ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10 | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10

Có bác nào ultraview cài hộ em đc ko T.T làm y như mấy bài hướng dẫn ở trên rồi mà vẫn bị lỗi: we're sorry but the license you entered is not for this product.
Cảm thấy bất lực :((

Cái lỗi đăng ký không được đó là do khi gỡ bỏ chưa xóa hết các tệp tin cũ nên nó nhận ra mình đã dùng thử rồi, giờ không cho dùng tiếp nữa. Các bạn cứ gỡ bỏ rồi xóa sạch các thư mục như hướng dẫn là đươc. Trên Win thì có thể chạy Trial Reset để xóa.
Ngoài ra, cũng có thể dùng phương pháp Cr@ck "offline" đã nói ở các post #30 (Mac) và #40 (Win), đơn giản và nhanh gọn hơn.
mình vừa làm theo bạn nói và đã cài được rồi.
bây giờ lại phát sinh 1 vấn dề : imindmap 10 không nhận các fonts chữ cài thêm.
mình dùng 8, 9đều chưa gặp lỗi này bao giờ :(
nếu bạn không giúpđược cái này chắc phải bỏđi cài bản cũ quá :((

yuwakuitian

Rìu Bạc
Có bác nào ultraview cài hộ em đc ko T.T làm y như mấy bài hướng dẫn ở trên rồi mà vẫn bị lỗi: we're sorry but the license you entered is not for this product.
Cảm thấy bất lực :((
Trên các máy đã từng cài đặt iMM, bạn chú ý: cần tìm đúng các đường dẫn và xóa sạch các thư mục cũ của iMM. Nếu là Windows thì có thể chạy Trial Reset để xóa (bạn xem kỹ lại #1 nhé)
mình vừa làm theo bạn nói và đã cài được rồi.
bây giờ lại phát sinh 1 vấn dề : imindmap 10 không nhận các fonts chữ cài thêm.
mình dùng 8, 9đều chưa gặp lỗi này bao giờ :(
nếu bạn không giúpđược cái này chắc phải bỏđi cài bản cũ quá :((
Trên máy mình thì iMM10 vẫn nhận và hiển thị bình thường các font có trên máy. Bạn coi các hình bên dưới:

Hai hình này là font VNABC trích xuất từ bộ Vietkey 2000:

Còn dưới là font Tàu:

Mình dùng Win 10 64-bit.

Sửa lần cuối:

wtycrj

Gà con
Cám ơn rất tốt.

Hamano Kaito

Moderator
Xin chủ topc mình post 1 đoạn ngắn về soft này.
Ayoa là 1 phiên bản mới hoàn toàn (sử dụng mây để quản lý thông tin của soft). Soft này là 1 phiên bản nâng cấp từ ThinkBuzan iMindMap
Với tính năng cũng y chang như bản tiền nhiệm. Nên có lẽ các bạn từng dùng soft ThinkBuzan iMindMap sẽ rất dễ tiếp cận.
Hôm nay mình sẽ úp fix offline cho các bạn tiếp cận xài test demo thử <== vì offline nên vài tính năng sẽ ko thể nào có được so với bản online (nói chung là xài cho vui ấy mà)
Hình demo xem ở #101 | Link
Fix lẫn bộ cài |
  • Các bạn có thể share cho nhau <== nhưng với fix này mình sẽ đặt yêu cầu như vậy (sẽ ko hạ xuống)
  • Tài khoản mặc định là VnZoom <== bạn ko thể sử dụng tài khoản riêng của bạn tạo được
  • Cách fix bằng tay sẽ ko share ra....có lý do riêng

Sửa lần cuối:

bjknight

Gà con
Các bạn ơi cho mình hỏi. Mình đã thử hết mọi cách để cài trên Mac vẫn không được. Có bạn nào ultraview giúp mình với.

Đầu tiên là cách online:
Mình cũng đã vào thư mục application support để tìm và xoá các thư mục "Jsoft" và "ThinkBuzan" nhưng không thấy (mình xoá app đi cài đi cài lại nhưng vẫn không thấy 2 folder này), mặc dù mình đã làm theo để hiện các folder ẩn, mình thấy được rất nhiều folder ẩn trong finder.

Mình cũng đã tìm vào file hosts để đổi lại các địa chỉ IP như hướng dẫn

Đối với phiên bản 10.1.1 Mình đã cài, sau đó đăng ký và đăng nhập vẫn bị lỗi là "We are sorry, but your license..." như các bạn ở trên.

Đồi với phiên bản 10.1.0 Thì mình bị crash, và Mac bắt chuyển app vào thùng rác.

Cách offline

Mình tải về và bỏ vào đúng thư mục như đã hướng dẫn.

Tắt wifi, thì lúc login nó nói login unsucessfully. Mở wifi thì nó nói "We are sorry, but your license..."
Mình đã xoá đi đọc hết các post trong thread và làm đi làm lại nhiều lần nhưng đều không được có bạn nào ultraview cứu mình với :((

yuwakuitian

Rìu Bạc
Các bạn ơi cho mình hỏi. Mình đã thử hết mọi cách để cài trên Mac vẫn không được. Có bạn nào ultraview giúp mình với.

Đầu tiên là cách online:
Mình cũng đã vào thư mục application support để tìm và xoá các thư mục "Jsoft" và "ThinkBuzan" nhưng không thấy (mình xoá app đi cài đi cài lại nhưng vẫn không thấy 2 folder này), mặc dù mình đã làm theo để hiện các folder ẩn, mình thấy được rất nhiều folder ẩn trong finder.

Mình cũng đã tìm vào file hosts để đổi lại các địa chỉ IP như hướng dẫn

Đối với phiên bản 10.1.1 Mình đã cài, sau đó đăng ký và đăng nhập vẫn bị lỗi là "We are sorry, but your license..." như các bạn ở trên.

Đồi với phiên bản 10.1.0 Thì mình bị crash, và Mac bắt chuyển app vào thùng rác.

Cách offline

Mình tải về và bỏ vào đúng thư mục như đã hướng dẫn.

Tắt wifi, thì lúc login nó nói login unsucessfully. Mở wifi thì nó nói "We are sorry, but your license..."
Mình đã xoá đi đọc hết các post trong thread và làm đi làm lại nhiều lần nhưng đều không được có bạn nào ultraview cứu mình với :((
Chắc tại mình diễn giải kém nên bạn và một số bạn khác khi đọc đã không chú ý: các thư mục JSoft và ThinkBuzan nằm bên trong thư mục tài khoản người dùng, tức là từ thư mục gốc, bạn vào Users, rồi vào thư mục của tài khoản người dùng đang đăng nhập, rồi vào tiếp Library, rồi Application Support... Bạn xem lại hình ở post #15 để hiểu rõ hơn nhé.
Do bạn chưa tìm đúng đường dẫn, không tìm và xóa được mấy thư mục trên, nên việc Cr@ck không thành công cũng là tất nhiên thôi. Vậy bạn tìm lại cho chính xác nhé.
Ultraview thì mình chưa dùng bao giờ, ngại lắm. :)

bjknight

Gà con
Thật sự mình đã xem lại kỹ xem làm sai ở bước nào, nhưng vẫn không được, đây là video cả quá trình từ xoá đi cài lại của mình có gì nhờ các bạn xem giúp mình với ạ. Huhu

yuwakuitian

Rìu Bạc
Giờ mới để ý trang chủ imindmap giờ đã đổi thành ayoa.com, các tên miền trong danh sách chặn host thì không còn hoạt động hoặc được trỏ sang trang ayoa.com. Như vậy là không thể dùng phương pháp kích hoạt dùng thử online cho iMindMap 10 và các phiên bản cũ hơn của imm dược nữa rồi, việc chặn hosts cho các phiên bản này cũng không còn cần thiết (đã test).

Về vấn đề của bạn bjknight:
trên mấy con Mac ảo của mình, kể cả trên Mojave 10.14.5 thì lại chỉ cài đặt được từ file imindmap10_mac_10.1.0.dmg (file kia bị crash), gói Cr@ck offline là mình cài đặt, cập nhật lên 10.1.1d rồi Cr@ck nên có thể không dùng được nếu cài đặt từ bản 10.1.1d chăng? Vụ này thì mình bí rồi.

tienok2004

Gà con
Phải đăng ký thành viên để vô cảm ơn bạn. Mình áp dụng cách cài offline và thành công. Cảm ơn chủ thớt nhiều

Sẵn tiện cho mình hỏi là mình vô Option > log in tài khoản đã đăng ký được không. Nó có khóa phần mềm lại không chủ thớt ơi

Cảm ơn bạn