Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Cám ơn bạn đã nhiệt tình trao đổi
Mình dân không rành về mấy cách Cr@ck.
Về cách hack registry thì mình cũng chỉ biết chỉ thử cách là backup registry từ máy đã đăng ký dc bản quyền thành file .Reg sang máy của mình nhưng không được.
Còn về cách dùng soft hack time file thì mình nghĩ là không dc vì khi cài trên mỗi máy phần mềm có tạo ra một ID cho từng máy, khi đăng ký key thì phải theo ID đó.

Ko liên quan, vì sao !? Vì khi soft load là nó load khóa dk registry kèm theo là load file.
Cái gì cũng vậy bạn à, phải thử mới biết được chứ. Soft hack time file exe chỉ là cách vượt mặt soft mà bạn muốn dùng tiếp thời gian có hạn mà soft đó quy định thôi.
Một vài soft sẽ có dịch vụ, nếu có dịch vụ thì ko thể vượt qua được, nhưng khi load chỉ mỗi file exe thì khả năng hack kiểu đó thành công khá cao. Trừ khi họ code bảo mật tự động chống các soft như vậy thôi.

P/s: Mình sẽ cập nhật thêm dòng lệnh tự động copy SID vào clipboard cho các bạn dễ thực hiện 1 tí. Mục ESET HIPS

Hamano Kaito

Moderator
Hôm qua thấy không báo fake key, sáng nay tải file IDM vẫn thấy báo fake key, Hamano bạn xem mình đã làm đúng chưa (cần add thêm gì không) bạn tư vẫn giúp, cảm ơn nhiều.

- Mấy cái key trong ảnh thì chọn block key nào nhỉ?

Thôi để khi nào mình rãnh sẽ làm video hướng dẫn kỹ cho các bạn luôn.
Sẵn cập nhật Zema antimalware luôn.
P/s: Video sẽ được cập nhật tệ nhất là tối còn ko thì trưa hoặc chiều, rãnh giờ nào thì xào giờ đó thôi. Thông cảm nhé

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Em nói nhỏ tý. Liệu mình công khai cách hack như thế này liệu IDM có fix không các bác hj hj{welcome}{welcome}{welcome}

Hamano Kaito

Moderator
Em nói nhỏ tý. Liệu mình công khai cách hack như thế này liệu IDM có fix không các bác hj hj{welcome}{welcome}{welcome}

Ko sợ bạn, nếu họ làm thì họ đã làm từ lâu rồi. Ahihihihi
Mình càn làm vậy họ càn thích ấy chứ, độ nỗi tiếng tăng cao. Mấy bạn ko rành IT thì ko dám làm hoặc ko biết làm.
Bỏ tiền ra mua là sự lựa chọn đúng đắng (ÈO! đôi lúc mình là trung gian giúp họ ấy chứ)

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Đúng bạn làm như vậy giúp cho hãng fix vàn hoàn thiện thiêm. Khi đó cánh đi tìm cách dùng chùa lại càng khó khăn hơn{lovemachine}{lovemachine}

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Xem xong video bạn mới up: IDM trên máy tính của mình bị báo fake key khi tải file xong nguyên nhân là xóa chưa hết mấy khóa trong registry, sau khi xóa và dùng HIPS của EES 7 chặn thì OK rồi. Tải file hay khởi động lại không có hiện tượng báo fake key nữa.

Hamano Kaito

Moderator
Tiện thể dùng EES7 chặn domain Adguard 6.4 beta để xài "mãi mãi" em này :)

Mình xin đính chính lại tí nha. Eset HOME ko hack IDM kiểu này được.
Chỉ có ESET doanh nghiệp mới hack IDM kiểu này được thôi nha các bạn.
Mình làm sáng giờ mà toàn báo fake, trong khi dó ESET doanh nghiệp thì chả bị gì !
Eset doanh nghiệp mình đã test idm cũng được 2 ngày ko thấy báo fake gì cả.
Tới Eset cá nhân (home) thì lại bị. Coi bộ độ bảo mật của bản HOME ko ngon rồi

P/s: Video 2 sẽ ko úp được, lý do ESET doanh nghiệp của mình key đã die, mà mình lại ỷ y vào Eset Home, giờ làm ko được nên đành chịu vậy. <== Win máy ảo của ESET doanh nghiệp mình đã restore lại ban đầu, coi như mất hết. Ahihihi
Còn 1 ý nữa: Nếu vẫn bị dính fake thì xài firewall Eset thôi, vì IDM vẫn vượt qua được HIPS Eset để tạo khóa.
Mình mò sáng giờ ko được RẦU.
CHÂN THÀNH XIN LỖI VÌ KO LÀM ĐƯỢC VIDEO 2
CÁC BẠN THÔNG CẢM CHO MÌNH NHÉ

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Không sao bạn ơi, chia sẻ thế là quá đủ rồi, Qua chia sẻ của bạn mình hiểu thêm chut chút cơ chế hoạt động của HIPS, từ đó có thể tùy biến thêm.

- Từ trước đến giờ mình vẫn tin tưởng độ bảo mật của các SP cho doanh nghiệp cao hơn bản home (ngay cả Win ngày trước hay dùng Win 7 Enterprise và nay các máy đều lền Win_10 Enterprise2016_ltsb. Kas thì xài Kas Endponit, Norton Endpoint, Eset Endpoint cả).

Hamano Kaito

Moderator
Đúng bạn làm như vậy giúp cho hãng fix vàn hoàn thiện thiêm. Khi đó cánh đi tìm cách dùng chùa lại càng khó khăn hơn{lovemachine}{lovemachine}

Hì ! vậy khóa ra là mình tự hại mình nhỉ !? {rofl}

- Không sao bạn ơi, chia sẻ thế là quá đủ rồi, Qua chia sẻ của bạn mình hiểu thêm chut chút cơ chế hoạt động của HIPS, từ đó có thể tùy biến thêm.

- Từ trước đến giờ mình vẫn tin tưởng độ bảo mật của các SP cho doanh nghiệp cao hơn bản home (ngay cả Win ngày trước hay dùng Win 7 Enterprise và nay các máy đều lền Win_10 Enterprise2016_ltsb. Kas thì xài Kas Endponit, Norton Endpoint, Eset Endpoint cả).

IDM này ko biết họ code gì bên trong, mà vượt được HIPS của Eset ghê thiệt cũng mai là IDM này uy tính.