Công cụ Internet - Tải về để trải nghiệm Microsoft Edge nhân Chromium chính thức từ Microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Tải về để trải nghiệm Microsoft Edge nhân Chromium chính thức từ Microsoft

Ff360

Xôi Chả Lạc
Như vậy, sau khoảng thời gian sử dụng bản leak trên mạng, Microsoft đã chính thức phát hành bản Insider cho Microsoft Edge nhân Chromium của mình. Hầu hết các bạn từng đăng ký tham gia nhận làm "chuột bạch" đều đã nhận được Link tải về.

3384

Lưu ý: Microsoft Edge nhân Chromium hiện tại chỉ xây dựng cho bản Windows 10 64 bit, do vậy những bạn sử dụng bản 32 bit không thể sử dụng và trải nghiệm.

3385

Tải về
Mã:
https://www.microsoftedgeinsider.com/en-us/

3386

Hướng dẫn fix các lỗi phát sinh
Mã:
https://microsoftedgesupport.microsoft.com/hc/en-us/articles/360019102233

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cha cha, có update online ngon àh, phải thử ngay và luôn, bữa xài bản share bên diễn đàn China thấy ớn quá. :(

kinhthienvuong

Búa Đá
Cảm nhận đầu tiên sau 1 tiếng dùng là: Tốc độ tải trang web nhanh (Nhanh hơn chrome và FF đang sài trên 1 máy), chưa phát hiện lỗi gì.
Khởi động sẽ bị ăn sẵn 500MB ram, 1 tab VN-ZOOM lên 800MB, 1 Tab Youtube lên 1.2GB. 10 Tab khác nhau sẽ ăn tầm hơn 2.2GB ram. Các tab về sau càng mở càng chậm, tốc độ CPU không thường xuyên trên 80%, chỉ nháy cái lại tụt thẳng xuống thấp.

Laptop mình cùi, dùng i5 3210M + 8GB ram + SSD nên đó là 1 số trải nghiệm đầu tiên

Administrator

Administrator
Cảm nhận đầu tiên sau 1 tiếng dùng là: Tốc độ tải trang web nhanh (Nhanh hơn chrome và FF đang sài trên 1 máy), chưa phát hiện lỗi gì.
Khởi động sẽ bị ăn sẵn 500MB ram, 1 tab VN-ZOOM lên 800MB, 1 Tab Youtube lên 1.2GB. 10 Tab khác nhau sẽ ăn tầm hơn 2.2GB ram. Các tab về sau càng mở càng chậm, tốc độ CPU không thường xuyên trên 80%, chỉ nháy cái lại tụt thẳng xuống thấp.

Laptop mình cùi, dùng i5 3210M + 8GB ram + SSD nên đó là 1 số trải nghiệm đầu tiên
thêm chút hình ảnh vào cho sinh động bạn ơi

Hamano Kaito

Moderator
Thông tin về máy của mình
CPU AMD A8-7600 | Ram 8G | HDD bình thường thôi 1TGB
Mình có nhận xét như sau | Load nhanh chỉ khi ko có add-on, khi đã cài add on vào thì load chậm hơn Firefox <= Mặc dù firefox Add-on nhiều hơn, vì 1 vài lý do nên 1 số add-on họ ko làm trên chrome
Ram của Edge Dev này lúc nào cũng xác xê với firefox <= Lý do ram của Edge Dev ít hơn firefox là mình chưa cài đủ add-on như firefox.
Còn load thì khá nhanh, vì mình dùng chrome thì cũng load nhanh y chang vậy
Hình 1. Khởi tạo khi chưa có add- on, truy cập vào topic này

Hình 2. Chỉ mở tab thôi nhưng chưa duyệt web <= đã cài 1 số add-on cho Edge Dev

Hình 3. Duyệt vào web như hình 1 <= Đã cài 1 số add-on như hình 2

Hình 4 | Hình này mình đã thêm thư viện đánh dấu từ firefox qua <= Mình dùng youtube để duyệt test thử | Bắt đầu từ hình 4 thì đã thấy Edge Dev này ngốn ram hơn firefox rồi đấy.

P/s: Qua đây thì mình thấy Edge Dev này đâu có ngốn ram lắm đâu (Chỉ khi chưa áp thư viện đánh dấu vào) <== chưa tới 500mb nữa mà.
Nhưng mình vẫn đội firefox ! Ahihihi {EMO_003}

Sửa lần cuối:

emyeuanh

Búa Gỗ
Mình mới cài Edge Dev về trải nghiệm thấy khác tốt.
Cài xong chưa làm gì thì dữ liệu từ Chrome đã tự đồng bộ sang luôn. Dùng nhanh (ngang với Chrome đang dùng), Ram bật thêm 1 tab vn-zoom thì lên gần 500M. Lướt web, xem video ổn. Chưa chek thử bắt link IDM...
Có mục cài ngôn ngữ tiếng Việt cho nó nhưng chưa thành công, bạn nào cài được rồi chỉ mình với.
Đánh giá hài lòng!

DTV1993

Búa Gỗ Đôi
Mình thấy Edge đang có dấu hiệu ngốn ram hơn chrome. Edge mình mới cài 1 addon chặn quảng cáo còn chrome thì cả 5-6 cái. Cùng mở tab vn-zoom mà edge chỉ thua tầm 100mb ram vậy tính ra ăn ram hơn chrome rồi

mmovn99

Gà con
Tài khoản bị khóa
cảm nhận ban đầu max mượt mới ở DEV thồi mã đã phê hiên tại các extensions mình cài đều tương thích hoạt động hoàn hảo

lenhan555

Búa Gỗ Đôi
Chưa có bạn ơi! Đợi mình lấy máy ảo cài rồi so sánh. Tuy nhiên ban đầu thấy khá ổn
Mình tưởng cài vào sẽ dạng update cho Microsoft Edge hiện trong win10, nhưng nó tạo ra 1 app mới. Nên uninstall nó luôn.