Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 27 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

dosonpk1

Gà con
@Hamano Kaito @Tran Quang Ha @Hoang Duch2

Em cảm ơn các anh, và chú hổ trợ. Sau khi thử đi thử lại cách 1 của anh @Hamano Kaito thì giờ Aguard không hiện dùng thử đến ngày đã chọn trước nữa mà hiện hẳn "lifetime license (trial period is active) :D. Em cũng không biết nên vui hay buồn đây :D
E vẫn dùng file adguard.db của bác concon hay bác nào share bên 4rom cũ cho tới giờ {brick}. Chỉ cần chép đè file này vào, và block domain là dùng ngon lành lifetime. {still_dreaming}

Hamano Kaito

Moderator
Đã bác nào dùng thử KIS 2019 chưa. Thấy giới thiệu là giao diện mới, tăng cường bảo mật và nhẹ hơn phiên bản trước.

Nếu giờ có test anti thì cũng chỉ có thể test trên máy ảo, mà test trên máy ảo thì ko biết được hiệu suất tối ưu như thế nào.
Vì máy thật thì ngán test như vậy lắm rồi.
Cá nhân mình chỉ thích Eset với Emsisoft. Kav mình ko thích lắm và có vài ý mình xài kav mà ko thích
1/ Khởi động quá chậm <= do nạp database
2/ Dễ xung đột hệ thống <= Mình xài hay bị xung đột dẫn đến màn hình xanh
3/ Quá trình quét các tệp lớn rất tốn thời gian. <= Vd: down 1 tệp 20GB bằng IDM mà sử dụng Kav là như một cực hình, trong khi đó Eset và Emsisoft vô tư

P/s: Chờ các sếp cao thủ vào test thôi.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Nếu giờ có test anti thì cũng chỉ có thể test trên máy ảo, mà test trên máy ảo thì ko biết được hiệu suất tối ưu như thế nào.
Cá nhân mình chỉ thích Eset với Emsisoft. Kav mình ko thích lắm và có vài ý mình xài kav mà ko thích
3/ Quá trình quét các tệp lớn rất tốn thời gian. <= Vd: down 1 tệp 20GB bằng IDM mà sử dụng Kav là như một cực hình, trong khi đó Eset và Emsisoft vô tư

Mình thì cũng không dùng thằng này. Thấy mấy trang giới thiệu nên hỏi xem có bác nào dùng và cảm nhận thế nào, có như giới thiệu k.
Mình thì vẫn dùng hàng của các bác

Hamano Kaito

Moderator
Mình thì cũng không dùng thằng này. Thấy mấy trang giới thiệu nên hỏi xem có bác nào dùng và cảm nhận thế nào, có như giới thiệu k.
Mình thì vẫn dùng hàng của các bác

Nếu xài anti thì mình khuyến cáo xài Eset.
Vì xài Eset các bạn được lợi rất nhiều
Có thể hack trial được bất kỳ soft nào, có thể chặn domain bất kỳ soft nào đó mà mình muốn như Block chặn domain theo list (zone) hoặc từng khu (app) một
Cấu hình của Eset rất mở rộng, tha hồ mà khám phá. {lmao}
Riêng chặn HIPS reigstry của IDM ko được <== mình khá cay ở khoảng này.
Khi nào mình rãnh sẽ làm tiếp mục này mới được, giờ thì chả có thời gian mà biết bài mới được
Chỉ có thể vào bình luận như vầy thôi

Kas mình thử lại từ bản 19 thì thấy nhẹ hơn nhiều so với hồi xưa. Nói chung có key thì cũng là một lựa chọn tốt.

htd1964

Búa Gỗ
Nếu xài anti thì mình khuyến cáo xài Eset.
Vì xài Eset các bạn được lợi rất nhiều
Có thể hack trial được bất kỳ soft nào, có thể chặn domain bất kỳ soft nào đó mà mình muốn như Block chặn domain theo list (zone) hoặc từng khu (app) một
Cấu hình của Eset rất mở rộng, tha hồ mà khám phá. {lmao}
Riêng chặn HIPS reigstry của IDM ko được <== mình khá cay ở khoảng này.
Khi nào mình rãnh sẽ làm tiếp mục này mới được, giờ thì chả có thời gian mà biết bài mới được
Chỉ có thể vào bình luận như vầy thôi
Nhờ bác nghiên cứu giúp cách hack trial Primo Ramdisk với, cám ơn bác nhiều.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Nhờ bác nghiên cứu giúp cách hack trial Primo Ramdisk với, cám ơn bác nhiều.

Key Primo Ramdisk Server Edition.Setup.5.6.0:

- Bạn lưu đoạn code sau dưới dạng file 1.reg;
- Chạy 1.reg trước khi cài đặt Primo Ramdisk Server Edition.Setup.5.6.0:

Mã:
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\FancyRd\Parameters]
"Scode"=hex:ff,ff,ff,ff,ff,ff,ff,ff,ff,ff,bf,9e,79,a0,79,a0
"Data3"=hex:b8,00,00,00,a1,31,d1,04,a4,80,f8,44,0c,07,04,05,3d,fe,63,a0,53,0f,\
  30,0d,37,e1,65,af,4e,f0,37,f2,2f,e9,dd,36,fc,5f,95,5d,27,d1,95,9f,7e,e0,27,\
  e2,df,d9,cd,26,cc,4f,e5,4d,d6,a7,b4,05,ac,1b,81,05,13,0b,54,4c,16,8b,07,6e,\
  4c,3f,17,80,c6,f5,7e,27,af,92,18,48,9d,11,c1,4f,8a,24,c0,06,fc,3c,6c,3b,d9,\
  42,0c,73,c4,35,c6,cb,e2,45,15,82,83,64,e6,5b,eb,86,7d,57,77,08,15,25,ca,32,\
  8f,83,b5,00,e0,73,da,ae,36,52,5b,55,69,18,41,25,30,06,ec,bc,44,00,46,28,51,\
  fe,b1,29,e1,55,a0,1c,f7,32,44,73,03,b1,55,5c,6c,26,c7,d6,9a,32,cf,27,a3,e0,\
  fe,1c,1e,ff,4e,44,7c,f0,69,98,83,f7

PST502

Rìu Bạc

Cho em mạo muội hỏi rằng anh có học Dịch ngược phần mềm hay Công nghệ phần mềm không? Em thấy anh C...k và P...h phần mềm ghê quá <3

Hamano Kaito

Moderator
@Tran Quang Ha | Bị nhã trial thì họ đã có 2 phương án chống hack trial rồi.
1 là chỉ sử dụng được đúng thời gian đã tạo VD: 1/1/1111 nếu vượt quá số ngày hoặc ít hơn số ngày đã tạo trail sẽ báo như trên
2 là họ thêm 1 domain mới vào.
P/s: Thời gian dạo này bận việc nhiều lắm, ko thể tham gia cùng a/c/e được rồi
-----------------------------------------------------------------------
Update Boom 3D 1.0.6
-----------------------------------------------------------------------
New domain block Aduard
Mã:
127.0.0.1 api-b.adguard.com <== có rồi
127.0.0.1 api-c.adguard.com <== Mới

Sửa lần cuối: