Tài khoản Telegram bị ban | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản Telegram bị ban

elodies99

Búa Gỗ
Hi mọi người tài khoản telegram của em đang sử dụng thì sáng ngủ dậy thì bị banned không biết có cách nào để lấy lại không ạ?.
Cũng đã làm thử bằng cách gửi mail cho telegram nhưng vẫn không thấy gì?
Mọi người có các chỉ em với ạ.

kdcr131

Búa Gỗ
Hi mọi người tài khoản telegram của em đang sử dụng thì sáng ngủ dậy thì bị banned không biết có cách nào để lấy lại không ạ?.
Bạn tham gia các group, channel như thế nào ? Rồi bạn có bình luận hay đăng hình ảnh/video gì đó vi phạm chính sách của nó không ? Hoặc là bạn có spam tin nhắn ở đâu nhiều lần không ?

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Hôm trước tôi báo cáo những nhóm đồi truỵ thì bị chặn và xoá tài khoản. Cái kết tẩy chay ứng dụng bẩn Telegram luôn.

Trong Le

Rìu Vàng
Hôm trước tôi báo cáo những nhóm đồi truỵ thì bị chặn và xoá tài khoản. Cái kết tẩy chay ứng dụng bẩn Telegram luôn.
bên đó tràn làn các nhóm Sugar baby, Matxa...
mình tạo tài khoản cho có rồi để đó thôi chứ thật sự không thích Tele.

kdcr131

Búa Gỗ
bên đó tràn làn các nhóm Sugar baby, Matxa...
mình tạo tài khoản cho có rồi để đó thôi chứ thật sự không thích Tele.
Nó như một hệ sinh thái luôn, trước thấy tụi nó làm group zalo, group fb giờ tràn lên Tele

kdcr131

Búa Gỗ
Bác báo cáo mà bác đã từng join chưa, nếu join vô rồi thì cũng dính chưởng

Trong Le

Rìu Vàng
Nó như một hệ sinh thái luôn, trước thấy tụi nó làm group zalo, group fb giờ tràn lên Tele
bên Dalo thì mình không bị thêm vào. Chứ bên Tele vừa tạo tài khoản vài ngày là nó tự thêm mình vào nhiều nhóm bậy bạ đó.
sau đó phải tìm cách chặn lại.

kdcr131

Búa Gỗ
bên Dalo thì mình không bị thêm vào. Chứ bên Tele vừa tạo tài khoản vài ngày là nó tự thêm mình vào nhiều nhóm bậy bạ đó.
sau đó phải tìm cách chặn lại.
Nếu tương lai còn dùng thì bác thử vào Privacy and Security > Groups & Channels > chọn Nobody, tui chuyển Privacy sang Nobody hết chả ai thêm hay làm gì ảnh hưởng được

Trong Le

Rìu Vàng
Nếu tương lai còn dùng thì bác thử vào Privacy and Security > Groups & Channels > chọn Nobody, tui chuyển Privacy sang Nobody hết chả ai thêm hay làm gì ảnh hưởng được
lúc đó mình có vọc vạch thì khoá được rồi.
Bực mình cái là nó tự thêm mình vào nhóm mặc dù không phải bạn bè gì. Còn trên Zalo thì phải kết bạn mới thêm vào được.

carl353

Búa Đá
bạn bị vấn đề gì vậy!
vấn đề gì ? tele nó là cái app chat, bạn sử dụng nó để liên lạc bạn bè, công việc thì liên quan gì đến các group channel 18 + ?
Bạn không join những cái đó thì tụi nó mắc gì lấy được id tele của bạn mà add bạn vào linh tinh ?
giống như bạn sử dụng internet vậy, bạn sử dụng nó cho công việc, học tập thì liên quan gì đến những thứ đen tối trên internet

rìu vàng rồi mà phát biểu cứ như con nít.

Trong Le

Rìu Vàng
vấn đề gì ? tele nó là cái app chat, bạn sử dụng nó để liên lạc bạn bè, công việc thì liên quan gì đến các group channel 18 + ?
Bạn không join những cái đó thì tụi nó mắc gì lấy được id tele của bạn mà add bạn vào linh tinh ?
giống như bạn sử dụng internet vậy, bạn sử dụng nó cho công việc, học tập thì liên quan gì đến những thứ đen tối trên internet

ngáo à!
- Rìu vàng thì liên quan gì? Bạn rìu gì mà bình luận như ngáo vậy?
- Bạn hỏi trên bài đăng hoặc diễn đàn hoặc gõ tìm trên mạng xem có ai từng bị thêm vào nhóm lạ không?
Đâu phải tự nhiên mà trên mạng có bài hướng dẫn chặn người lạ thêm vào nhóm lạ trên Tele!

kdcr131

Búa Gỗ

Bác hiểu rõ bác kia nói gì không ? Người ta chưa hề nói là đã tự tham gia group hoặc channel nào, ở đây chỉ là nói Telegram có những gì

Trường hợp bạn bè tự thêm vào cũng có nha, chứ đâu nhất thiết phải join rồi để bị lộ id hay đại loại như vậy ?? Nó y như việc xài fb tự dưng có người lạ kết bạn mặc dù không có dây mơ rễ má gì

Rồi rìu vàng rìu bạc gì ở đây nữa, diễn đàn dùng để xếp hạng thành viên có đóng góp - tương tác nhiều, ai có thì cấp cao chứ có liên quan gì ở đây trời ? Bạn đọc hết nội quy và các thông tin diễn đàn chưa vậy ?

tucute

Búa Gỗ
Đây là link hỗ trợ của Telegram. Bạn xem văn vở thế nào để nó duyệt, chứ mình cũng chưa lấy được nick về : ))
Mong là hiệu quả với trường hợp của bạn

Tranbum01

Búa Gỗ Đôi
Dùng telegram thì nên ad thêm tiếng việt cho dễ dùng . Vào tắt ko cho thấy sdt của mình và tắt ko cho thêm vào những group khác . Phải vào cài đặt tinh chỉnh lại theo ý muốn của mình nha bác .

Fusin

Rìu Sắt
xài tele ... Vui lòng "gấu" tí đi, đừng làm chim se sẻ trong đó. Cách đây 1 năm lúc cao trào RU đánh nhau với UR. Tôi hay vào đó đọc tin chiến sự của một vài bợm chiến trường. Bỗng một ngày thức dậy bị "chít". Thế là Tôi nhẹ nhàng viết một lá thư 6 dòng với nội dụng, trong 24 giờ hãy mở lại nick cho Tôi hoặc có lời giải thích, nếu không 500 AE ở khắp nơi trên thế giới sẽ đem 1000 tấn rác vào đây đổ. Và 2 giờ sau nick đã được hoàn nguyên kèm câu xin lỗi... Lý do kỹ thuật banned nhầm. (Vui lòng liên lạc với bọn nó bằng giọng văn tiếng Anh chuẩn kiểu Mỹ sẽ được hồi đáp rất nhanh). Tụi quản lý đều là dân Anh chị, nên không thích những học trò vào đây nhiều chuyện "méc" nhau. Đây là mạng phổ biến duy nhất được phép làm tất cả những gì các mạng khác cấm dù hợp pháp hay vô pháp.

Trong Le

Rìu Vàng
xài tele ... Vui lòng "gấu" tí đi, đừng làm chim se sẻ trong đó. Cách đây 1 năm lúc cao trào RU đánh nhau với UR. Tôi hay vào đó đọc tin chiến sự của một vài bợm chiến trường. Bỗng một ngày thức dậy bị "chít". Thế là Tôi nhẹ nhàng viết một lá thư 6 dòng với nội dụng, trong 24 giờ hãy mở lại nick cho Tôi hoặc có lời giải thích, nếu không 500 AE ở khắp nơi trên thế giới sẽ đem 1000 tấn rác vào đây đổ. Và 2 giờ sau nick đã được hoàn nguyên kèm câu xin lỗi... Lý do kỹ thuật banned nhầm. (Vui lòng liên lạc với bọn nó bằng giọng văn tiếng Anh chuẩn kiểu Mỹ sẽ được hồi đáp rất nhanh). Tụi quản lý đều là dân Anh chị, nên không thích những học trò vào đây nhiều chuyện "méc" nhau. Đây là mạng phổ biến duy nhất được phép làm tất cả những gì các mạng khác cấm dù hợp pháp hay vô pháp.
Xin email mẫu của bạn để đề phòng nó khoá tài khoản của tui thì tui có gửi liền luôn.