Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Xin thưa với các bác là sau khi khởi động lại máy lần 3 thì đã bị hỏng em dung bản eset11

Hamano Kaito

Moderator
Đúng rồi bạn. Bạn xem qua bài này xem có giúp đc j k https://forum.eset.com/topic/15253-hips-to-block-registry-key/

Bài đó ko có ý nghĩa gì hết.
Tranh luận chung chung ko giải quyết được vấn đề. Vấn đề chính là HIPS của ESET còn lỏng lẻo quá.
HIPS của COMODO khá mạnh, mình đã làm xong hướng dẫn cho COMODO HIPS <== Mai mình sẽ úp lên.
Đối với COMODO HIPS sẽ khá khó nếu ai ko quen. Nói chung dùng COMODO phải hiểu rõ cơ chế ko là mù màu với ứng dụng bảo mật này.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bài đó ko có ý nghĩa gì hết.
Tranh luận chung chung ko giải quyết được vấn đề. Vấn đề chính là HIPS của ESET còn lỏng lẻo quá.
HIPS của COMODO khá mạnh, mình đã làm xong hướng dẫn cho COMODO HIPS <== Mai mình sẽ úp lên.
Đối với COMODO HIPS sẽ khá khó nếu ai ko quen. Nói chung dùng COMODO phải hiểu rõ cơ chế ko là mù màu với ứng dụng bảo mật này.
Bạn đã dùng Hips của Kaspersky chưa? Với IDM và với cách bạn chỉ điểm như vậy thì chỉ cần khoá lại là dùng IDM quá ngon

Hamano Kaito

Moderator
Bạn đã dùng Hips của Kaspersky chưa? Với IDM và với cách bạn chỉ điểm như vậy thì chỉ cần khoá lại là dùng IDM quá ngon

Kas theo mình biết thì chỉ có tích hợp chặn hành vi thôi. Giống na ná Emsisoft, cấu hình nâng cao ko có nên cũng ko làm gì được.
Ngay cả Firewall của Kas theo mình thấy rất ít chi tiết nâng cao, giờ họ chỉ chú trọng đơn giản cho người dùng dễ xài thôi.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Kas theo mình biết thì chỉ có tích hợp chặn hành vi thôi. Giống na ná Emsisoft, cấu hình nâng cao ko có nên cũng ko làm gì được.
Ngay cả Firewall của Kas theo mình thấy rất ít chi tiết nâng cao, giờ họ chỉ chú trọng đơn giản cho người dùng dễ xài thôi.
Vậy ban hay dùng phần mềm j để chặn regedit. Khi chặn đc rồi thì dùng IDM ngon. Nhất là có sự kết hợp với phần mềm virus một công đôi ba việc.

Hamano Kaito

Moderator
Vậy ban hay dùng phần mềm j để chặn regedit. Khi chặn đc rồi thì dùng IDM ngon. Nhất là có sự kết hợp với phần mềm virus một công đôi ba việc.

Mình dùng cách phân quyền cho registry. Cách đó mình đã post bên .vn nhưng mình gỡ xuống lâu rồi.
Từ đó giờ mình xài mỗi cách đó thôi, ko xài cách nào khác nữa hết, mấy cách gần đây là mình làm thêm cho có thêm nhiều sự lựa chọn đối với các bạn dùng Eset thôi. Mặc định bạn dùng Eset thì có thể dùng Firewall block Ip cũng khá ổn mà.
Tất cả cách mà mình ghi bên trên là mình đã làm thành công rồi mới dám post.

P/s: Mình đang nhắm tới ứng dụng của Novirusthank, hãng này cũng khá hay.
Còn ứng dụng Appguard các bạn xài ko nỗi với nó đâu nên mình sẽ bỏ qua.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình dùng cách phân quyền cho registry. Cách đó mình đã post bên .vn nhưng mình gỡ xuống lâu rồi.
Từ đó giờ mình xài mỗi cách đó thôi, ko xài cách nào khác nữa hết, mấy cách gần đây là mình làm thêm cho có thêm nhiều sự lựa chọn đối với các bạn dùng Eset thôi. Mặc định bạn dùng Eset thì có thể dùng Firewall block Ip cũng khá ổn mà.
Tất cả cách mà mình ghi bên trên là mình đã làm thành công rồi mới dám post.
Dùng cách phần quyền như vậy thì có chặn và dùng IDM như bạn đã chỉ điểm không?
Mình cũng hay dùng firewall của eset chặn các phần mềm kết nối internet. Mình chỉ cho những phần mềm nào cần kết nôi internet và mình biết thôi, còn đâu là chặn hết hj hj

Hamano Kaito

Moderator
Dùng cách phần quyền như vậy thì có chặn và dùng IDM như bạn đã chỉ điểm không?
Mình cũng hay dùng firewall của eset chặn các phần mềm kết nối internet. Mình chỉ cho những phần mềm nào cần kết nôi internet và mình biết thôi, còn đâu là chặn hết hj hj

Video 1 bên trên chỉ là chỉ điểm cách tự xóa key trial, dk và fake thôi. Còn phân quyền thì mình chưa có hướng dẫn bằng video.

P/s: Mỗi cách điều có ưu và nhược điểm riêng. Bạn dùng cách nào thấy tiện nhất thì xài thôi

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Mình đang có 2 lượt kích hoạt phần mềm Fences từ đợt bán trên Humble 2 năm trước, không biết có ai hứng thú với cái này không {big_smile}

Hamano Kaito

Moderator
Đã thử với Comobo nhưng vẫn bị báo Fake key với IDM

Để mình làm video hướng dẫn luôn cho dễ, sẵn đó test lại luôn xem thế nào.

Mình đang có 2 lượt kích hoạt phần mềm Fences từ đợt bán trên Humble 2 năm trước, không biết có ai hứng thú với cái này không {big_smile}

Theo mình thì key kích hoạt chỉ hoạt động trên máy đã kích hoạt trước đó. Khả năng hack được sẽ rất khó.
Bạn có thể dùng trialreset mà. Khá ok đấy <== chỉ khi ko có key xài thôi

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Sau khi thực hiện cách của bạn cho phần mem Adguard thì xem ngày hết hạn ở chỗ nào vậy

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Ở chỗ License (giấy phép) đó bạn.

P/s: Cập nhật video sử dụng COMODO HIPS block Entry Registry IDM
Cập nhật danh sách Entry Registry IDM

- Đã gỡ EES7 và cài EEA7 + Comodo firewall11;

- EES7 trial 90 ngày cho lành:

- Khuyễn mãi thêm Adguard "free_của nhà tự làm" để chống quảng cáo:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Đã test cách dùng HIPS của Comodo để Cr@ck registry IDM thành công (đã khởi động lại máy 02 lần, không thấy hiện tượng báo fake key khi khởi động cũng như khi tải file của IDM, cần theo dõi thêm. Đã phát hiện ra lỗi mà IDM vẫn báo fake key khi dùng HIPS của Comodo).