ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10 | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10

nếu bạn nào bị lôi trêm win 10: "we're sorry but the license you entered is not for this product " thì cách khác phục là các bác lên google search Cr@ck imindmap bản 10.1.1 copy thư mục jsoft và thinbuzan của bên đó vào thư mục ProgramData thì sẽ ok. mình đã bị đã thử thay file ở mục 30 vô thì báo lôi này ( theo mình có lẽ file này phù hợp cho mac hok hợp với win)

ttvhai77

Gà con
Mình có download file iMindmap 10.1 (Mac) trong post #25 nhưng khi activate thì máy mình báo file bị damaged và bắt cho vô trash. Mình có thử Cr@ck offline cho iMindmap 11 nhưng không được. Bạn nào còn file dmg của iMindMap 10.1.0 (Mac), không bị damage, cho mình xin được không? Xin cảm ơn mọi người nhé T.T Loay hoay mấy ngày kiếm hoài cách Cr@ck iMindmap mới ra được thread này thì file lại bị hư :((

yuwakuitian

Rìu Bạc
Mình vừa test trên máy ảo (macOS Catalina) với gói tải về từ #25 và Cr@ck từ #30 thì vẫn cài đặt và Cr@ck được bình thường. Có thể file setup hoặc file Cr@ck của bạn bị lỗi lúc tải về.
  • Checksum sha-1 của file setup là 3B8EAB9DECE0C15362F569D5728981EAE2077C20
  • của file JSoft.zip là B76F30344056FC38C866ED57150EE026BEA99E4A
  • của file ThinkBuzan.zip là 4D408BF09ADFAF54FA8C4426FFD70DFD6FA7122F
Bạn kiểm tra lại xem nhé.

Sorry, có chút nhầm lẫn :D Đã fix.

Sửa lần cuối:

yuwakuitian

Rìu Bạc
các bác giúp em cài trên mac air m1 với ạ, e cảm ơn
Bạn làm theo cách ở post #30 thử xem.

huydatvns

Búa Gỗ
Xin chủ topc mình post 1 đoạn ngắn về soft này.
Ayoa là 1 phiên bản mới hoàn toàn (sử dụng mây để quản lý thông tin của soft). Soft này là 1 phiên bản nâng cấp từ ThinkBuzan iMindMap
Với tính năng cũng y chang như bản tiền nhiệm. Nên có lẽ các bạn từng dùng soft ThinkBuzan iMindMap sẽ rất dễ tiếp cận.
Hôm nay mình sẽ úp fix offline cho các bạn tiếp cận xài test demo thử <== vì offline nên vài tính năng sẽ ko thể nào có được so với bản online (nói chung là xài cho vui ấy mà)
Hình demo xem ở #101 | Link
Fix lẫn bộ cài | *** Hidden text: cannot be quoted. ***

• Các bạn có thể share cho nhau <== nhưng với fix này mình sẽ đặt yêu cầu như vậy (sẽ ko hạ xuống)
  • Tài khoản mặc định là VnZoom <== bạn ko thể sử dụng tài khoản riêng của bạn tạo được
  • Cách fix bằng tay sẽ ko share ra....có lý do riêng
Ad ơi, phiên bản mới ayoa này còn xài trên PC được ko ad. Nếu được có thể gửi cho mình được không vậy? Link ad up hiện ko còn down được nữa (link chỉ hiện 410 - Gone). Và trên mạng có bản Ayoa Ultimate 3.53.0 mà mình tải về ko có cách nào sử dụng được, ayoa thông báo ko còn hỗ trợ app trên PC nữa.
Thanks ad!

jos tak

Gà con
Mình đã làm được trên Macbook.:cool:

Sau đây là 5+1 bước mình làm: (các bạn làm từ từ theo trình tự nhé.)

_Bước 1: tải 02 File (10.1 #25 và cr@ck #30) về máy.

_Bước 2: Cài đặt file #25... sau đó add vào Application ...(*Lưu ý: bước này bạn chưa chạy vội chương trình mindmap ở Application - past file Cr@ck vào mới chạy). mắc công vô mục đăng kí dùng thử này nọ.

**Bước 3: Mở các file ẩn trong máy lên.... ---> Tìm kiếm với Spotlight trên máy Mac tổ hợp phím (Command + phím cách) ---> gõ Terminal ----> mở lên và past lệnh "defaults write com.apple.finder AppleShowAllFiles TRUE" vào Enter, sau đó thêm dòng "killall Finder" Enter để refesh lại Finder; bây giờ vô Finder xem mấy file mờ mờ có hiện lên chưa???

_Bước 4: Vào {Finder --->ổ đĩa Sierra (tuỳ bạn đang xài MAcOS nào) ---> User ---> chọn vào máy bạn đang dùng}

---> 01: Move to Trash file Thinkbuzan (1) (mờ do file chạy ẩn mình mở lên mới thấy).

---> 02: vô mục Library (cũng ở 01) ---> Application Support ----> Xoá tiếp 2 file Jsoft (2) và Thinkbuzan (3)

(Bước 4 này vậy là xoá được 03 file nhé)

_Bước 5: Giải nén #30 (Bước 1 đầu bài) ra được 2 File (Jsoft + Thinkbuzan) mới....bạn copy past vào thay thế cho Jsoft + Thinkbuzan đã xoá ở 02.

Cuối cùng: Ra Application chạy thử Imindmap 10 xem được chưa.

@PS:
Không cần tắt mạng và chặn Host
Không cần đăng kí dùng thử
Ẩn Finder "defaults write com.apple.finder AppleShowAllFiles FALSE" và "killall Finder".

Xem phần đính kèm 12854

amibebe

Búa Gỗ
Mình download file iMindmap 10.1 (Mac) trong post #25 khi activate thì máy báo iMindmap 10.1.0 bị damaged và bắt cho vào trash giống trường hợp của một bạn ở trên. Mình đã kiểm tra kỹ Checksum sha1 của file setup tải về bảo đảm file không lỗi, thế mà vẫn không được. Xin nhờ chủ thớt và các bạn giúp.

Sửa lần cuối:

jos tak

Gà con
có ai cài đặt được imindmap 10 cho mac m2 ko vậy, ai cài được thì giúp mình với nhé, mình xin trả phí, xin cám ơn