Tiếp tục series đánh nhau học đường - Cô giáo cho biết: "Em ấy ngoan hiền, không phải học sinh cá biệt" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tiếp tục series đánh nhau học đường - Cô giáo cho biết: "Em ấy ngoan hiền, không phải học sinh cá biệt"

conmeolong

Búa Gỗ
Nghiêm Tất Tiến Đạt, 14 tuổi, bị cáo buộc đấm bạn trong giờ ra chơi khiến nạn nhân tử vong.
Ngày 4/12, lãnh đạo Công an thị xã Duy Tiên cho biết đã ra quyết định khởi tố, tạm giam Đạt, học sinh lớp 9 trường THCS Châu Giang, để điều tra tội Cố ý gây thương tích, theo điều 134 Bộ luật hình sự 2015.

Theo điều tra, 8h50 ngày 26/11, sau hai tiết học tiếng Anh và Toán, Đạt cùng các bạn ra chơi 15 phút. Trong lúc đi vệ sinh, Đạt xảy ra mâu thuẫn với Nguyễn Văn Vỹ, 14 tuổi, lớp 9D.
Đạt sau đó ném đá trúng người Vỹ khiến em nổi cáu, phản ứng bằng cách vơ vài viên gạch ném mạnh xuống đất. Thấy vậy, Đạt lao vào "đấm hai, ba phát vào đầu, gáy" khiến Vỹ ngã khuỵ, tử vong sau đó.
Cô giáo cho biết, Đạt cao to, hiếu động hơn song không phải là học sinh cá biệt. Vỹ và Đạt học khác lớp song chung lớp phụ đạo buổi chiều, trước đó chưa từng mâu thuẫn.
Điều 12 Bộ luật hình sự 2015 quy định, người từ đủ 14 tuổi đến dưới 16 tuổi phải chịu trách nhiệm hình sự về tội phạm rất nghiêm trọng, đặc biệt nghiêm trọng quy định tại một trong các điều 123 (tội giết người), 134 (tội cố ý gây thương tích)...

Ngồn: Vnexpress

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Đấm kiểu gì mà chết dữ vậy ta? Mà mọi người có để ý không, càng công khai án mạng lên nhiều, trẻ vị thành niên càng thi đua phạm tội. Nó giống như đưa cho chúng hình thức phạm tội để bắt chước theo vậy.

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
Đấm kiểu gì mà chết dữ vậy ta? Mà mọi người có để ý không, càng công khai án mạng lên nhiều, trẻ vị thành niên càng thi đua phạm tội. Nó giống như đưa cho chúng hình thức phạm tội để bắt chước theo vậy.
thời nào cũng có thôi
chả qua giờ internet mạnh quá,điện thoại hỗ trợ gửi tận răng lên mọi người thấy vậy
cơ bản máu chiến đấu của dân mình rất cao,tuổi choai choai lại như ngựa non háu đá,gia đình ko giáo dục thả rông thì đánh chịu,nhà trường chỉ là phụ môi trường giáo dục từ gia đình là chính,vì đó là nơi sống gần và lâu nhất với các choai choai này

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
"Em ấy ngoan hiền, không phải học sinh cá biệt..." đó là sự dối trá được lồng vào hệ thức giáo dục và phủi hết trách nhiệm của những bậc mà người đời thường gọi là các nhà "mô phạm". Bên cạnh đó tôi rất đồng tình với @naroto đã nói, hệ thống thông tin hiện nay như là "viết tiểu thuyết" chứ không phải là đưa tin, các nội dung đưa trong các bản tin như hiện nay tả khá rõ những hành động phạm tội là câu view, tít tiêu đề thì dùng toàn những danh từ hành động bạo lực.
Những nhà khoa học, nhà nghiên cứu tâm lý có thông tin gì qua câu trả lời đại loại như cô giáo này nói là tôi chết liền. Các nhà giáo hiện nay chỉ có đào tạo để nâng cao thành tích cá nhân mà xem nhẹ lĩnh vực giáo dục. Hạnh kiểm các em phải được các vị này phát hiện trước tiên chứ sao đến khi có chuyện thì ... em nó ngoan hiền.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
"Em ấy ngoan hiền, không phải học sinh cá biệt..." đó là sự dối trá được lồng vào hệ thức giáo dục và phủi hết trách nhiệm của những bậc mà người đời thường gọi là các nhà "mô phạm". Bên cạnh đó tôi rất đồng tình với @naroto đã nói, hệ thống thông tin hiện nay như là "viết tiểu thuyết" chứ không phải là đưa tin, các nội dung đưa trong các bản tin như hiện nay tả khá rõ những hành động phạm tội là câu view, tít tiêu đề thì dùng toàn những danh từ hành động bạo lực.
Những nhà khoa học, nhà nghiên cứu tâm lý có thông tin gì qua câu trả lời đại loại như cô giáo này nói là tôi chết liền. Các nhà giáo hiện nay chỉ có đào tạo để nâng cao thành tích cá nhân mà xem nhẹ lĩnh vực giáo dục. Hạnh kiểm các em phải được các vị này phát hiện trước tiên chứ sao đến khi có chuyện thì ... em nó ngoan hiền.
Á à a chào mừng bác đã trở lại :)

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Già thì cứ phải vậy thôi bạn, cứ vào Thống nhất suốt vào những mùa cuối năm. Cảm cơn bạn @philongphongvan nhe, dạo này bạn khỏe ha, Sắp noel rồi lại đến tết tay, ta, thời gian tới là nhiều âu lo lắm đây.
Vâng bệnh tuổi già nó đến đi bất chợt và người lớn tuổi thì cũng hay bệnh nhiều, nhất là cuối năm ko khí trở lạnh ạ, vâng e vẫn khỏe bác hjhj, tuần sau e đi du hí rùi, ra HN chơi rồi qua TQ, lịch trình là vậy nhưng ko biết TQ nó có bùng dịch ko nữa, nếu ko bùng thì chắc đón noel bên đó, còn bùng thì chắc đón ở HN bác ạ :)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Du lịch vui vẽ, nhớ phòng bệnh đấy. Hiện nay đi cửa khẩu
Vâng bệnh tuổi già nó đến đi bất chợt và người lớn tuổi thì cũng hay bệnh nhiều, nhất là cuối năm ko khí trở lạnh ạ, vâng e vẫn khỏe bác hjhj, tuần sau e đi du hí rùi, ra HN chơi rồi qua TQ, lịch trình là vậy nhưng ko biết TQ nó có bùng dịch ko nữa, nếu ko bùng thì chắc đón noel bên đó, còn bùng thì chắc đón ở HN bác ạ
Du hí thật vui nhe, nhớ phòng bệnh đấy. Hiện của khẩu từ Quảng Ninh qua TQ (đường này dân du lịch đoàn thường hay đi) thì hình như bị chặn rồi nhưng các HDV du lịch vẫn có lối đi.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Du lịch vui vẽ, nhớ phòng bệnh đấy. Hiện nay đi cửa khẩu

Du hí thật vui nhe, nhớ phòng bệnh đấy. Hiện của khẩu từ Quảng Ninh qua TQ (đường này dân du lịch đoàn thường hay đi) thì hình như bị chặn rồi nhưng các HDV du lịch vẫn có lối đi.
Vâng bác, e cảm ơn bác nhiều nhen hjhj, e ra HN chơi 1 tuần hơn tuần rồi bay qua TQ, nếu ko bùng dịch thì uki bác ạ, ko thì ở HN chơi qua noel về :)