Hỏi/ Thắc mắc - [Thông báo] Tài khoản Onedrive 5TB có miền vn-z.top và leloihs.onmicrosoft.com đã bị khoá | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Thông báo] Tài khoản Onedrive 5TB có miền vn-z.top và leloihs.onmicrosoft.com đã bị khoá

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Xin chào các bạn,

Rất tiếc khi thông báo tin này. Mặc dù mình đã cố gắng quản lý sao cho ít ảnh hưởng nhất có thể nhưng cũng không thể tránh khỏi đợt quét này của MS. Tuy nhiên, như các bạn cũng đã rõ, GG Drive hiện tại không còn là nơi lưu trữ lý tưởng khi hiệu chỉnh hạn mức của Google Drive xuống còn 100TB thay vì không giới hạn như trước đây. Do đó, có số lượng lớn member chuyển từ Google Drive sang Onedrive và mang theo dữ liệu của họ. Với số lượng dữ liệu lớn như vậy, MS đã có nhiều đợt quét và may mắn tổ chức đã sống sót qua nhiều đợt. Tuy nhiên, đợt này đã có rất nhiều tổ chức khác cũng đã bị dính gậy của MS và chúng ta cũng không tránh khỏi.

Các bạn hãy đăng nhập và tải dữ liệu về và backup lại dữ liệu nhé. Mình rất xin lỗi vì việc này. Vì số lượng người dùng Onedrive rất lớn, nên MS cũng sẽ quét gắt gao hơn. Do đó, để tri ân các thành viên VN-Z, và chỉ duy nhất thành viên VN-Z sỡ hữu account Onedrive khi xưa của mình thì sẽ được thay thế bằng một tài khoản khác dùng để kích hoạt Office365 và không có ứng dụng Onedrive hay SharePoint - mình đã tắt 2 dịch vụ này.

Thời gian chuyển đổi đến hết ngày 26/02/2022. Để nhận tài khoản các bạn vui lòng gửi thông tin username cũ của các bạn vào inbox của mình. Mình có thể sẽ reply trễ trong thời gian chuyển đổi, nên các bạn đừng gấp gáp nhé. Riêng các bạn khi xưa có mua gói rút gọn tên miền vn-z.top thì bất cứ lúc nào cũng có thể inbox mình để tạo tài khoản.

Xin cảm ơn và mong các bạn thông cảm.

statistics

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
thật là đau lòng, 5tb dữ liệu kiếm chỗ chuyển nhà gấp
mình có 1 acc leloihs.onmicrosoft.com, đang cố tìm chỗ lưu

dangkitui

Búa Đá
Mình được cấp tài khoản leloihs dùng lâu nay quá ngon, cũng đã chuẩn bị sẵn tâm lý khi chuyện này xảy ra.
Cảm ơn bạn nhiều lắm.

Dùng những acc như này cứ bị hồi hộp đề phòng các thứ nhờ, mình cũng đang có 1 cái acc dev, mới kiểm tra vẫn chưa bị quét, nhưng thôi cứ backup đã cho chắc cú. Cảm ơn mod đã thông báo.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Cảm ơn bác rất nhiều. Lần trước cũng đc bác add GGDriver vào tên miền leloihs lưu trữ sướng thật.

sukoharin

Búa Gỗ
thật là đau lòng, 5tb dữ liệu kiếm chỗ chuyển nhà gấp
mình có 1 acc leloihs.onmicrosoft.com, đang cố tìm chỗ lưu
bạn ơi cho mình hỏi chút, mình có dùng https://app.mover.io/transfer/new để kết nối đến acc leloihs.onmicrosoft.com để chuyển dữ liệu mà báo bị lỗi kết nối. Mình thử acc onedriver của tên miền khác thì không bị. Không biết cái này do lỗi ở tên miền hay riêng acc leloihs.onmicrosoft.com của mình nhỉ?

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn ơi cho mình hỏi chút, mình có dùng https://app.mover.io/transfer/new để kết nối đến acc leloihs.onmicrosoft.com để chuyển dữ liệu mà báo bị lỗi kết nối. Mình thử acc onedriver của tên miền khác thì không bị. Không biết cái này do lỗi ở tên miền hay riêng acc leloihs.onmicrosoft.com của mình nhỉ?
Xem phần đính kèm 48044
ở thời điểm này thì mình nghĩ đã bị khóa truy cập rồi
cón nếu trc thời điểm chủ thớt báo thì có vẻ do lỗi kết nối
nhưng 404 thì mình nghĩ tài khoản đã bị khóa
trên web bạn truy cập dc k, nếu dc tải bằng web đi

secpol

Rìu Chiến Bạc
Đa số acc dev biij quét là do chia sẻ ra ngoài quá nhiều mà không kiểm soát.

sukoharin

Búa Gỗ
ở thời điểm này thì mình nghĩ đã bị khóa truy cập rồi
cón nếu trc thời điểm chủ thớt báo thì có vẻ do lỗi kết nối
nhưng 404 thì mình nghĩ tài khoản đã bị khóa
trên web bạn truy cập dc k, nếu dc tải bằng web đi
mình vào bình thường tài khoản của mình bạn ạ. tải về máy bằng tay có vẻ không ok vì dung lượng 3 TB