Sự ích kỉ và nhỏ nhen của những kẻ quản lí "hào phóng, tốt bụng" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sự ích kỉ và nhỏ nhen của những kẻ quản lí "hào phóng, tốt bụng"

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Tester

Búa Gỗ
Nếu bài này Mod không cho đăng lên đây (ai thì tui thừa biết, và bạn cũng thừa biết) thì quả thật ban quản trị nơi này nói riêng và forum này không xứng để tôi đóng góp bài viết.
Hôm nay đến mức này thì không thể chấp nhận được. Tất cả bài đăng của tôi đều bị kiểm duyệt mới cho đăng.

Mà nguyên nhân bắt nguồn từ việc lần trước tôi chỉ đăng số CD-Key của phần mềm VMWare vào một topic của một mod trong mục phần mềm. Mod này muốn mọi người phải share bài viết của mình mới gửi key. Tôi thi đưa key thẳng lên, ngay lập tức phần comment của tôi bị ẩn với lí do chờ kiểm duyệt và sau đó xóa thẳng.
Cụ thể tôi chỉ comment list CD Key thế này.

Nếu xóa vì lí do tôi public key thì nghe thật buồn cười, còn nói xóa vì tôi vẽ ngoằn ngoèo lên hình thì lại càng buồn cười hơn.
Điều cuối cùng tôi muốn quản trị cho đăng bài này để mọi người đánh giá đúng hay sai.

Tester

Búa Gỗ
Và mình thật lòng góp ý với Admin là đừng vì số lượng bài đăng mà là auto lấy bài vn-zoom.com. Nếu không vn-z.vn chẳng khác gì nơi để backup mà thôi.
Và mình thiết nghĩ vn-z.vn nên chuyên về mảng CNTT thôi. Đừng ôm đồm nhiều thứ quá không cần thiết. Hãy để mấy chục năm sau, lĩnh vực CNTT thông tin phải nói một câu thế này: Lịch sử CNTT của Việt Nam phát triển thì cần phải nói một lời cám ơn với các forum về tin học, nhất là vn-zoom." Giống như hiệp sĩ CNTT Phạm Hồng Phước từng nói chúng ta nợ Thúy Vy Computer một lời cám ơn vì "sứ mệnh phổ cập kiến thức" thời kỳ đầu của Internet tại Việt Nam. Thì hãy đề thế hệ sau này tiếp tục nói về vn-zoom như thế.

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@Tester,

Cám Ơn Bạn Đã Thực Hiện Việc Chia Sẻ!

Quang Đức chính là người thực việc không duyệt comments của Bạn bởi những lý do sau
_ Topic của Quang Đức chia sẻ key bản quyền với một tinh thần không vụ lợi
_ Luôn mang đến những phần mềm đi kèm mã kích hoạt bản quyền giúp AE thành viên và bạn đọc yêu công nghệ sử dụng các phần mềm đó hoàn toàn hợp pháp.

Bạn có thể truy cập vào VNZ dot com tìm các bài viết của Qduc để xác minh thông tin rằng những đóng góp, chia sẻ các ứng dụng, chương trình được thực hiện bởi Qduc xem có kèm theo Cr@ck, -censor- hay không nhé. Nếu có Bạn cứ tố cáo Quang Đức sẽ rút khỏi BQT của VNZ dot com, VNZ dot org và không bao giờ quay lại sinh hoạt với bất kỳ các nick clone khác.

Và quan trọng hơn chưa bao giờ Quang Đức xen ngang vào các topic của AE thành viên đang chia sẻ để thực hiện thao tác mà Bạn đã làm, bởi Quang Đức luôn tôn trọng AE thành viên và bạn đọc yêu công nghệ khi tham gia với VNZ dot com hoặc dot org.

BQT VNZ dot com hoặc dot org luôn khuyến khích, ủng hộ AE thành viên thực hiện việc chia sẻ để mang đến nguồn kiến thức vô hạn giúp các thành viên khác và bạn đọc yêu công nghệ bổ sung nguồn thông tin hữu ích để cùng nhau phát triển công việc hàng ngày với hiệu suất hoạt động cao nhất..

Thay vì xen ngang vào topic của Quang Đức, tại sao Bạn không tạo topic chia sẻ trực tiếp các mã kích hoạt bên trên để tự quản lý thông tin của mình. Về việc comments bị xóa thì thông tin này Bạn hãy nhờ Admin truy thông tin xem ai đã thực hiện bởi vì Quang Đức chỉ ẩn nó đi chứ không hệ thực hiện thao tác xóa comments.

Vài lời chân tình mong rằng Bạn hiểu cho sự bất tiện vừa qua.

Cloud

Administrator
Chào thành viên,

Tôi nói thế này cho mau, 2 bài viết của bạn, tôi thấy chưa đủ tiêu chuẩn để duyệt, không rõ bạn đã đóng góp như thế nào cho VN-Zoom, sinh hoạt tại đây bao lâu nhưng với nội dung của bạn thì tôi cũng đôi phần hiểu con người của bạn như thế này và nhân đây tôi là một người không thích vòng vo, vào thẳng vấn đề để clear, được thì chơi không được thì nghỉ, mất lòng thì chịu.

1. Bài viết chỉ có hình ảnh và link, hãy thử đóng-vai-trò một người-mới tìm hiểu, xem bài của bạn! họ hiểu gì? Bạn viết và chia sẻ cho ai, cho bạn à hay cho các chuyên gia CNTT? Bố cục rất trình bày rốt tốt nhưng tôi rất tiếc về nội dung nên tôi định hôm sau chat riêng nói bạn chỉnh sửa lại, nhưng chưa kịp thì tôi thấy topic này!

2. Tôi không cần biết bạn trước đó là ai, đóng góp như thế nào ở đâu nhưng qua 2 bài viết của bạn và topic này thiết nghĩ bạn nên xem lại bản thân trước khi lập topic (ở đây tôi nói về cách đóng góp và cách nhìn nhận sự việc). Bạn có thể không đóng góp ở VN-Zoom và có thể tìm một nơi phù hợp hơn với văn phong và cách chia sẻ của bạn.

- Sau khi trả lời xong thì tôi thấy 2 bài này được duyệt, nhưng tôi sẽ xoá nó và cho vào mục thùng rác.

Đây là trả lời chính thức của tôi dành cho topic này của bạn, nếu có điều gì cần phản biện bạn có thể nêu tôi sẽ trả lời.

Cloud

Administrator
Và mình thật lòng góp ý với Admin là đừng vì số lượng bài đăng mà là auto lấy bài vn-zoom.com. Nếu không vn-z.vn chẳng khác gì nơi để backup mà thôi.
Và mình thiết nghĩ vn-z.vn nên chuyên về mảng CNTT thôi. Đừng ôm đồm nhiều thứ quá không cần thiết. Hãy để mấy chục năm sau, lĩnh vực CNTT thông tin phải nói một câu thế này: Lịch sử CNTT của Việt Nam phát triển thì cần phải nói một lời cám ơn với các forum về tin học, nhất là vn-zoom." Giống như hiệp sĩ CNTT Phạm Hồng Phước từng nói chúng ta nợ Thúy Vy Computer một lời cám ơn vì "sứ mệnh phổ cập kiến thức" thời kỳ đầu của Internet tại Việt Nam. Thì hãy đề thế hệ sau này tiếp tục nói về vn-zoom như thế.

Nhân đây cũng góp thêm về ý này, tôi đã nghe quá nhiều về việc này và trước tiên cũng cảm ơn thành viên đã đóng góp cũng như những lời tâm sự.
- Chúng tôi đang backup chứ không phải là khác gì mà chính xác chúng tôi đang cố gắng để backup những gì còn xót lại.
- Chuyên công nghệ thông tin: Chúng tôi không phải công ty, không phải tổ chức doanh nghiệp, không phải một nhóm quản trị viên làm việc tại cùng một nơi, chúng tôi người bắc kẻ nam đang đóng góp một chút đam mê nhiệt huyết còn xót lại cho VN-Zoom này. QUÁ KHỨ ĐẸP THÌ ĐỂ ĐÓ, HIỆN TẠI THÌ VẪN PHẢI TIẾP DIỄN VÀ TIẾN LÊN để bắt kịp xu hướng, hành vi thói quen của loài người. Vì sao thế hệ trẻ bây giờ xem tư tưởng Mac là không phù hợp và cần phải thay đổi thì VN-Zoom cũng vậy.
- Thế hệ này tôi không dám chắc họ đam mê đến đâu, họ đam mê cái gì. Nhưng tôi dám chắc, họ sẽ thay đổi và phải thay đổi để bắt kịp thời đại. Đừng đem thế hệ sau ra để nguỵ biện, tại sao không phải là ngay bây giờ, hiện tại đang tiếp diễn, ai đang đóng góp và ai đang nhắc đến, không ai cả thưa bạn. Bạn hiểu câu chuyện chứ, diễn đàn này chúng tôi tạo ra coi như một nơi để tất cả anh em còn nhớ VN-Zoom quay trở lại, để đóng góp, để tám chuyện hay tìm kiếm những thứ họ cần, bản thân tôi cũng không dành hết thời gian cho diễn đàn này được, như bao anh em khác, phải lo cơm áo gạo tiền, cuộc sống hàng ngày.

Hôm nay tôi vào đọc cái tiêu đề rõ ràng buồn cười nhưng chẳng cười được nó mang lại rất nhiều tâm sự, tự hỏi mình tạo ra cái diễn đàn được cái lợi gì nhỉ?

Đôi lời gửi thành viên.

Tester

Búa Gỗ
Sau khi đọc phần trả lời của các thành viên Ban quản trị thì mình không muốn nói gì thêm...
Mình cứ nghĩ có thêm vn-z.vn là một tâm huyết thật sự, một sự "CẢI TỔ" nhưng như @Cloud nói thì mình đã lầm.

Tester

Búa Gỗ
Sau khi đọc phần trả lời của các thành viên Ban quản trị thì mình không muốn nói gì thêm...
Mình cứ nghĩ có thêm vn-z.vn là một tâm huyết thật sự, một sự "CẢI TỔ" nhưng như @Cloud nói thì mình đã lầm.
Tạm biệt.

Cloud

Administrator
Tạm biệt.
Vậy mình đóng topic này tại đây.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.