Thi Thoảng Shutdown mà lại Restart ?? Do đâu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thi Thoảng Shutdown mà lại Restart ?? Do đâu

Tình trạng là khoảng 1 năm đổ lại đây PC của mình khi Shutdown thì có đôi lúc lại thành Restart ? cũng không phải thường xuyên độ 10 20 lần tắt thì bị một lần.
Qua nhiều lần cái win, vệ sinh máy móc, nhưng vẫn bị. Liệu có phải do nút nguồn trên Case có vấn đề?
Máy rất ít khi bị nên cũng không có cách nào kiểm trả triệt để cũng như khó lòng quay được video. Mong các bác tư vấn giúp, Có bác nào đã gặp trường hợp này chưa.
May em win bản quyền , cập nhật thường xuyên. Driver update liên tục.
Thanks các bác !!!!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn thử tắt các mục enable trong power management trong bios xem . vì nhiều trường hợp do main là chính

Daniel Nguyen

Búa Gỗ
Bạn thử tắt máy bằng câu lệnh trước, bằng cách mở cmd bằng administrator và gõ:" shutdown -s -t 0 " . Có thể lưu lại thành file .bat. Chỉ cần click là tắt máy. Sử dụng cmd tắt máy một thời gian theo dõi xem hiện tượng có xảy ra không, từ đó có thể loại bỏ được một số các nghi vấn.

Bạn thử tắt máy bằng câu lệnh trước, bằng cách mở cmd bằng administrator và gõ:" shutdown -s -t 0 " . Có thể lưu lại thành file .bat. Chỉ cần click là tắt máy. Sử dụng cmd tắt máy một thời gian theo dõi xem hiện tượng có xảy ra không, từ đó có thể loại bỏ được một số các nghi vấn.
để em thử xem nhưng phải độ 4 5 ngày chắc mới có kết quả hoặc hơn, Thanks bác