Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Cổng HDMI không hiển thị lên được. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Cổng HDMI không hiển thị lên được.

• Thread starter phuongla83
  • Ngày gửi
P

phuongla83

Chào các bạn,

Mình mới gắn main mới Esonic H61 vào để dùng.
Lúc trước sài Gigabyte thì sử dụng HDMI bình thường cho màn hình Samsung 24F350FH. Sau khi thay main esonic H61 vào thì khi boot lên bằng cáp HDMI nó hiển thị lên màn mình bình thường tới chử
Starting Windows . nhưng sau đó thì màn hình tắt lịm. phải chuyển qua hiển thị bằng cáp VGA củ thì hiển thị bình thường.
Nhưng khi mình cài win bằng USB xong chưa cài driver gì hết thì màn hình vẫn hiển thị bình thường bằng cáp HDMI.

Các bạn nào biết chỉ dùm mình.
Cám ơn.

Chào các bạn,

Mình mới gắn main mới Esonic H61 vào để dùng.
Lúc trước sài Gigabyte thì sử dụng HDMI bình thường cho màn hình Samsung 24F350FH. Sau khi thay main esonic H61 vào thì khi boot lên bằng cáp HDMI nó hiển thị lên màn mình bình thường tới chử
Starting Windows . nhưng sau đó thì màn hình tắt lịm. phải chuyển qua hiển thị bằng cáp VGA củ thì hiển thị bình thường.
Nhưng khi mình cài win bằng USB xong chưa cài driver gì hết thì màn hình vẫn hiển thị bình thường bằng cáp HDMI.

Các bạn nào biết chỉ dùm mình.
Cám ơn.
Hình như mình cũng bị giống bạn, cùng 1 hãng main esonic mà mình là g31. Mình gắn cara vga gtx 650 xuất hdmi ra màn hình. Dùng 1 thời gian thì lỗi. Sau khi cài lại win chưa cài driver cara màn hình vẫn xuất hdmi được, cài driver xong khởi động vào tới start Windows thì đen thui luôn trong khi cắm cổng vga trên vga vào màn hình khác thì bình thường. Mình sửa hoài chọn 1 màn hình hiển thị là Ti-Vi dung hdmi thôi dung được 1 thời gian thì lại tắt màn hình khởi động lại làm toi luôn cái ổ đĩa của mình luôn. Mình mới mua lại cái Hdd mới dùng giờ màn hình cũng bị lỗi đang sử dụng lúc hiện xanh, đỏ, đen cả màn hình lúc tự khởi động lại lúc ko có gì luôn. Sợ sắp toi luôn con vga quá định Lên hỏi cao thủ nào chữa giúp thì thấy bạn cùng lỗi. Mà mình còn bị cái lỗi ram 4gb mà nhận có 3.25gb còn gắn vga rời vào tụt còn 2.75gb luôn. Mình tin cái main hãng này lỡm. Tiện hỏi bạn nào biết lỗi mấy mình thế này là thế nào. Ban đầu nó bị tắt màn hình tự khởi động lại và báo display driver has responding gì đó mình cài driver vga màn hình ko báo chữ đó nữa mà tự động đen thui hoặc xanh ko khởi động lại luôn.

tranvantung

Búa Gỗ
Là vì 2 bạn dùng main dởm , không có thương hiệu, ham rẻ thì đấy là cái giá phải trả, do độ phân giải màn hình cao nên main không xuất hình nổi, bạn thử set độ phân giải thấp nhất sao đó cắm lại thử thằng HDMI sẽ lên ngay