Nhờ tư vấn - Tải file từ FTP server [giao thức FTP - File Transfer Protocol] | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tải file từ FTP server [giao thức FTP - File Transfer Protocol]

hosino

Búa Gỗ
Báo cáo với các bác là em được chia sẻ tài liệu gồm cả bộ thư mục thế này, em bấm vào trình duyệt và tải từng file thì dễ dàng, nhưng rất là lắt nhắt.

Ví dụ link sau: http://23.92.88.201/RTM Telegram/

Em tìm hiểu sơ thì đây là họ share theo giao thức FTP, có bác nào rành cho em hỏi mình có cách nào hoặc dùng phần mềm nào mà dán link trên vào, bấm phát nó tự tải hết về máy không ạ?

Em xin cảm ơn trước!

malemkhoang

Rìu Chiến
Dùng phần mềm Internet Download Manager (IDM).
Internet Download Manager: the fastest download accelerator

internet-download-manager-1-1616664656864193058279-0-112-394-813-crop-1616664662097629600379.jpg

1. Cài đặt IDM;
2. Cho phép IDM tích hợp vào trình duyệt;
3. Mở trang cần tải trong trình duyệt;
4. Nhấn chuột phải, chọn "IDM Intergration Module" > "Download all links with IDM"
5. Xuất hiện cửa sổ "Download all links with IDM", chờ cho nó trình bày đầy đủ các link cần tải.
6. Nhấn nút "Select All",
7. Duyệt danh sách tải, loại bỏ các link không cần tải: .html, .css...
8. Chỉnh sửa tùy chọn "Save as": nơi IDM sẽ ghi các tệp tải về vào;
9. Nhấn OK..., tiếp theo nhấn OK.

gift4you

Rìu Bạc
Báo cáo với các bác là em được chia sẻ tài liệu gồm cả bộ thư mục thế này, em bấm vào trình duyệt và tải từng file thì dễ dàng, nhưng rất là lắt nhắt.

Ví dụ link sau: http://23.92.88.201/RTM Telegram/

Em tìm hiểu sơ thì đây là họ share theo giao thức FTP, có bác nào rành cho em hỏi mình có cách nào hoặc dùng phần mềm nào mà dán link trên vào, bấm phát nó tự tải hết về máy không ạ?

Em xin cảm ơn trước!
Total Commander/ Free Commander có hỗ trợ FTP/SFTP. Sử dụng phím tắt hay chuột đều được. Quét chọn khối rồi cứ thế Copy/ Download về máy thôi.

Chúc bạn thành công.

hosino

Búa Gỗ
Cảm ơn các bác nhiều, tiện cho em hỏi có phần mềm xem video nào hỗ trợ giao thức này không ạ?