Yêu cầu Phần mềm - tạo phân vùng recovery ẩn sau khi cài Win hoàn chỉnh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm tạo phân vùng recovery ẩn sau khi cài Win hoàn chỉnh

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác, hiện em cần 1 phần mềm có khả năng sau (em thường thấy na ná như trong laptop HP, Dell)
1. Sau khi cài Win hoàn chỉnh. Em sẽ tạo 1 phân vùng ẩn và backup toàn bộ ổ C&D thành 1 image vào phân vùng ẩn này.
2. Tạo 1 menu boot, đơn giản 2 dòng, chỉnh được thời gian đợi của menu: boot vô Win hoặc boot vào recovery
3. Sau khi chọn boot recovery, nó sẽ báo 1 hộp thoại hỏi xác nhận như sau khi recovery sẽ mất hết dữ liệu, bạn có chắc chứ... đại loại vậy (nếu có pass bảo vệ càng tốt).
4. Sau khi xác nhận thì phần mềm sẽ tự động recovery ổ C&D quay lại ngay thời điểm backup trước đó.
Lý do: Em triển khai cho nhiều người sử dụng ở nhiều nơi, khi máy trục trặc thì họ có thể tự xử lý ngay lập tức. Còn phần mềm & data đều trên cloud nên ko lo.
Cám ơn các bác.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
win 10 có tùy chọn reset win khi lỗi mà bác, hoặc bác có thể cho ng ta 1 bộ cài win chuẩn tương ứng với phiên bản đang sử dụng khi gặp lỗi win thì repair win lại thôi

malemkhoang

Rìu Chiến
Tôi cho rằng nhu cầu của bạn là dư thừa.
Thứ nhất, nhiều người hiện nay vẫn còn ưa dùng Norton Ghost hơn là Acronis true image... Song dù là gì đi nữa thì đó cũng là những phần mềm sao lưu và khôi phục hệ thống tuyệt vời.
Thứ hai, bản thân Windows có chức năng backup, ít người ưa dùng chức năng này do tính kém linh hoạt của nó cùng với suy nghĩ bị mất dung lượng ổ đĩa.
Thứ ba, người sử dụng (NSD) chưa chắc đã có đủ năng lực để "tự xử" như bạn nghĩ.

OneKey Ghost là công cụ mà cho đến nay vẫn còn có hiệu quả tốt cho hệ thống Windows. Nó có đủ chức năng theo yêu cầu của bạn: Tạo ghost, Tạo menu khởi động, đặt mật khẩu truy cập.

Windows có thể chạy được trên đĩa cứng ảo (VHD/VHDX) tương tự như đĩa thật. Nếu triển khai theo cách này bạn cũng có thể đạt được yêu cầu. Tuy nhiên, việc giải quyết vấn đề dung lượng vẫn là vấn đề phải cân đối. Ngoài ra, về khả năng update thì dùng VHD/VHDX là nhất.​

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Tôi cho rằng nhu cầu của bạn là dư thừa.
Thứ nhất, nhiều người hiện nay vẫn còn ưa dùng Norton Ghost hơn là Acronis true image... Song dù là gì đi nữa thì đó cũng là những phần mềm sao lưu và khôi phục hệ thống tuyệt vời.
Thứ hai, bản thân Windows có chức năng backup, ít người ưa dùng chức năng này do tính kém linh hoạt của nó cùng với suy nghĩ bị mất dung lượng ổ đĩa.
Thứ ba, người sử dụng (NSD) chưa chắc đã có đủ năng lực để "tự xử" như bạn nghĩ.

OneKey Ghost là công cụ mà cho đến nay vẫn còn có hiệu quả tốt cho hệ thống Windows. Nó có đủ chức năng theo yêu cầu của bạn: Tạo ghost, Tạo menu khởi động, đặt mật khẩu truy cập.

Windows có thể chạy được trên đĩa cứng ảo (VHD/VHDX) tương tự như đĩa thật. Nếu triển khai theo cách này bạn cũng có thể đạt được yêu cầu. Tuy nhiên, việc giải quyết vấn đề dung lượng vẫn là vấn đề phải cân đối. Ngoài ra, về khả năng update thì dùng VHD/VHDX là nhất.​
Cám ơn. Mình sẽ thử Onekey Ghost xem sao. Vì có nhiều khi nhân viên tính tiền hoặc phòng khám có nhiều chi nhánh, khi lắp đặt và hd cách recovery 1 cách dễ nhất là mở máy, hiện boot menu 3 giấy (nếu ko bấm j thì vào win hoặc bấm nút nào đó sẽ vào recovery và tự động chạy recovery sau đó tự động boot máy trở lại để vào win