Chia sẻ - Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công! | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Test code convert Office 2019 Volume sang Retail thành công!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bây giờ tôi tiếp tục test với code do bạn @haibmh sưu tầm:

Cũng với bản Win lúc sáng, tức là cài với bản VL, sau đó kích hoạt VL license và chạy code để có thêm Retail license. Bây giờ tôi dùng lệnh xoá toàn bô key trong đó, tôi thấy nó có cả key KMS với 5 ký tự cuối là 6MWKP, các bạn xem một số hình sau đây:

Hình đã remove key Retail, chỉ còn key VL:

TEST RETAIL-3  2019-02-22_113747.png

TEST RETAIL-4  2019-02-22_113747.png

Office hoàn toàn chưa kích hoạt

TEST RETAIL-5  2019-02-22_113747.png

Key KMS còn vì trước đó tôi cài bản Volume, tôi cũng sẽ remove luôn:

TEST RETAIL-6  2019-02-22_113747.png

Bây giờ thì chỉ còn key của Windows LTSC.

TEST RETAIL-7  2019-02-22_113747.png

TEST RETAIL-8  2019-02-22_113747.png

Hoàn toàn không còn key Office nào trong máy như hình trên, tiếp tục chạy code của @haibmh từ CMD, run as admin, trong code tôi đã xoá " start winword " rồi, nên khi chạy xong thì các bạn mở MSAct Plus và điền key vào, đây là key VL:

TEST RETAIL-9  2019-02-22_113747.png

Còn đây là key Retail :

TEST RETAIL-10  2019-02-22_113747.png

Tôi không biết là test trên máy ảo như thế này có chính xác hay không? Các bạn cứ test thử trên máy thật rồi cho tôi biết kết quả nhé, cảm ơn các bạn.

Attachments

• TEST RETAIL-4  2019-02-22_113747.png
    TEST RETAIL-4 2019-02-22_113747.png
    227 KB · Lượt xem: 41
  • TEST RETAIL-11  2019-02-22_113747.png
    TEST RETAIL-11 2019-02-22_113747.png
    115.6 KB · Lượt xem: 40

maiphuong

Rìu Bạc Đôi

Cũng với bản Win lúc sáng, tức là cài với bản VL, sau đó kích hoạt VL license và chạy code để có thêm Retail license. Bây giờ tôi dùng lệnh xoá toàn bô key trong đó, tôi thấy nó có cả key KMS với 5 ký tự cuối là 6MWKP, các bạn xem một số hình sau đây:

Xem phần đính kèm 2290

Xem phần đính kèm 2292

Xem phần đính kèm 2293

Xem phần đính kèm 2295

Xem phần đính kèm 2296

Xem phần đính kèm 2297

Hoàn toàn không còn key Office nào trong máy như hình trên, tiếp tục chạy code của @haibmh từ CMD, run as admin, trong code tôi đã xoá " start winword " rồi, nên khi chạy xong thì các bạn mở MSAct Plus và điền key vào, đây là key VL:

Xem phần đính kèm 2298

Còn đây là key Retail :

Xem phần đính kèm 2299

Tôi không biết là test trên máy ảo như thế này có chính xác hay không? Các bạn cứ test thử trên máy thật rồi cho tôi biết kết quả nhé, cảm ơn các bạn.
Cảm ơn đã chia sẻ

wewewe

Gà con
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt Office 2016 Pro.
- Key: W6H2N-HTBCF-R27CJ-VGXTT-XQBVM
- ID:
3366574
9541365
3684020
6966546
1709912
5732046
0408845
4983713
3594002
- Chân thành cám ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cài nhiều office trong 1 win như nào đấy ông? Chỉ cháu với

Là Bà chứ không phải Ông cháu nhé, cứ gọi là Bác cho dễ xưng hô. Chiêu cài nhiều Office trong Win là do Bác @thuwowngr bày đó cháu, Bác là người thực hành thôi. Cài bản 2010, 2013 với file ISO trước và cài bản 2016 hay 2019 với tool C2R. Với 2019 và 2016 chỉ dùng được một trong hai, muốn dùng bản này thì phải remove key của bản kia. Cháu cũng có thể cài 2019 với tools C2R trước rồi sau đó cài mấy bản kia với file ISO. Cháu cài thử xem.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Là Bà chứ không phải Ông cháu nhé, cứ gọi là Bác cho dễ xưng hô. Chiêu cài nhiều Office trong Win là do Bác @thuwowngr bày đó cháu, Bác là người thực hành thôi. Cài bản 2010, 2013 với file ISO trước và cài bản 2016 hay 2019 với tool C2R. Với 2019 và 2016 chỉ dùng được một trong hai, muốn dùng bản này thì phải remove key của bản kia. Cháu cũng có thể cài 2019 với tools C2R trước rồi sau đó cài mấy bản kia với file ISO. Cháu cài thử xem.
Dạ vâng ạ. Cháu cảm ơn ạ. Gọi bằng Bác thì hơi không hợp lí nhưng Bà nói như vậy thì từ giờ cháu xin gọi là Bác ạ.

Dropbox

Búa Đá Đôi

Xem phần đính kèm 2290

Xem phần đính kèm 2292

Xem phần đính kèm 2293

Xem phần đính kèm 2295

Xem phần đính kèm 2296

Xem phần đính kèm 2297

Xem phần đính kèm 2298

Còn đây là key Retail :

Xem phần đính kèm 2299

Chuẩn rồi. Nhập như vậy là được.

guest11

Rìu Chiến Chấm
You da man!

testerhn2005

Búa Gỗ
Bài viết cũ nhưng đúng lúc cái đang loay hoay thử test thì lại gặp các bác chia sẻ tường tận. Xin cảm ơn các rìu chiến.
Tối nay sục sạo được key 2019 VL ProPlus còn ngon, xin gửi lại cảm ơn cho ai còn vào thăm thread hay ho này
Mã:
"58344e51542d395250424b2d374d4832462d47383234342d54564d4444" - HEX nhé.

Xin hỏi các bác thêm một ý là nếu chạy ospp dstatusall sẽ thấy rất nhiều lượt inpkey và unpkey lưu lại. Ngoài việc rearm ra thì có cách nào clean up nó sạch sẽ hơn không, nhìn rác máy mà biết đâu lại bị telemetry của MS gửi đi khiến key nhanh bị block hơn.

phongtv

Búa Đá
Thân chào các bạn, hôm trước cháu @chubinhphuong có hướng dẫn tôi cài nhiều bản Office trong một Win, đồng thời cháu cũng chia sẻ cho tôi Code để convert từ Office 2019 Retail sang VoLume, đúng ra là cách nạp Skus như sau:

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Con xin hỏi bác @Hoang Duch2 và các bạn một trường hợp rất hay gặp đó là khi cài xong Office 2019 thì không có key retail (rất hiếm) nên phải chuyển đổi sang Volume và kích hoạt bằng key mark. Một ngày đẹp trời nào đó mình vô tình gặp được key Office 2019 retail. Vậy lúc này mình có thể chuyển Office 2019 Volume ngược trở lại bản retail để nhập key retail kích hoạt được hay không? Nếu được xin bác chia sẻ cách làm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Con xin hỏi bác @Hoang Duch2 và các bạn một trường hợp rất hay gặp đó là khi cài xong Office 2019 thì không có key retail (rất hiếm) nên phải chuyển đổi sang Volume và kích hoạt bằng key mark. Một ngày đẹp trời nào đó mình vô tình gặp được key Office 2019 retail. Vậy lúc này mình có thể chuyển Office 2019 Volume ngược trở lại bản retail để nhập key retail kích hoạt được hay không? Nếu được xin bác chia sẻ cách làm.

Chào con, nếu con đã cài bản 2019 RT và dùng key Mark để activate, giờ muốn làm lại với key RT, ví dụ như key này, chú ý chổ đóng khung hình chữ nhật:

Sau đó check lại từ đường dẫn trong máy như hình:

Dùng lệnh này từ CMD, run as admin để chuyển sang License trên, lưu ý đây chỉ là lệnh đơn giản nạp license, không có xoá key Mark trước đó nhé, chép cả 3 dòng lệnh cùng 1 lúc rồi nhấn Enter:

Trong code đó, con lưu ý chổ : Proplus2019MSDNR_Retail*.xrm-ms', nếu con tìm thấy key RT khác ví dụ như hình:

Ở topic chia sẻ key con sẽ thấy tên là HomeBusiness2019R_Retail, con lại chép vào lệnh trên và nhớ giữ nguyên: [*.xrm-ms'] đàng sau nó nhé.

Chờ cho nó chạy xong thì con điền key vào theo cách con vẫn điền để lấy Step 2 hay là IID rồi nhờ Supporters hổ trợ tại các topic giúp kích hoạt. Bác không thể nói hết tất cả vì như vậy sẽ làm ảnh hưởng tới các supporters.

Thân chúc con thao tác thành công !

phongtv

Búa Đá
Chào con, nếu con đã cài bản 2019 RT và dùng key Mark để activate, giờ muốn làm lại với key RT, ví dụ như key này, chú ý chổ đóng khung hình chữ nhật:

Sau đó check lại từ đường dẫn trong máy như hình:

Dùng lệnh này từ CMD, run as admin để chuyển sang License trên, lưu ý đây chỉ là lệnh đơn giản nạp license, không có xoá key Mark trước đó nhé, chép cả 3 dòng lệnh cùng 1 lúc rồi nhấn Enter:

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Trong code đó, con lưu ý chổ : Proplus2019MSDNR_Retail*.xrm-ms', nếu con tìm thấy key RT khác ví dụ như hình:

Ở topic chia sẻ key con sẽ thấy tên là HomeBusiness2019R_Retail, con lại chép vào lệnh trên và nhớ giữ nguyên: [*.xrm-ms'] đàng sau nó nhé.

Chờ cho nó chạy xong thì con điền key vào theo cách con vẫn điền để lấy Step 2 hay là IID rồi nhờ Supporters hổ trợ tại các topic giúp kích hoạt. Bác không thể nói hết tất cả vì như vậy sẽ làm ảnh hưởng tới các supporters.

Thân chúc con thao tác thành công !
Để con tóm tắt lại để xem con có theo kịp những gì bác trình bày không, nếu có thời gian nhờ bác xem lại giúp con:
Cài Office 2019, do không có key retail nên phải convert sang bản VL và kích hoạt bằng key mark. Sau đó, tìm thấy key retail. Dưới đây là những gì bác trình bày:
cmd, run as adim:
............................
Sau đó nhập key retail vào và kích hoạt bình thường.
P/s: lúc này bản Office 2019 đang là VL, mình không phải convert ngược lại bản retail để dùng key retail kích hoạt hả bác?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để con tóm tắt lại để xem con có theo kịp những gì bác trình bày không, nếu có thời gian nhờ bác xem lại giúp con:
Cài Office 2019, do không có key retail nên phải convert sang bản VL và kích hoạt bằng key mark. Sau đó, tìm thấy key retail. Dưới đây là những gì bác trình bày:
cmd, run as adim:

Sau đó nhập key retail vào và kích hoạt bình thường.
P/s: lúc này bản Office 2019 đang là VL, mình không phải convert ngược lại bản retail để dùng key retail kích hoạt hả bác?
Bác đã gửi riêng cái code cho con, giờ con lại đem ra public, bởi vì code này hay đúng hơn là lệnh nạp license quá đơn giản không phải Pro như của các chuyên gia về kích hoạt Office, có kèm theo nhiều lệnh khác nên bác không muốn show ra con à, con sửa lại cmt nhé.

Bác đã nói rõ ràng rồi trường hợp với bản office của con, tức là đầu tiên con cài bản RT, sau đó lại kích với key Mark và trong máy con vẫn còn folder Root, tức là đã có sẵn cái license của RT như các hình minh hoạ của bác, giờ con chỉ cần nhìn tên key là loại nào thì con sửa đổi từ cái lệnh của bác gửi cho phù hợp, thao tác này là nạp thêm license RT vào, khi có key đúng với license RT thì con làm kích hoạt thôi. Bác nhớ hồi lâu bác có gửi vào IB cho con một số tools cần thiết, con xem lại nhé.

phongtv

Búa Đá
Bác đã gửi riêng cái code cho con, giờ con lại đem ra public, bởi vì code này hay đúng hơn là lệnh nạp license quá đơn giản không phải Pro như của các chuyên gia về kích hoạt Office, có kèm theo nhiều lệnh khác nên bác không muốn show ra con à, con sửa lại cmt nhé.

Bác đã nói rõ ràng rồi trường hợp với bản office của con, tức là đầu tiên con cài bản RT, sau đó lại kích với key Mark và trong máy con vẫn còn folder Root, tức là đã có sẵn cái license của RT như các hình minh hoạ của bác, giờ con chỉ cần nhìn tên key là loại nào thì con sửa đổi từ cái lệnh của bác gửi cho phù hợp, thao tác này là nạp thêm license RT vào, khi có key đúng với license RT thì con làm kích hoạt thôi. Bác nhớ hồi lâu bác có gửi vào IB cho con một số tools cần thiết, con xem lại nhé.
Xin lỗi bác, con sửa lại rồi, con tập trung vào bài viết của bác quá nên không để ý. Nhờ có bác giờ con chỉ chờ key Proplus2019MSDNR_Retail chia sẻ trên diễn đàn mình là kích hoạt. Trước đó con cứ nghĩ phải gỡ bản Office 2019 Volume ra, rồi cài lại Office 2019 Retail khi có key, chỉ sợ là không kịp vì key Retail nhanh hết lắm. Con có tham khảo được Cách kích hoạt Window & Office bằng CMD từ topic này, nếu có thời gian bác xem qua giúp con xem có chỗ nào cần sửa không:

Sửa lần cuối: