Thảo luận - Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần

duyrapper255

Búa Gỗ
Gọi video thì Skype for bussiness ngon hơn nhiều Slack bác nhé. Về mặt tích hợp phần mềm khác thì khó nói cái nào ngon hơn vì mỗi cái nó thiết kế một kiểu.
Bác biết tải hoặc xuất cả list danh bạ tất cả m.n trong skype for bussiness về máy ko?

ANAN1986

Gà con
Gọi video thì Skype for bussiness ngon hơn nhiều Slack bác nhé. Về mặt tích hợp phần mềm khác thì khó nói cái nào ngon hơn vì mỗi cái nó thiết kế một kiểu.
Tùy theo policy của công ty xài gì thôi bạn. Mình thấy cả SfB với Slack cũng được hỗ trợ rất nhiều, jira chẳng hạn. Mà giờ MS đang đẩy mạnh Teams build sẵn trong O365 nên sắp tới sẽ cạnh tranh mạnh với Slack

invisible10x

Búa Gỗ
Bác biết tải hoặc xuất cả list danh bạ tất cả m.n trong skype for bussiness về máy ko?
Bên mình thì chuyện đó là không thể, bởi vì danh bạ của bên mình lên tới gần triệu người. Thay vào đó, mình có thể làm đơn giản hơn là vào database và chạy lệnh SQL để query dữ liệu về máy.

Hình như trên app không có cái đó đâu bạn

garanmuoi

Gà con
Tùy theo policy của công ty xài gì thôi bạn. Mình thấy cả SfB với Slack cũng được hỗ trợ rất nhiều, jira chẳng hạn. Mà giờ MS đang đẩy mạnh Teams build sẵn trong O365 nên sắp tới sẽ cạnh tranh mạnh với Slack
Teams bây giờ thị phần gấp đôi Slack mà ? cạnh tranh quá mạnh luôn rồi chứ cần gì sắp tới

linhktv

Gà con
Sorry anh em,
Mình có các file excel đuôi .xls của nhân viên cũ để lại từ 2006 tới giờ mà bị cài password :( thì có cách nào để phục hồi hay phá pass không vậy mọi người?
Mình cũng có thử các web và tool nhưng chỉ hỗ trợ pass 3 ký tự trở xuống nên nhiều hơn phải bỏ tiền

capture-png.9824

Sorry anh em,
Mình có các file excel đuôi .xls của nhân viên cũ để lại từ 2006 tới giờ mà bị cài password :( thì có cách nào để phục hồi hay phá pass không vậy mọi người?
Mình cũng có thử các web và tool nhưng chỉ hỗ trợ pass 3 ký tự trở xuống nên nhiều hơn phải bỏ tiền

capture-png.9824
Ca này khó rồi bác. Password của office không dễ phá đâu bác. Trước giờ mình chỉ thấy password của file pdf là dễ nhất, có software và cả Website để hỗ trợ phá nữa...

hoangq9

Búa Gỗ
Sorry anh em,

capture-png.9824
Chỉ sợ vi phạm quyền riêng tư hay bảo mật tài liệu, không đưa mình làm cho.

kai210

Gà con
Sorry anh em,

capture-png.9824
MS Office thì chắc khó rồi bác ơi
Mà file gì khiếp thế, suốt từ 2006 tới giờ.

invisible10x

Búa Gỗ
Sorry anh em,

capture-png.9824
Cách thì có đó, nhưng mà nếu chủ sở hữu đã không muốn bạn xem thì tốt nhất là hỏi ý kiến của chủ nhân file đó. Nhiều khi người ta bảo mật vì không muốn để lộ tài liệu ra thôi.

linhktv

Gà con
Cách thì có đó, nhưng mà nếu chủ sở hữu đã không muốn bạn xem thì tốt nhất là hỏi ý kiến của chủ nhân file đó. Nhiều khi người ta bảo mật vì không muốn để lộ tài liệu ra thôi.
Người đó nghỉ từ rất lâu rồi nên không biết sao liên lạc nữa {angry}

porsche

Gà con
Sorry anh em,

capture-png.9824
Có 1 bài nào đó dạy nén file lại rồi phá. Bác thử xem

kai210

Gà con
Nhạy cảm với người cùng ngành thôi chứ riêng mình thấy nếu làm khác ngành thì nhìn vào chả khác gì nước đổ lá khoai vậy.
Khi bác thải đống hồ sơ tài liệu, gọi mấy cô đồng nát vào cho, nhưng bác vẫn yêu cầu mấy cô xé hết chữ ký của bác đi mới được mang về á. Vs các cô thì mớ hồ sơ tài liệu đó chỉ đáng 3-4k vnđ/ kg, với mình lại khác :D

Ca này khó rồi bác. Password của office không dễ phá đâu bác. Trước giờ mình chỉ thấy password của file pdf là dễ nhất, có software và cả Website để hỗ trợ phá nữa...
Phá pass file office luôn là vấn đề nhức nhói, chưa có lần nào tìm được phần mềm để vọc :(
Vậy mà sao lắm người lại có cách phá thì siêu thiệt

porsche

Gà con
Phá pass file office luôn là vấn đề nhức nhói, chưa có lần nào tìm được phần mềm để vọc :(
Vậy mà sao lắm người lại có cách phá thì siêu thiệt
Em chỉ biết là có cách thôi chứ phá thì chịu thua, để em ráng học thành "Hacker" chuyên nghiệp rồi phá sau. {big_smile}

littlecloud

Gà con
Tại bạn ấy không muốn gửi file lên thôi bác ạ, còn file .xls này thì không khó. Loại .xlsx mới khó.