Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Xin hỏi cách sửa lỗi HDD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Xin hỏi cách sửa lỗi HDD

• Thread starter hoadainhan70
  • Ngày gửi
H

hoadainhan70

Tôi có 1 HDD hiệu SamSung 250GB mới hết bảo hành , trước đây dùng cho đầu thu camera an ninh nhưng bị lỗi gì đó không ghi được nữa , giờ tôi lắp vào PC thì bắt Format Tôi đã Format song và chép dữ liệu bình thường , có điều chỉ vài hôm sau là HDD lại bắt Format mới đọc được cứ như vậy , Tôi đã thử dùng công cụ cắt Bad trên Hinren boot CD để cắt Bad nhưng không phát hiện ra lỗi Bad nào . Vậy là lỗi gì và có cách nào để sửa không , nhờ anh em tư vấn giúp

ngao_op

chia sẻ kết nối bạn bè.
anh thử format nhưng ko tích vào quick format xem sao. còn anh dùng công cụ gì để cắt bad, trước tiên phải dùng cái gì để scan nó ra trước đã rồi mới tình cắt chứ, mình thường dùng thằng HDD Regenerator trong hirentboot để xử lý.
. HDD gắn trên đầu thu rất dễ lỗi vì nguồn điện ko ổn định, chạy 24/24 nên độ bền nó ko cao. nếu tận dụng lại, mình nghĩ a nên chứa những gì ko thật sự quan trọng, chứ ko nó chết bất ngờ thì a toi hết dữ liệu