Chia sẻ - TIMT BOOT V3 2022 – Bộ Cứu Hộ Máy Tính Đa Năng, Chuyên Nghiệp | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ TIMT BOOT V3 2022 – Bộ Cứu Hộ Máy Tính Đa Năng, Chuyên Nghiệp

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Dạ đối với file soft của cháu thì bác có thể để file này nằm bất kỳ ở đâu trong bộ boot *.ISO thì nó vẫn tự động phát hiện và mount được ạ. Nhưng mà Ventoy thì cháu cũng chưa tìm hiểu sâu cho lắm, sau dịp này cháu sẽ trải nghiệm thử Ventoy. Từ đó cháu sẽ cố gắng tìm ra giải pháp thích hợp cho bộ boot tương thích được với Ventoy ạ.
Đang test và thấy rất kết phần WirelessKeyVieW của boot TIMT
Tìm trong các bản boot khác thì hình như chưa có tiện ích này

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Đang test và thấy rất kết phần WirelessKeyVieW của boot TIMT
Tìm trong các bản boot khác thì hình như chưa có tiện ích này
À cảm ơn a ạ, tiện ích này có thể xem được pass wifi trên Windows vs PE cũng khá tiện. E tích hợp vào cũng không biết mọi người có sử dụng hay không nên thêm đại luôn. Với lại a xem có cần tích hợp thêm công cụ, tiện ích, hay phần mềm gì không thì góp ý cho bên e nha. E đang build và tích hợp thêm nhiều ứng dụng mới cho gói software, nên sẵn có thì em sẽ thêm vào luôn ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
À cảm ơn a ạ, tiện ích này có thể xem được pass wifi trên Windows vs PE cũng khá tiện. E tích hợp vào cũng không biết mọi người có sử dụng hay không nên thêm đại luôn. Với lại a xem có cần tích hợp thêm công cụ, tiện ích, hay phần mềm gì không thì góp ý cho bên e nha. E đang build và tích hợp thêm nhiều ứng dụng mới cho gói software, nên sẵn có thì em sẽ thêm vào luôn ạ!
Cháu nhớ sửa lại VMware Tools và add thêm lệnh turn off Bitlocker Drive ngoài unlock drive nhé.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Cháu nhớ sửa lại VMware Tools và add thêm lệnh turn off Bitlocker ngoài unlock nhé.
Dạ cảm ơn bác ạ. Cháu fix xong VMWare Tool rồi ý ạ, có thể cài đặt nhanh chóng. Còn về Bitlocker cháu chưa có lệnh turn off ạ, bác có thể cho cháu xin lệnh này để thêm vào chuột phải được không ạ. Cháu cảm ơn ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Dạ cảm ơn bác ạ. Cháu fix xong VMWare Tool rồi ý ạ, có thể cài đặt nhanh chóng. Còn về Bitlocker cháu chưa có lệnh turn off ạ, bác có thể cho cháu xin lệnh này để thêm vào chuột phải được không ạ. Cháu cảm ơn ạ!
Bác không biết lệnh trực tiếp như các bản PE của các bạn khác, bác chỉ biết vào CMD, run as admin và type thêm lệnh này sau khi unlock, lệnh này chắc cháu thấy đầy trên mạng rồi:

manage-bde -off "drive letter"

Cháu hỏi @hoanchien xem bạn ấy có đồng ý chia sẻ không nhé.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Bác không biết lệnh trực tiếp như các bản PE của các bạn khác, bác chỉ biết vào CMD, run as admin và type thêm lệnh này sau khi unlock, lệnh này chắc cháu thấy đầy trên mạng rồi:

manage-bde -off "drive letter"

Cháu hỏi @hoanchien xem bạn ấy có đồng ý chia sẻ không nhé.
Dạ cháu cảm ơn bác ạ. Hôm trước a @hoanchien có giúp đỡ cháu về driver rùi ý ạ, cháu sợ hỏi nhiều sẽ ngại nên cháu sẽ cố gắng tìm hiểu và tích hợp thử Bitlocker như bác đề cập đến xem được không ạ. Nếu không được cháu sẽ nhờ a @hoanchien ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ cháu cảm ơn bác ạ. Hôm trước a @hoanchien có giúp đỡ cháu về driver rùi ý ạ, cháu sợ hỏi nhiều sẽ ngại nên cháu sẽ cố gắng tìm hiểu và tích hợp thử Bitlocker như bác đề cập đến xem được không ạ. Nếu không được cháu sẽ nhờ a @hoanchien ạ.

Cháu xem video này về tools Bitlocker, bác thấy @hoanchien có add thêm vào list boot tools này, cháu down về và tìm hiểu xem cái lệnh turn off đó chèn cách nào vô bản PE nhé

Link tools từ Github:

https://github.com/cmartinezone/BitLockerUtility

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cháu xem video này về tools Bitlocker, bác thấy @hoanchien có add thêm vào list boot tools này, cháu down về và tìm hiểu xem cái lệnh turn off đó chèn cách nào vô bản PE nhé

Link tools từ Github:

https://github.com/cmartinezone/BitLockerUtility

Dạ bạn TIMT hỏi cháu giúp đỡ nhiệt tình ạ
Có gì em cứ hỏi đừng ngại, biết đến đâu a sẽ giúp đỡ đến đó để em hoàn thiện hơn TIMTBoot.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Dạ bạn TIMT hỏi cháu giúp đỡ nhiệt tình ạ

Có gì em cứ hỏi đừng ngại, biết đến đâu a sẽ giúp đỡ đến đó để em hoàn thiện hơn TIMTBoot.
Dạ cảm ơn a ạ. E cũng đang tìm hiểu ạ, nếu có gì khó khăn e nhờ a giúp đỡ ạ

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Dạ bác @Hoang Duch2 ơi, cháu có tin vui ạ! Cháu mới test bitlocker trên bản boot V3 đang build có vẻ khả quan ý ạ. Cháu bật Bitlocker trên Windows, có mã hoá mật khẩu và backup lại file key recovery. Sau khi đã mã hoá Bitlocker cho phân vùng xong cháu boot vào WinPE thì nó đã hiện Unlock Drive để mở Bitlocker rồi ạ. Cháu đang định dùng AutoIT để viết một tools nho nhỏ để thực thi việc Unlock Bitlocker cho người dùng chọn đến phân vùng bất kỳ có Encrypt Bitlocker trước đó ạ. Nếu có thời gian cháu sẽ cố gắng hoàn thành công cụ đó để tiết kiệm thời gian gõ lệnh cmd ạ. Cháu cảm ơn bác @Hoang Duch2 và a @hoanchien đã quan tâm ạ...

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ bác @Hoang Duch2 ơi, cháu có tin vui ạ! Cháu mới test bitlocker trên bản boot V3 đang build có vẻ khả quan ý ạ. Cháu bật Bitlocker trên Windows, có mã hoá mật khẩu và backup lại file key recovery. Sau khi đã mã hoá Bitlocker cho phân vùng xong cháu boot vào WinPE thì nó đã hiện Unlock Drive để mở Bitlocker rồi ạ. Cháu đang định dùng AutoIT để viết một tools nho nhỏ để thực thi việc Unlock Bitlocker cho người dùng chọn đến phân vùng bất kỳ có Encrypt Bitlocker trước đó ạ. Nếu có thời gian cháu sẽ cố gắng hoàn thành công cụ đó để tiết kiệm thời gian gõ lệnh cmd ạ. Cháu cảm ơn bác @Hoang Duch2 và a @hoanchien đã quan tâm ạ...

Xem phần đính kèm 36395

Xem phần đính kèm 36396Xem phần đính kèm 36397
Việc unlock drive thì nếu bác nhớ không nhầm V3 của cháu mà bác đang test đây thì đã có rồi phải không? Ý của bác là sau khi Unlock Drive với Pass thì vẫn còn hình cái ổ khoá đã được mở ra, lúc này mới cần đến cái lệnh Turn off Bitlocker để xoá hoàn toàn cái ổ khoá đó, có phải cháu đang nói về lệnh này không?

Sau khi điền pass thì co hình dưới:

Type lệnh từ cmd như hình dưới để tắt hoàn toàn cái ổ khoá:

Sửa lần cuối:

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Việc unlock drive thì nếu bác nhớ không nhầm V3 của cháu mà bác đang test đây thì đã có rồi phải không? Ý của bác là sau khi Unlock Drive với Pass thì vẫn còn hình cái ổ khoá đã được mở ra, lúc này mới cần đến cái lệnh Turn off Bitlocker để xoá hoàn toàn cái ổ khoá đó, có phải cháu đang nói về lệnh này không?
Dạ vâng có phải là khi đã Unlock Drive với Pass hoặc Key thủ công xong là người dùng sẽ sử dụng lệnh "manage-bde -off "Drive Letter" đúng không ạ? Nếu vậy thì cháu đã hiểu rồi ạ, cháu đang định viết tool AutoIT dùng lệnh đó để xoá sạch ổ khoá Bitlocker. Mục đích cháu định dùng AutoIT là vì nó sẽ có chức năng cho phép người dùng chọn đến letter của ổ bị khoá ạ, sau đó cháu sẽ cho chương trình tự động thực thi lệnh "manage-bde -off "Drive Letter" ạ. Việc tích hợp và context menu cháu vẫn chưa nghĩ ra cách, nhưng về viết tools để tự động hoá việc đó thì cháu có thể nghiên cứu làm được ạ...

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Dạ vâng có phải là khi đã Unlock Drive với Pass hoặc Key thủ công xong là người dùng sẽ sử dụng lệnh "manage-bde -off "Drive Letter" đúng không ạ? Nếu vậy thì cháu đã hiểu rồi ạ, cháu đang định viết tool AutoIT dùng lệnh đó để xoá sạch ổ khoá Bitlocker. Mục đích cháu định dùng AutoIT là vì nó sẽ có chức năng cho phép người dùng chọn đến letter của ổ bị khoá ạ, sau đó cháu sẽ cho chương trình tự động thực thi lệnh "manage-bde -off "Drive Letter" ạ. Việc tích hợp và context menu cháu vẫn chưa nghĩ ra cách, nhưng về viết tools để tự động hoá việc đó thì cháu có thể nghiên cứu làm được ạ...
thích ý tưởng của @Tien Ich May Tinh dùng AutoIT gì đó để off bitlocker drive. việc tích hợp chức năng off bitlocker drive vào context menu có thể hỏi ý kiến bác @Conthuongbome .chưa hỏi ý bác mà đã tag tên VN-Z vào đây.hơi có lỗi

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Anh TIMT ơi!

Em xin đề nghị A n/c bổ sung các PM và thêm các chức năng vào bản boot sắp tới như sau ạ
I, Bổ sung Phần mềm
1. PM tìm kiếm everything search
2. PM Browser Password
3. PM postimage (dùng để đăng ảnh)
4. PM DriverIdentifier (tìm kiếm Drive)
5. PM total commander
6. PM R DRIVE IMAGE
7. PM DiskGenius 4 (bản này tuy đã cũ nhưng lại là bản Duy nhất có ngôn ngữ tiếng Việt)

II. Bổ sung Chức năng
1. Hỗ trợ rút USB
2. SW Aio TIMT không để cố định giữa màn hình mà có thể di chuyển đến vị trí khác theo ý người sử dụng
3. Thêm chức năng backup và khôi phục Wifi khi boot lần sau
4. Thêm khả năng tương thích với Ventoy

Xin chúc anh thành công và mong chờ bản boot mới của anh

Sửa lần cuối:

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
thích ý tưởng của @Tien Ich May Tinh dùng AutoIT gì đó để off bitlocker drive. việc tích hợp chức năng off bitlocker drive vào context menu có thể hỏi ý kiến bác @Conthuongbome .chưa hỏi ý bác mà đã tag tên VN-Z vào đây.hơi có lỗi
Dạ cảm ơn a ạ. E có biết đến chú Thang tác giả Nasiboot ạ. Bộ boot của chú ý rất tâm huyết chất lượng, đa năng lắm ạ, e thấy chú ấy bận công việc nên cũng chưa dám mở lời giúp đỡ ạ. Trước mắt e sẽ hoàn thiện trước tools bitlocker ạ, sau đó e sẽ tìm hiểu cách tích hợp vào context menu drive sau ạ. Nếu gặp khó khăn chắc e sẽ mở lời làm phiền đến chú ý, hoặc a @hoanchien và mọi người trên VNZ ạ.

Sửa lần cuối:

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Anh TIMT ơi!

Em xin đề nghị A n/c bổ sung các PM và thêm các chức năng vào bản boot sắp tới như sau ạ
I, Bổ sung Phần mềm
1. PM tìm kiếm everything search
2. PM Browser Password
3. PM postimage (dùng để đăng ảnh)
4. PM DriverIdentifier (tìm kiếm Drive)
5. PM total commander
6. PM R DRIVE IMAGE
7. PM DiskGenius 4 (bản này tuy đã cũ nhưng lại là bản Duy nhất có ngôn ngữ tiếng Việt)

II. Bổ sung Chức năng
1. Hỗ trợ rút USB
2. SW Aio TIMT không để cố định giữa màn hình mà có thể di chuyển đến vị trí khác theo ý người sử dụng
3. Thêm chức năng backup và khôi phục Wifi khi boot lần sau
4. Thêm khả năng tương thích với Ventoy

Xin chúc anh thành công và mong chờ bản boot mới của anh

Dạ cảm ơn a đã chia sẻ ạ. Bên e sẽ cố gắng hoàn thiện các tính năng trên cũng như sẽ cập nhật các phần mềm a đề cập đến ạ. E định gửi mọi người bản update 3.1 sớm fix các vấn đề ở bản 3.0 trước nhưng nếu để cho bộ boot được hoàn thiện hơn thì e hi vọng mọi người sẽ cố gắng chờ đợi và theo dõi ạ. Xong e sẽ thông tin cho mọi người trải nghiệm và có lỗi cho e ý kiến ạ...

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Dạ cảm ơn a ạ. E có biết đến chú Huynh Vu Thang tác giả Nasiboot ạ. Bộ boot của chú ý rất tâm huyết chất lượng, đa năng lắm ạ, e thấy chú ấy bận công việc nên cũng chưa dám mở lời giúp đỡ ạ. Trước mắt e sẽ hoàn thiện trước tools bitlocker ạ, sau đó e sẽ tìm hiểu cách tích hợp vào context menu drive sau ạ. Nếu gặp khó khăn chắc e sẽ mở lời làm phiền đến chú ý, hoặc a @hoanchien và mọi người trên VNZ ạ.
Về bitlocker bác HVT nói đã vượt rào được

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Về bitlocker bác HVT nói đã vượt rào được

À hôm e cũng có thấy chú ấy chia sẻ. Mặc dù e chưa cơ hội trải nghiệm thử nhưng chắc đây là cả tâm huyết của chú Thang và hình như chưa có ai làm được vượt Bitlocker bằng chú ấy. Hi vọng một ngày nào đó e sẽ có cơ hội trải nghiệm tính năng này trong Nasiboot của chú Thang ạ...

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
À hôm e cũng có thấy chú ấy chia sẻ. Mặc dù e chưa cơ hội trải nghiệm thử nhưng chắc đây là cả tâm huyết của chú Thang và hình như chưa có ai làm được vượt Bitlocker bằng chú ấy. Hi vọng một ngày nào đó e sẽ có cơ hội trải nghiệm tính năng này trong Nasiboot của chú Thang ạ...
A TIMT đã được dùng 2 bản này chưa ạ! E thì chưa, mới chỉ dùng Pro_V15 và KTV_V2 thôi

Huynh Vu Thang

31 July at 20:53 ·
Nasiboot Phiên bản Lột Xác Pro_V16 và KTV _V4
Đến với bộBoot Nasiboot bạn sẽ nhận được những chức năng đấy đủ như một Windows thật.