ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10 | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10

hnhh2t

Búa Đá
Cài lần đầu tiên mà cũng bị sorry. quần cả giờ đồng hồ cảm thấy bất lực rồi chủ tus

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Cài lần đầu tiên mà cũng bị sorry. quần cả giờ đồng hồ cảm thấy bất lực rồi chủ tus
thấy bạn và 1 số bạn khác ko làm đc. Thực chất rất đơn giản. Bạn tải bộ cài đặt vào máy cho xong. Sau khi cài xong, bạn cứ chạy CT, lúc này CT sẽ yêu cầu bạn login để dùng thử. Bạn tắt nó đi. Đóng CT lại, quay về thư mục program data, lúc này sẽ có 2 thư mục Jsoft và Thinkburan, bản chép 2 thư mục đã tải về chép đè vào là xong. chạy lại CT là dùng bình thường. Để an toàn thì bạn nên chặn trong host file (windows/system32/driver/etc/host) Riêng file host bạn dùng notepad++ mà edit rồi lưu lại là xong.

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
thấy bạn và 1 số bạn khác ko làm đc. Thực chất rất đơn giản. Bạn tải bộ cài đặt vào máy cho xong. Sau khi cài xong, bạn cứ chạy CT, lúc này CT sẽ yêu cầu bạn login để dùng thử. Bạn tắt nó đi. Đóng CT lại, quay về thư mục program data, lúc này sẽ có 2 thư mục Jsoft và Thinkburan, bản chép 2 thư mục đã tải về chép đè vào là xong. chạy lại CT là dùng bình thường. Để an toàn thì bạn nên chặn trong host file (windows/system32/driver/etc/host) Riêng file host bạn dùng notepad++ mà edit rồi lưu lại là xong.
sao của mình nó cứ hiện lên phần đăng nhập là sao nhỉ, khó quá

ruoitrau

Búa Đá Đôi
sao của mình nó cứ hiện lên phần đăng nhập là sao nhỉ, khó quá
bản này vẫn dùng địa chỉ IP cũ nên ko đăng nhập hay khởi tạo đc acc đâu. Nó bắt đăng nhập thì tắt nó đi, đóng CT lại. Lúc này mới tạo 2 thư mục mình nói ở trên, lấy phần Cr@ck chép đè vào rồi chạy CT thì OK. lúc này cũng ko bị hỏi đăng nhập gì nữa cả

ngohaminh

Gà con
Mình ko thể Cr@ck được cho Mac, nhờ các bạn hỗ trợ giúp nhé.
Xin cảm tạ nhiều.
Số điện thoại của mình Zalo: 0904224569

Mong các bạn tương trợ.

Trân trọng./.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn cài bản nào? Bản 10.1.1d thì có bạn đã comment là Cr@ck không được. Bạn tải bản 10.1.0 (link tải ở #25) và Cr@ck như hướng dẫn ở #30 nhé

ngohaminh

Gà con
Bạn cài bản nào? Bản 10.1.1d thì có bạn đã comment là Cr@ck không được. Bạn tải bản 10.1.0 (link tải ở #25) và Cr@ck như hướng dẫn ở #30 nhé
Mình dl bản 10.1.0 rồi bạn à, làm theo hd vẫn báo phải đăng ký.

Bạn hỗ trợ mình qua phone nhé?
Cám on bạn rất nhiều.
Phone mình: 0904224569

yuwakuitian

Rìu Bạc
Chắc do khả năng diễn đạt của mình kém hoặc do các bạn cũng chưa xem kỹ phần hướng dẫn, nên một lỗi phổ biến khiến nhiều bạn không làm được là các bạn đã chưa tìm đến đúng đường dẫn. Vậy bạn chịu khó tham khảo lại ý 1, mục CÀI ĐẶT, tìm đến đúng đường dẫn và thực hiện các thao tác sau nhé:
  • Tại đường dẫn /Users/Ten_Nguoi_Dung bạn xóa thư mục .thinkbuzan (số 1 trong hình dưới). Bạn cũng cần cho hiện file và thư mục ẩn (dùng lệnh: defaults write com.apple.finder AppleShowAllFiles TRUE) mới thấy.
  • Vẫn tại đường dẫn trên, bạn vào tiếp Library/Application Support (số 2 trong hình) xóa tiếp các thư mục JSoft ThinkBuzan (nếu có). Sau cùng bạn làm theo các hướng dẫn tại bước 2 của #30 nhé (không cần cài đặt lại đâu). Nếu còn gặp khó khăn gì thì cứ phản hồi lại tại đây, mình sẽ cố gắng hỗ trợ.

PS: Hiện tại, việc chặn hosts hoặc chặn kết nối cho phiên bản 10 này không còn cần thiết nữa.

Sửa lần cuối:

thanh177

Gà con
Mình cài đặt xong, đến đoạn login vào tài khoản để dùng thử thì hiện lên thông báo: "we're sorry but the license you entered is not for this product" và không thể login vào được

Bạn nào giải quyết được rồi làm ơn hỗ trợ mình với

thanh177

Gà con
Tuyệt quá bạn ơi.
Mình làm được rồi.
Cám ơn bạn rất nhiều nhé :)

Bạn có thể hướng dẫn giúp mình fix lỗi khi login: we're sorry but the license you entered is not for this product

Mình đã làm theo hướng dẫn : gỡ bỏ phiên bản cũ, xóa các file, thư mục như trong post #1, nhưng đến đoạn login thì không thực hiện được.
Cám ơn bạn

DeeDee123

Gà con
Mình đã làm được trên Macbook.:cool:

Sau đây là 5+1 bước mình làm: (các bạn làm từ từ theo trình tự nhé.)

_Bước 1: tải 02 File (10.1 #25 và cr@ck #30) về máy.

_Bước 2: Cài đặt file #25... sau đó add vào Application ...(*Lưu ý: bước này bạn chưa chạy vội chương trình mindmap ở Application - past file Cr@ck vào mới chạy). mắc công vô mục đăng kí dùng thử này nọ.

**Bước 3: Mở các file ẩn trong máy lên.... ---> Tìm kiếm với Spotlight trên máy Mac tổ hợp phím (Command + phím cách) ---> gõ Terminal ----> mở lên và past lệnh "defaults write com.apple.finder AppleShowAllFiles TRUE" vào Enter, sau đó thêm dòng "killall Finder" Enter để refesh lại Finder; bây giờ vô Finder xem mấy file mờ mờ có hiện lên chưa???

_Bước 4: Vào {Finder --->ổ đĩa Sierra (tuỳ bạn đang xài MAcOS nào) ---> User ---> chọn vào máy bạn đang dùng}

---> 01: Move to Trash file Thinkbuzan (1) (mờ do file chạy ẩn mình mở lên mới thấy).

---> 02: vô mục Library (cũng ở 01) ---> Application Support ----> Xoá tiếp 2 file Jsoft (2) và Thinkbuzan (3)

(Bước 4 này vậy là xoá được 03 file nhé)

_Bước 5: Giải nén #30 (Bước 1 đầu bài) ra được 2 File (Jsoft + Thinkbuzan) mới....bạn copy past vào thay thế cho Jsoft + Thinkbuzan đã xoá ở 02.

Cuối cùng: Ra Application chạy thử Imindmap 10 xem được chưa.

@PS:
Không cần tắt mạng và chặn Host
Không cần đăng kí dùng thử
Ẩn Finder "defaults write com.apple.finder AppleShowAllFiles FALSE" và "killall Finder".

Screen Shot 2020-05-12 at 20-compressed.jpg

Sửa lần cuối:

dongbaclangtu

Búa Gỗ
Xin cảm ơn bạn đã chia sẻ phần mềm hữu ích này!
Mình cài xong trên máy hệ window 10 64 bit và chưa chạy phần mềm mà mình tìm hai thư mục ẩn mà bạn hướng dẫn nhưng sau khi tick show hidden file rồi mình vẫn không thấy thư mục library trong thư mục user nhưng hướng dẫn. Các bạn biết chỉ giúp mình với! Mình xin cảm ơn!

Attachments

93.4 KB · Lượt xem: 6

yuwakuitian

Rìu Bạc
Phần hướng dẫn cài đặt là bao gồm các cách cài đặt cho Win và Mac, bạn chú ý kẻo nhầm. Trên Win thì các thư mục JSoftThinkBuzan nằm trong thư mục ProgramData. Còn thư mục .thinkbuzan được tạo ra khi bạn khởi chạy iMindMap lần đầu sau khi cài đặt.