Chia sẻ - TIMT BOOT V3 2022 – Bộ Cứu Hộ Máy Tính Đa Năng, Chuyên Nghiệp | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ TIMT BOOT V3 2022 – Bộ Cứu Hộ Máy Tính Đa Năng, Chuyên Nghiệp

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Supremo Remote Desktop là giải pháp mạnh mẽ, dễ dàng cho việc điều khiển và hỗ trợ máy tính từ xa tương tự như Ultraview hay Teamview. Supremo Remote Desktop cho phép bạn truy cập PC từ xa hoặc tổ chức các cuộc họp chỉ trong vài giây.

App Supremo này là 1 đối thủ nặng ký của Anydesk đó mặc dù nó chưa thông dụng nhưng mình cũng giới thiệu cho bạn coi có quan tâm tích hợp vô bản boot của bạn được hay không.
Kết quả sau khi test rất tốt a, phần mềm Supremo này hoạt động rất tốt trên Windows và Windows PE. Copy file nhanh chóng, giao diện trực quan, cực kì nhẹ chỉ có 8mb luôn. Đặc biệt không cần bất kỳ thư viện Visual C++, .NET, hay driver nào. Đưa vào WinPE 1 click là chạy luôn, e nghĩ đến đây cũng đã đủ cho phần mềm Supremo này thay thế được cho AnyDesk, UltraView, TeamViewer trong tương lai a.

Hi vọng phần mềm này về sau sẽ giữ tính ổn định như bao phần mềm miễn phí khác, đừng làm quá phiền phức như TeamViewer phải bắt tạo tài khoản đăng nhập rồi mới cho điều khiển.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tuyệt vời quá a. Thêm 1 phần mềm hay nữa rồi a, e cũng chưa biết đến phần mềm này luôn. Nhưng có vẻ chất lượng a. Để lát e test hiệu quả của nó xem sao a. Hiện e đã tích hợp 1 pm điều khiển từ xa mới có trong boot v3.1 đang build á a. Chắc sẽ cũng tốt bằng pm này hoặc một số pm điều khiển từ xa nổi tiếng khác. Nếu như pm này chất lượng thì bản boot v3.1 update sắp tới sẽ có tới 2 soft remote cực kì xịn luôn a. Cảm ơn a đã chia sẻ nha, còn pm nào hay a chia sẻ cho e tích hợp với nha a...
tính năng ẩn gọi app siêu tiện của Pstart.exe trình quản lý app sắp xếp gọn gàng của WinPE chưa hề có mặt trên bản WinPE nào thì sao? có thể nói nó là 1 trong những cách gọi app tắt nhất ở bất kỳ chỗ nào trên màn hình hay đang thao tác xử lý app mà mình ưng ý nhất đó.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
tính năng ẩn gọi app siêu tiện của Pstart.exe trình quản lý app sắp xếp gọn gàng của WinPE chưa hề có mặt trên bản WinPE nào thì sao? có thể nói nó là 1 trong những cách gọi app tắt nhất ở bất kỳ chỗ nào trên màn hình hay đang thao tác xử lý app mà mình ưng ý nhất đó.
E vẫn chưa hiểu ý a cho lắm. Hình như a muốn có tính năng gọi app bằng phím tắt trên màn hình Desktop đúng không a?

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Không phải em nó khi được gọi lên nó ra 1 cái bảng đầy đủ thông tin app sắp xếp gọn gàng có cả các thư mục folder của app đầy đủ ý,chỉ cần alo là em nó xuất hiện ngay
Dạ vâng ạ, có phải là cái Pstart.exe đúng k a. Ý của a @haxoma là muốn gọi nó lên khởi động cùng với WinPE và hiện nó dưới thanh taskbar đúng k a...

haxoma

Rìu Vàng Đôi
E vẫn chưa hiểu ý a cho lắm. Hình như a muốn có tính năng gọi app bằng phím tắt trên màn hình Desktop đúng không a?
khi nào rảnh mình sẽ post lên đây hình minh họa cho bạn dễ hiểu hơn. 1 lần vọc vạch cái Pstart.exe mình thấy giao diện bảng show lên ở góc bên phải màn hình lại không hay bằng giao diện menu có thể gọi ở bất cứ đâu đỡ phải rà chuột hơn. mình show ý này là do cái hay đỡ phải rà chuột về 1 chỗ thao tác. ai thấy hay có thể dùng cách này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho hỏi bản này có dùng được với Ventoy không bạn, thanks?
Ở các post từ page #2, cmt # 35 tôi có gửi hình boot bản V3.0.2022 từ Ventoy trên mode UEFI với PE 11 thành công, còn boot với mode Legacy thì chưa được bạn nhé. Chờ xem tác giả sẽ chỉnh sửa lại trong bản kế tiếp thôi bạn.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
khi nào rảnh mình sẽ post lên đây hình minh họa cho bạn dễ hiểu hơn. 1 lần vọc vạch cái Pstart.exe mình thấy giao diện bảng show lên ở góc bên phải màn hình lại không hay bằng giao diện menu có thể gọi ở bất cứ đâu đỡ phải rà chuột hơn. mình show ý này là do cái hay đỡ phải rà chuột về 1 chỗ thao tác. ai thấy hay có thể dùng cách này.

do mình bận bịu cuộc sống hằng ngày mãi đến hôm nay mới úp ảnh lên được. @Tien Ich May Tinh nhìn hình đoán ra cách dùng menu này không đó là chỉ cần gọi menu nhìn ký tự gạch dưới rồi nhấn tương ứng thôi ví dụ như mình muốn gọi Partition Wizard 11.6 thì gọi menu rà xuống mục PARTITION - BACKUP hoặc nếu quen rồi thì ấn số 2 khỏi rà chuột gọi rồi nhấn phím a nói chung mình gọi menu muốn gọi Partition Wizard 11.6 thì ấn phím 2 + a thì gọi ra nó thôi. nếu muốn gọi Partition Wizard 12.5 thì nhấn phím 2 + r tiện dụng đơn giản cho việc dùng phím tắt. ai lẹ thì mắt nhìn tay nhấn vô cùng hay.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 36887
do mình bận bịu cuộc sống hằng ngày mãi đến hôm nay mới úp ảnh lên được. @Tien Ich May Tinh nhìn hình đoán ra cách dùng menu này không đó là chỉ cần gọi menu nhìn ký tự gạch dưới rồi nhấn tương ứng thôi ví dụ như mình muốn gọi Partition Wizard 11.6 thì gọi menu rà xuống mục PARTITION - BACKUP hoặc nếu quen rồi thì ấn số 2 khỏi rà chuột gọi rồi nhấn phím a nói chung mình gọi menu muốn gọi Partition Wizard 11.6 thì ấn phím 2 + a thì gọi ra nó thôi. nếu muốn gọi Partition Wizard 12.5 thì nhấn phím 2 + r tiện dụng đơn giản cho việc dùng phím tắt. ai lẹ thì mắt nhìn tay nhấn vô cùng hay.
À dạ vâng cảm ơn a đã chia sẻ ạ. Tính năng này e cũng chưa làm thử qua bao giờ, có vẻ cũng hơi khó đối với e. Nhưng e sẽ cố gắng phát triển tính năng này nếu tìm hiểu và chạy thành công ạ. Hiện giờ e đang phát triển công cụ auto connect wifi bằng AutoIT giúp cho WinPE có thể nhận diện kết nối Wifi ạ. Vẫn còn nhiều thứ để TIMT Boot hoàn thiện trong bản update sắp tới. Nên nhiều khi cũng gặp khó khăn muốn từ bỏ ạ!

Sửa lần cuối:

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Demo công cụ Auto Connect Wireless sắp tới ạ!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
À dạ vâng cảm ơn a đã chia sẻ ạ. Tính năng này e cũng chưa làm thử qua bao giờ, có vẻ cũng hơi khó đối với e. Nhưng e sẽ cố gắng phát triển tính năng này nếu tìm hiểu và chạy thành công ạ. Hiện giờ e đang phát triển công cụ auto connect wifi bằng AutoIT giúp cho WinPE có thể nhận diện kết nối Wifi ạ. Vẫn còn nhiều thứ để TIMT Boot hoàn thiện trong bản update sắp tới. Nên nhiều khi cũng gặp khó khăn muốn từ bỏ ạ!
tính năng này có sẵn trong Pstart.exe vấn đề là @Tien Ich May Tinh gọi menu chỉ trong 1 phím tắt thôi thì xong việc rồi. bạn biết AutoIT thì việc đó đơn giản thôi. mình gọi menu đó chỉ bằng 1 phím F8 còn vụ gọi ký tự gạch dưới thì Pstart.exe có sẵn rồi.

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
tính năng này có sẵn trong Pstart.exe vấn đề là @Tien Ich May Tinh gọi menu chỉ trong 1 phím tắt thôi thì xong việc rồi. bạn biết AutoIT thì việc đó đơn giản thôi. mình gọi menu đó chỉ bằng 1 phím F8 còn vụ gọi ký tự gạch dưới thì Pstart.exe có sẵn rồi.
À dạ vâng. Nếu Pstart có hỗ trợ tính năng này thì việc phát triển tính năng gọi phím tắt sẽ dễ rồi ạ. Cảm ơn a đã chia sẻ. Để e sẽ cố gắng nghiên cứu thêm phần này cập nhật trong TIMT Boot sắp tới ạ!

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Đầu tiên mình xin lỗi các bạn vì website tienichmaytinh.net đã chính thức dừng hoạt động. Đồng nghĩa với việc bộ boot đang còn dang dở của mình chưa thể hoàn thiện để mọi người sử dụng. Mong các bạn thông cảm, hẹn gặp các bạn vào một ngày không xa. Hi vọng vào một ngày không xa TIMT có thể mang đến cho các bạn nhiều điều hay và mới mẻ hơn, đặc biệt là bộ boot TIMT.

Cháu xin lỗi bác @Hoang Duch2 và một số anh, em đã dành thời gian đánh giá và trải nghiệm boot của TIMT ạ. Cháu xin phép tạm thời dừng phát triển tại đây. Rất tiếc vì cháu đã chưa kịp thực hiện như lời đã hứa, nhưng sau cháu sẽ cố gắng trở lại và hoàn thiện hơn ạ. Cảm ơn bác và mọi người rất nhiều ạ!