khi down về nó lại là 25-12-21, nên mình ko rõ nó tới ngày mấy nữa 😅

Hamano Kaito

Moderator

What's new in Total Uninstall 7.2.0​

January 5, 2022
  • Dark/light color schemes, vector icons, automatically applied according with the Windows theme. For a similar appearance with previous versions, select Windows or a light color scheme and classic icons.
-----------------------------

DNS Roaming v1.2 :​

• Updated Exception handling for determining the WAN IP. Ensures the an exception is handling the next rule is parsed rather than skipping all rules.
  • Promoting code as a new release

Hamano Kaito

Moderator
Vâng sếp Hà. Thấy tùy chỉnh (tính năng) ít hơn bên Adguard nhưng được cái là y chang như Adguard luôn (các tính năng, bộ lọc, mục nổi ở góc,...)
Một điểm đáng lưu ý là ko có tính năng chặn nâng cao như các đoạn script bao gồm quảng cáo bảng nhảy

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Trước mình đây được tặng 1 key adguard lifetime 1 Pc nên vẫn dùng adguard cho máy chính. Các máy còn lại chủ yếu dùng Ublock origin + Tampermonkey để thêm các đoạn Script.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Trước mình đây được tặng 1 key adguard lifetime 1 Pc nên vẫn dùng adguard cho máy chính. Các máy còn lại chủ yếu dùng Ublock origin + Tampermonkey để thêm các đoạn Script.
Trên đây mình thấy nhiều bác dùng Adguard. Bác Ctrl+s đang dùng cả ublock. Bác có thể cho biết thêm 2 thằng này có sự khác biệt gì không. Mình thì đang dùng ublock.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Ublock chỉ là tiện ích mở rộng trên trình duyệt nên nêu dùng nhiều trình duyệt khác nhau phải cài từng trình duyệt. nó không có chặn nâng cao các đoạn script muốn dùng script phải thêm Tampermonkey mình hay dùng thêm script ABPVN AdsBlock.
Adguard là ứng dụng riêng trên win nên chỉ cần cài adguard có thể chặn cho tất cả các trình duyệt, có thể thêm các đoạn Script và nhiều tính năng như: Bảo vệ trình duyệt web, chế độ ẩn danh, DNS, quản lý trẻ em ... Tuy nhiên nếu kích hoạt hết các tính năng adguard đôi khi duyệt web bị delay 1 chút. Những phiên phản gần đây adguard cải tiến tốt hơn.

Hamano Kaito

Moderator
Adguard từ build 7.8 đã cải thiện tốc độ load web rất tốt rồi. Nhưng có 1 điều vẫn chưa giảm là CPU tải khá nặng
Nếu máy mạnh thì ko sao, máy yếu sẽ thấy load hơi mệt tí !

ntnguyen

Rìu Vàng
Ublock chỉ là tiện ích mở rộng trên trình duyệt nên nêu dùng nhiều trình duyệt khác nhau phải cài từng trình duyệt. nó không có chặn nâng cao các đoạn script muốn dùng script phải thêm Tampermonkey mình hay dùng thêm script ABPVN AdsBlock.
Adguard là ứng dụng riêng trên win nên chỉ cần cài adguard có thể chặn cho tất cả các trình duyệt, có thể thêm các đoạn Script và nhiều tính năng như: Bảo vệ trình duyệt web, chế độ ẩn danh, DNS, quản lý trẻ em ... Tuy nhiên nếu kích hoạt hết các tính năng adguard đôi khi duyệt web bị delay 1 chút. Những phiên phản gần đây adguard cải tiến tốt hơn.
Thực ra số lượng trang web cần dùng script riêng và phức tạp khá ít, bỏ vào violentmonkey cũng được. Hiện tại mình chỉ thấy twitch là đáng dùng script riêng.

@Tran Quang Ha, @Ctrl+S | Ko biết 2 sếp thấy sao về app này? Nó y chang như Adguard luôn nhưng H-Trial rất dễ
Xem phần đính kèm 31387
Mình ko rõ thằng này có phát triển riêng hoặc dùng được các scriptlet như ##+js() trên ublock hoặc #@#scriptlet() trên adguard hay ko. Vì đây là tính năng phức tạp nhất của ublock và adguard (và phần nào là Adblock Plus, họ cũng có bộ resource riêng cho scriptlet, dù ko nhiều bằng 2 thằng kia) để đánh anti-adblock, popup...

Hamano Kaito

Moderator
Fix cho Soft đang thảo luận bên trên: Fix này mình ko có cá nhân hóa, chỉ là mã hóa lại thôi. Nếu ai rành track soft chắc sẽ biết được cơ chế của nó | Mình ko cho lên #1 và ko làm lại nếu bị hãng fix đi
Link | https://app.blackhole.run/#LdcWSyo8gj173S8wo1sLnZbJaD4GQmdfpeU6ueqCL5B
Theo đánh giá thì xài cùi hơn adguard. Mà adguard mình có trick xài vĩnh viễn rồi nên ko quan tâm lắm
---
Nhiều apps chặn quảng cáo đã bị mình fix nhưng chả có cái nào qua được adguard
Cỡ chi admuncher còn phát triển thì tốt rồi. Chán thật, một công cụ chặn quảng cáo phải nói là vừa nhẹ lại vừa nhanh nữa chứ

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Fix cho Soft đang thảo luận bên trên: Fix này mình ko có cá nhân hóa, chỉ là mã hóa lại thôi. Nếu ai rành track soft chắc sẽ biết được cơ chế của nó | Mình ko cho lên #1 và ko làm lại nếu bị hãng fix đi
Link | https://app.blackhole.run/#LdcWSyo8gj173S8wo1sLnZbJaD4GQmdfpeU6ueqCL5B
Theo đánh giá thì xài cùi hơn adguard. Mà adguard mình có trick xài vĩnh viễn rồi nên ko quan tâm lắm
---
Nhiều apps chặn quảng cáo đã bị mình fix nhưng chả có cái nào qua được adguard
Cỡ chi admuncher còn phát triển thì tốt rồi. Chán thật, một công cụ chặn quảng cáo phải nói là vừa nhẹ lại vừa nhanh nữa chứ
- Mình vẫn đang dùng adguard cho chrome. Thấy cũng rất ổn.
- Ngoài lề chút, cho mình hỏi bạn dùng soft nào để mã hoá file .cmd vậy? đã mã hoá file vẫn chạy bình thường. Mình có dùng Compressed2TXT-master nhưng không chạy tốt lắm.

Hamano Kaito

Moderator
- Mình vẫn đang dùng adguard cho chrome. Thấy cũng rất ổn.
- Ngoài lề chút, cho mình hỏi bạn dùng soft nào để mã hoá file .cmd vậy? đã mã hoá file vẫn chạy bình thường. Mình có dùng Compressed2TXT-master nhưng không chạy tốt lắm.
Mã hóa đợt đó có gởi cho sếp Hà rồi mà. Trong inbox đấy sếp, ko nhớ trong inbox nào nữa