Hỏi/ Thắc mắc - Tenda W311R | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tenda W311R

datuan07

Búa Gỗ Đôi
Mình đang dùng con moderm wifi trên để phát wifi cho trên lầu. Nay nó có 2 triệu chứng:
1. Xài lâu chút là mất mạng lan, wifi luôn.
2. Nghĩ là do bị nóng nên khi ko dùng mình tắt nguồn. Khi mở nguồn lại là cấu hình của nó mất sạch chuyển wifi sang open, phải setup thông số lại, tạm thời backup cấu hình ra file rồi restore cho nhanh.
Firmware nó là phiên bản sau cùng rồi, ko nâng cấp được nữa.
Có bạn nào gặp giống mình không và cách xử lý cho mình học hỏi với ?
Xin cảm ơn !

ngao_op

chia sẻ kết nối bạn bè.
Mình đang dùng con moderm wifi trên để phát wifi cho trên lầu. Nay nó có 2 triệu chứng:
1. Xài lâu chút là mất mạng lan, wifi luôn.
2. Nghĩ là do bị nóng nên khi ko dùng mình tắt nguồn. Khi mở nguồn lại là cấu hình của nó mất sạch chuyển wifi sang open, phải setup thông số lại, tạm thời backup cấu hình ra file rồi restore cho nhanh.
Firmware nó là phiên bản sau cùng rồi, ko nâng cấp được nữa.
Có bạn nào gặp giống mình không và cách xử lý cho mình học hỏi với ?
Xin cảm ơn !

trước có 1 con khi lắp khuyến mãi của nhà mạng cũng bị tình trạng như vậy khi mất điện là nó sốc quên hoặc ko vào, phải tắt để vài phút rồi mở nguồn.
việc update Firmware ko phải lúc nào cũng tối ưu nhất, có khi bản cũ lại xài tốt hơn bản mới. nên trước khi update cần backup lại cái cũ để có gì restore cho nhanh. giờ đầu tiên bạn có thể tìm bản cũ hơn và úp lại xem có được ko.
nếu vẫn ko được, cải thiện bằng cách đặt nó chỗ nào thông thoáng hơn, có dư thì cho nó cái cục tích điện khi cúp điện thì nó ko bị sốc. còn nếu ko được thì thay thế con khác vậy, dòng tenda rẻ tiền chán lắm.

datuan07

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn bạn. FW này đã update lâu rồi, để thử down bản cũ xem.