Hỏi/ Thắc mắc - Thời gian sử dụng office 365 và ondrive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thời gian sử dụng office 365 và ondrive

taihdhpu2

Rìu Vàng
Các bác cho em hỏi chút là em có mail edu reg được của trường bên Mỹ và sử dụng được Office 365 và ondrive. Hình như gói office là A1 nhưng mà không biết thời hạn sử dụng đến bao giờ. Có người gạ em là đưa username và họ tên ngta đăng kí cho 1 acc vĩnh viễn do họ quản lí. Và họ nói khi đó mail edu đó của em không sử dụng được nữa.
Đây là gói office của ngta

Còn đây là office 365 của em

Mà của em hình như cũng ghi là office 365 A1 Plus for students ạ

taihdhpu2

Rìu Vàng
MÀ của họ ghi là never express kìa các bác ạ. Có khi nào không hết hạn là thật phải k ạ?

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Office 365 danh cho trường đại học mình thấy có 2 trường hợp

1. Mail edu sử dụng outlook: loài này office 365 dùng chung mail edu và pass. khi tạo mail họ tao luôn tài khoản office 365. Mail hết hạn cũng không dùng được office 365/

2. Mail edu dùng gmail. Sau khi nhận mail+Gdrive sinh viên tự tạo tài khoản office 365. loại này mail die nhưng vẫn còn đăng nhập và dùng được office 365. ( Vào offfice 365 thiết lập không yêu cầu thay đổi pass vì một số trường hợp office tự yêu cầu thay đổi pass 6 thag 1 lần mà mail die thì mình không vào xác nhận được. Còn có hết hạn hay không mình chưa kiểm chứng vì dang dùng khoản hơn 1 năm

Ngoài ra nếu bạn có mail edu dành cho giáo viên thì có thể tạo office 365 loại này không lo hết hạn.

Trên diễn dàn nước ngoài có chia sẽ key retail danh cho office 365 cũng không có thời hạn nhưng mình chưa có cơ hội sở hữu nên không rõ. thường loại key này ở việt nam chỉ bán theo năm.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Office 365 danh cho trường đại học mình thấy có 2 trường hợp

1. Mail edu sử dụng outlook: loài này office 365 dùng chung mail edu và pass. khi tạo mail họ tao luôn tài khoản office 365. Mail hết hạn cũng không dùng được office 365/

2. Mail edu dùng gmail. Sau khi nhận mail+Gdrive sinh viên tự tạo tài khoản office 365. loại này mail die nhưng vẫn còn đăng nhập và dùng được office 365. ( Vào offfice 365 thiết lập không yêu cầu thay đổi pass vì một số trường hợp office tự yêu cầu thay đổi pass 6 thag 1 lần mà mail die thì mình không vào xác nhận được. Còn có hết hạn hay không mình chưa kiểm chứng vì dang dùng khoản hơn 1 năm

Ngoài ra nếu bạn có mail edu dành cho giáo viên thì có thể tạo office 365 loại này không lo hết hạn.

Trên diễn dàn nước ngoài có chia sẽ key retail danh cho office 365 cũng không có thời hạn nhưng mình chưa có cơ hội sở hữu nên không rõ. thường loại key này ở việt nam chỉ bán theo năm.
Cho em hỏi hỏi trường hợp khác mail edu daufng gmail là như nào ạ?

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mail ai chả mail edu mới dùng được office 365 bạn. chứ mail bình thường mình lập thì làm sao mà dùng được
cái đó của Nam Smith nên có thể tin tưởng được đó bạn. Mình có thấy bạn hỏi qua FB, thì ra là bạn đó hả :v. Nhiều người ước không có đó, bạn nên chớp thời cơ đi.. Không dùng thì đưa mình dùng giùm cho :v
FB của Nam Smith là Nam Hoàng đó.

taihdhpu2

Rìu Vàng
cái đó của Nam Smith nên có thể tin tưởng được đó bạn. Mình có thấy bạn hỏi qua FB, thì ra là bạn đó hả :v. Nhiều người ước không có đó, bạn nên chớp thời cơ đi.. Không dùng thì đưa mình dùng giùm cho :v
FB của Nam Smith là Nam Hoàng đó.
Cảm ơn bạn nhưng giờ bác ấy không share nữa bạn ạ.