Thảo luận - Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần

littlecloud

Gà con
Thật ra bây giờ mình sử dụng internet thì kiểu nào cũng bị thu thập dữ liệu cả bác ạ. Tốt nhất là mình nên cẩn thận. Mà nếu đã dùng facebook thì họ cũng đã có tất cả dữ liệu rồi còn gì.
Facebook luôn luôn hỏi bạn có muốn "Tiếp tục với vai trò...". Nhấn là đồng ý để nó lấy hết thông tin cá nhân đã khai báo, mà hầu hết đều nhấn đồng ý. haha

bluebird

Gà con
Các bác cho em hỏi ké giúp bà chị gái đang là giáo viên nha. Trường bà ấy dạy đang giảng online bằng Teams và bà ấy gặp 1 số vấn đề này:
- không thể add học sinh vào MS Teams trên office365 của MSEDU và HS chưa có tk office 365 (chưa có email ****@***.edu.vn, chỉ có tk gmail thì add bằng cách nào?)
- Nếu trường học không có chủ trương cấp tk office cho toàn trường thì có cách nào để xin cấp tk office365 cho học sinh các lớp giảng dạy hoặc cho tổ bộ môn và một số đồng nghiệp có nhu cầu?
Nhờ các bác tư vấn giúp ạ.

kai210

Gà con
Các bác cho em hỏi ké giúp bà chị gái đang là giáo viên nha. Trường bà ấy dạy đang giảng online bằng Teams và bà ấy gặp 1 số vấn đề này:
- không thể add học sinh vào MS Teams trên office365 của MSEDU và HS chưa có tk office 365 (chưa có email ****@***.edu.vn, chỉ có tk gmail thì add bằng cách nào?)
- Nếu trường học không có chủ trương cấp tk office cho toàn trường thì có cách nào để xin cấp tk office365 cho học sinh các lớp giảng dạy hoặc cho tổ bộ môn và một số đồng nghiệp có nhu cầu?
Email nào cũng dùng MS Teams được bác nhé. Khác nhau về chức năng bị giới hạn. Nếu cô ấy và hs đều là gmail thì chỉ dùng các tính năng cơ bản (nhưng thực ra cũng quá đủ để dạy onl rồi). Còn cô ấy có TK msedu thì có thêm các tiện ích của O365 online như Form, Excel, Stream,...

garanmuoi

Gà con
Cả 2 trường hợp trên cô ấy đều thêm hs là gmail được bình thường và thêm vào dưới dạng Khách (guest).

bluebird

Gà con
Cả 2 trường hợp trên cô ấy đều thêm hs là gmail được bình thường và thêm vào dưới dạng Khách (guest).
Bà ấy bảo, đã thử add học sinh với gmail vào nhưng không được, có ai đó giải thích là TK Teams này không chấp nhận khách?

invisible10x

Búa Gỗ
Quan trọng là các em đã đăng ký tài khoản ms teams chưa???

garanmuoi

Gà con
Bà ấy bảo, đã thử add học sinh với gmail vào nhưng không được, có ai đó giải thích là TK Teams này không chấp nhận khách?
Tuy nhiên khi hs đăng nhập hệ thống Teams bằng gmail hay bị gặp lỗi do đuôi miền. Nên dễ dàng nhất là tất cả cùng có TK msedu bác ạ.

littlecloud

Gà con
Câu 2 hơi khó. Trường mà ko có chủ trương mà muốn cấp cho đồng nghiệp và học sinh thì còn nhiều vấn đề lắm ạ. Vì bình thường 1 quản trị có bản O365 A1 dành cho online bạn cung cấp được 5000 tài khoản, cái này ko biết msedu có bị giới hạn thế ko? Nếu có thì việc cấp cho MIE và các thầy cô cũng khá nhiều rồi, còn cho học sinh nữa thì sẽ cạn dần tài khoản. Thứ 2 để xin được cấp thì cần tên miền của trường, mà trường ko có chủ trương thì làm sao có tài khoản quản trị domain của trường mà cấu hình. Gói O365 cũng có gói dành cho doanh nghiệp nhưng chi phí tốn kém

kai210

Gà con
Câu 2 hơi khó. Trường mà ko có chủ trương mà muốn cấp cho đồng nghiệp và học sinh thì còn nhiều vấn đề lắm ạ. Vì bình thường 1 quản trị có bản O365 A1 dành cho online bạn cung cấp được 5000 tài khoản, cái này ko biết msedu có bị giới hạn thế ko? Nếu có thì việc cấp cho MIE và các thầy cô cũng khá nhiều rồi, còn cho học sinh nữa thì sẽ cạn dần tài khoản. Thứ 2 để xin được cấp thì cần tên miền của trường, mà trường ko có chủ trương thì làm sao có tài khoản quản trị domain của trường mà cấu hình. Gói O365 cũng có gói dành cho doanh nghiệp nhưng chi phí tốn kém
Tự đăng kí Office 365 A1 (5000) tài khoản, tha hồ mà xài.

bluebird

Gà con
Bạn mình gặp tình huống dạy trên Teams.
Học sinh kích bạn mình ra khỏi nhóm.
Làm gì để ngăn hành động này các bác {beat_brick}

duyrapper255

Búa Gỗ
Cho HS trở thành thành viên là hết kích. Ôi HS thời @ sao lợi hại quá.
Bác cổ lỗ sĩ lắm rồi, giờ ko gọi là thời @ nữa đâu. Giờ gọi các cháu là thế hệ Gen Z nha. Mầm non tương lai của đất nước, hôm rồi ko thích học, rủ nhau vào vote 1* cho Zoom {confuse}

littlecloud

Gà con
Thầy cô lên lịch cuộc họp. Sau đó chọn chi tiết cuộc họp. Kéo xuống dưới chỗ join sẽ có meeting option. Who can present thầy cô chọn Only me để đặt quyền ạ

invisible10x

Búa Gỗ
Vào chi tiết cuộc họp, chọn “tuỳ chọn cuộc gọi” cài đặt lại quyền là được bác nhé.

invisible10x

Búa Gỗ
Bác cổ lỗ sĩ lắm rồi, giờ ko gọi là thời @ nữa đâu. Giờ gọi các cháu là thế hệ Gen Z nha. Mầm non tương lai của đất nước, hôm rồi ko thích học, rủ nhau vào vote 1* cho Zoom {confuse}
Rủ nhau vào vote 1 sao với lí do: ko thích học {beauty}
Các cháu số 2 thì ai dám tranh vị trí số 1 bác nhỉ.