Thông báo - Không đăng tải nội dung vi phạm bản quyền | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thông báo - Không đăng tải nội dung vi phạm bản quyền

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Riêng tôi thì tối thấy cách của admin @Hinun97 đang làm ở mục "Kho tài nguyên" rất hay. Chỉ cần lấy được coupon rồi ra chat với con chat bot của VNZ trên face là có ngay đường link tải.

Mã Hex cũng là 1 phương án tốt như một số bài viết phần mềm mình đã post lên diễn đàn :)
Ví dụ bài này:

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Mã Hex cũng là 1 phương án tốt như một số bài viết phần mềm mình đã post lên diễn đàn :)
Ví dụ bài này:
À vâng, phương pháp mã hex thì tốt xưa nay rồi bạn. Và liệu có cách nào để diễn đàn mình thống nhất sài chung một phương pháp giấu link không. Vì mỗi mod hay admin sài một phương pháp riêng thì các member mới sẽ rất khó khai thác hết tài nguyên của diễn đàn

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
À vâng, phương pháp mã hex thì tốt xưa nay rồi bạn. Và liệu có cách nào để diễn đàn mình thống nhất sài chung một phương pháp giấu link không. Vì mỗi mod hay admin sài một phương pháp riêng thì các member mới sẽ rất khó khai thác hết tài nguyên của diễn đàn

Mình cũng đang tính sẽ đưa vấn đề này vào phòng họp của BQT để thống nhất 1 cách hoặc sử dụng một vài cách nhưng cần phải post hướng dẫn, giới thiệu về các phương pháp này để các thành viên mới biết cách khai thác.
Cảm ơn vì góp ý của bạn, rất tốt :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
post bài bị báo phải đăng tới 2 thẻ
tớ chưa hiểu lắm

Khi post các bài viết bạn phải ghi các từ khóa vào trong mục "tag" để các thành viên dễ dàng tìm kiếm hơn đối với bài viết của bạn sau này.

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Khi post các bài viết bạn phải ghi các từ khóa vào trong mục "tag" để các thành viên dễ dàng tìm kiếm hơn đối với bài viết của bạn sau này.
các tag đó có tên do tớ tự đặt hay là theo cái chung của 4rum mền nhỉ?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
các tag đó có tên do tớ tự đặt hay là theo cái chung của 4rum mền nhỉ?

Do bạn tự đặt thôi, và không quá 10 tags. Tag ngắn gọn, dễ hiểu, phổ thông, được nhiều người tìm kiếm, sử dụng.

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Do bạn tự đặt thôi, và không quá 10 tags. Tag ngắn gọn, dễ hiểu, phổ thông, được nhiều người tìm kiếm, sử dụng.
đối với mấy cái liên quan bản quyền thì mình có thể dùng để chia sẻ cho anh em sao nhỉ?
4rum mền có nói nhưng tớ chưa rõ lắm cái này?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
đối với mấy cái liên quan bản quyền thì mình có thể dùng để chia sẻ cho anh em sao nhỉ?
4rum mền có nói nhưng tớ chưa rõ lắm cái này?

Các phần mềm, key, bản quyền bạn vẫn có thể chia sẻ lên diễn đàn nhưng phải sử dụng một số phương pháp nhằm qua mặt và che mắt Google để tránh việc Google scan ra link tải và đưa diễn đàn vào blacklist như vết xe đổ của VN-Zoom.com.
Phương pháp chia sẻ thì có nhiều, có thể thông qua nhóm kín Facebook, sau đó dẫn link Facebook qua diễn đàn, hoặc chia sẻ thông qua mã Hex mình đang làm (ví dụ như topic này):
Hoặc 1 số phương pháp khác được các Mod bên box Tài Nguyên sử dụng để chia sẻ cho các thành viên. Tuy nhiên mình thấy mã Hex là 1 phương pháp hay nhưng ĐƠN GIẢN, DỄ LÀM.

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Các phần mềm, key, bản quyền bạn vẫn có thể chia sẻ lên diễn đàn nhưng phải sử dụng một số phương pháp nhằm qua mặt và che mắt Google để tránh việc Google scan ra link tải và đưa diễn đàn vào blacklist như vết xe đổ của VN-Zoom.com.
Phương pháp chia sẻ thì có nhiều, có thể thông qua nhóm kín Facebook, sau đó dẫn link Facebook qua diễn đàn, hoặc chia sẻ thông qua mã Hex mình đang làm (ví dụ như topic này):

Hoặc 1 số phương pháp khác được các Mod bên box Tài Nguyên sử dụng để chia sẻ cho các thành viên. Tuy nhiên mình thấy mã Hex là 1 phương pháp hay nhưng ĐƠN GIẢN, DỄ LÀM.
nhóm kín tớ có thể liên lạc được
nhưng còn cái mã HEX kia
tớ có thấy để lại dòng mã hex đó, làm sao convert nó ra cái mã HEX đó bác?
Bác có thể cho mình 1 số cách được không?
từ tối ưu nhất cho đến hơi phức tạp để mình nghiên cứu xem, sân chơi giao lưu của các IT luôn bị các cố lội to bự hốt nốt riết die ko à

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
nhóm kín tớ có thể liên lạc được
nhưng còn cái mã HEX kia
tớ có thấy để lại dòng mã hex đó, làm sao convert nó ra cái mã HEX đó bác?
Bác có thể cho mình 1 số cách được không?
từ tối ưu nhất cho đến hơi phức tạp để mình nghiên cứu xem, sân chơi giao lưu của các IT luôn bị các cố lội to bự hốt nốt riết die ko à

Có lẽ bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn, chứ ở topic WordFast mình gửi cho bạn đã ghi đầy đủ các bước để convert từ mã Hex ra link tải. Mình post lại ở đây cho bạn theo dõi (có 2 bước thôi, rất nhanh gọn):
Để hiển thị link tải qua đoạn mã Hex bên trên, các bạn làm theo thứ tự các bước như sau:

1. Truy cập trang web:

2. Kéo xuống mục [/B]Hex to Text Converter, copy mã bên trên vào ô Hex String, sau đó nhấn nút Convert. Khi nhấn Convert xong, ở mục Result sẽ hiển thị link tải, lúc này các bạn chỉ việc copy link tải vào trình duyệt web và tải phần mềm về máy là xong (xem hình bên dưới để hiểu rõ hơn).

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Có lẽ bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn, chứ ở topic WordFast mình gửi cho bạn đã ghi đầy đủ các bước để convert từ mã Hex ra link tải.
cảm ơn bác
mà cho mình hỏi cái tiêu đề tớ đặt nhưng muốn sửa lại thì thanh công cụ nó nằm ở đâu ạ?
tìm hoài không thấy cái thanh công cụ để sửa tiêu đề

trung256

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
cảm ơn bác
mà cho mình hỏi cái tiêu đề tớ đặt nhưng muốn sửa lại thì thanh công cụ nó nằm ở đâu ạ?
tìm hoài không thấy cái thanh công cụ để sửa tiêu đề
Bạn nhờ Mod nào đó sửa lại nhé! Thành viên bình thường ko có quyền sửa lại tiêu đề nhé!

Bringlove

Gà con
Khó rồi. Nếu vậy phần mềm... Tốt nhất là chỉ để tên thôi còn các thể loại khác chắc dẫn link.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Khó rồi. Nếu vậy phần mềm... Tốt nhất là chỉ để tên thôi còn các thể loại khác chắc dẫn link.

Các phần mềm, key, bản quyền bạn vẫn có thể chia sẻ lên diễn đàn nhưng phải sử dụng một số phương pháp nhằm qua mặt và che mắt Google để tránh việc Google scan ra link tải và đưa diễn đàn vào blacklist như vết xe đổ của VN-Zoom.com. Phương pháp chia sẻ như thông qua mã hex, qua bot, qua nhóm kín Facebook và một vài hình thức khác :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cho mình hỏi, mình đăng bài về thể thao, dẫn link có được không ?

Đăng bài về thể thao thì tùy tình hình các Mod sẽ xem xét, tuy nhiên không được dẫn link hoặc chèn link ẩn vào. Ở cuối bài nếu có ghi nguồn thì chỉ ghi tên trang web, không dẫn nguyên cả link lên.

Ví dụ:

Nguồn: dantri.com

khungthanhvn

Gà con
Mình hỏi thêm, ví dụ mình giới thiệu trận đấu đội A vs đội B , và chỉ link xem trực tiếp trận này, thì dẫn link ra có được không ?