Thông báo - Không đăng tải nội dung vi phạm bản quyền | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thông báo - Không đăng tải nội dung vi phạm bản quyền

Cloud

Administrator
Kính gửi anh em thành viên diễn đàn VN-Zoom,

VN-Zoom luôn tôn trọng sự đóng góp của anh em thành viên sinh hoạt tại diễn đàn, đó là tài sản vô cùng quý giá mà các bạn đã tạo ra. Nhưng đi đôi với việc tạo ra các nội dung có ích thì VN-Zoom cũng phải đối mặt đến một số nội dung mang tính bản quyền bên thứ ba mà hầu như tất cả chúng ta đều biết.
Vì vậy diễn đàn VN-Zoom chính thức thông báo cấm các loại nội dung sau:

+ Chia sẻ nội dung, sản phẩm Cr@ck
+ Chia sẻ Key (không thuộc sở hữu cá nhân)
+ Tuyên truyền, cổ suý cho việc h@ck, Cr@ck, bẻ khóa...vv

Dưới mỗi bài viết về chia sẻ về sản phẩm bản quyền các bạn cần copy nội dung sau phía dưới bài:

Chúng tôi tôn trọng sản phẩm bản quyền, nếu sản phẩm thuộc sở hữu bản quyền cá nhân vui lòng nhắn tin qua hộp thư. Please message me if this product claim your copyright.

TIPS: Anh em lưu ý là không dùng từ [full cờ rắc, full key] vào nội dung bài viết, vì một diễn đàn VN-Zoom 12 năm qua nói không với các thứ này ;). Chúng ta có nhiều cách để giải quyết nhưng đừng thể hiện ra bên ngoài nội dung (chức năng nhắn tin riêng cho chủ topic là một cách) nên là hãy tận dụng triệt để nhé.

Nhân loại đã tiến tới hiệp ước tôn trọng BẢN QUYỀN, nên anh em VN-Zoom cũng thế.

Ví dụ:
Phần mềm:

Chia sẻ phần mềm thì chỉ cần tên phần mềm + hướng dẫn sử dụng, còn lại thì anh em có thể tự hiểu với nhau (Công cụ Internet DU Meter 7.30 Full - Phần mềm kiểm tra tốc độ mạng Internet!)

Phim:
Tên phim + review còn muốn hỏi gì thêm thì inbox để chủ thớt giới thiệu rạp chẳng hạn.

Game:
Tên game + giới thiệu or review còn muốn hỏi gì thêm thì inbox chủ thớt để giới thiệu chỗ mua game chẳng hạn.

Anh em hãy làm quen thực hiện dần cho đồng bộ nội dung nhé.

VI: Đối với đơn vị khiếu nại vi phạm bản quyền trên VN-Zoom vui lòng xem và đăng tải tại link bên dưới
EN: Please claim content copyright visit the link below:

Link: https://vn-z.vn/threads/ve-xu-ly-noi-dung-vi-pham-ban-quyen-tren-vn-zoom.6231/

Update 08/12/2018.

Sửa lần cuối:

LuanPhamT

Búa Gỗ Đôi
áp dụng ngay và luôn, ban va xóa hết accounts cũng như topic liên quan có vi phạm những điều trên.
ủng hộ.

Ff360

Xôi Chả Lạc
:rolleyes::rolleyes::rolleyes: Khó quá :v giờ bản quyền làm quá gắt rồi :eek: Hồi sáng mới thấy bác nào đó lập team "tìm thuốc" :eek::eek:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Xí khoan, thí dụ chúng ta không share key mà chuyển qua inbox thì sao nhỉ? Với cái topic của toantam đi về nơi nao?!!

giangm9

Búa Gỗ
thì anh em vọc và cùng nhau fix mới phần mềm miễn phí opensource thôi, công xây cái chưa có với phá cái đã có thì nhiều hơn nhưng bền hơn.

dammage

Rìu Chiến
Xí khoan, thí dụ chúng ta không share key mà chuyển qua inbox thì sao nhỉ?

thì nhiều khả năng sẽ như lời thanh niên này nói
ban va xóa hết accounts cũng như topic liên quan có vi phạm những điều trên.
ủng hộ.

tuy nhiên về ngắn hạn có thể xài cách bạn nói hạn chế trong phạm vi những mem lâu năm (tin cậy)

ai đó trả lại f318 cho em huhuhu
mấy cái summary tui tự viết, nhiều phim phải bấm coi lại đoạn đầu để viết cho chính xác, tui còn định viết cảm nghĩ cho từng phim nữa :(, nói chung, đã chơi dao thì chuẩn bị sẵn tinh thần bị đứt tay chứ biết sao

Cloud

Administrator
thì nhiều khả năng sẽ như lời thanh niên này nói

tuy nhiên về ngắn hạn có thể xài cách bạn nói hạn chế trong phạm vi những mem lâu năm (tin cậy)

mấy cái summary tui tự viết, nhiều phim phải bấm coi lại đoạn đầu để viết cho chính xác, tui còn định viết cảm nghĩ cho từng phim nữa :(, nói chung, đã chơi dao thì chuẩn bị sẵn tinh thần bị đứt tay chứ biết sao
Bác @dammage có thể share ở mục review phim mà.

Thông báo này để nhắc nhở anh em hạn chế public quá các nội dung bản quyền loại nặng. Còn lại anh em cứ sinh hoạt bình thường.