Thảo luận - Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần

hoangq9

Búa Gỗ
Công ty mình vẫn dùng Skype vì đồng bộ hệ thống của MS bản quyền (từ Server đến máy con). Đợt rồi Skype ngưng hỗ trợ XP thế là phải upgrade máy lên win 10 hết. Mình không phải dân IT nên chả biết Skype nó tốt như thế nào.
Skype nó chỉ như cái Yahoo Messenger ngày xưa thôi. Những tính năng cao cấp để phục vụ team work thì chả thấy có. Về cơ bản Skype không để cho Teamwork.

luuthianh

Gà con
Slack dùng ở VN hơi chậm và lag nếu so với Telegram nhưng với mình Slack vẫn best.
Tele nó chỉ là phần nhỏ của slack thôi, slack nó hướng đến team trong công việc, hướng đến doanh nghiệp. Có chăng thì so sánh slack và microsoft teams thì hợp lý hơn. Công ty trước dùng slack, bây giờ dùng office 365 nên dùng microsoft teams, nói chung là đã, vì team nó tích hợp họp trực tuyến, tích hợp các ứng dụng trong bộ office 365 nên không chê ở điểm nào cả. Tuy nhiên anh em vẫn dùng tele để đàm đạo nhanh những chuyện phím, chém gió chuyện trên trời....

love1982

Gà con
Tele nó chỉ là phần nhỏ của slack thôi, slack nó hướng đến team trong công việc, hướng đến doanh nghiệp. Có chăng thì so sánh slack và microsoft teams thì hợp lý hơn. Công ty trước dùng slack, bây giờ dùng office 365 nên dùng microsoft teams, nói chung là đã, vì team nó tích hợp họp trực tuyến, tích hợp các ứng dụng trong bộ office 365 nên không chê ở điểm nào cả. Tuy nhiên anh em vẫn dùng tele để đàm đạo nhanh những chuyện phím, chém gió chuyện trên trời....
slack nó link vào asana cũng đã lắm :D nhưng cái chính là chát công việc thì nó lại kém hơn telegram nhiều :D

luuthianh

Gà con
slack nó link vào asana cũng đã lắm :D nhưng cái chính là chát công việc thì nó lại kém hơn telegram nhiều :D
Bạn đầu tư cục office 365 đi, mình nghĩ bạn sẽ thấy teams của mic xịn như thế nào khi nói về công việc :D

ANAN1986

Gà con
đồng ý với bạn, so sánh quá khập khiễng, chưa sử dụng hết tính năng của slack đã phán như đúng rồi, telegram chỉ dùng để chat cho vui thôi, chứ để làm việc nhóm thì ko bao giờ bằng slack

kai210

Gà con
Telegram có 1 nhược điểm khó áp dụng với công ty lớn đó là nó public, giả dụ có 1 thằng nghỉ việc thì phải đi rình xóa hết mấy cái group có mặt nó, thay vì xóa acc nó là xong. Công ty mình có hàng nghìn group, riêng mình tham gia cũng đến cả trăm cái. Chưa kể tự nhiên có thằng chat với mình thì phải đi xác minh xem nó có đúng là người công ty hay không.

love1982

Gà con
Telegram có 1 nhược điểm khó áp dụng với công ty lớn đó là nó public, giả dụ có 1 thằng nghỉ việc thì phải đi rình xóa hết mấy cái group có mặt nó, thay vì xóa acc nó là xong. Công ty mình có hàng nghìn group, riêng mình tham gia cũng đến cả trăm cái. Chưa kể tự nhiên có thằng chat với mình thì phải đi xác minh xem nó có đúng là người công ty hay không.
Chuẩn bác. Nhiều ông cứ vào bem telegram ngon hơn, ngon với end user chat chit phù phiếm, tào lao thôi chứ với đội nhóm, làm việc thì ko có cửa với Slack. Chỉ cần revoke cái mail thằng nào nghỉ việc là xong, đỡ phải loằng ngoằng đi vào từng group kick nó ra.

littlecloud

Gà con
Chuẩn bác. Nhiều ông cứ vào bem telegram ngon hơn, ngon với end user chat chit phù phiếm, tào lao thôi chứ với đội nhóm, làm việc thì ko có cửa với Slack. Chỉ cần revoke cái mail thằng nào nghỉ việc là xong, đỡ phải loằng ngoằng đi vào từng group kick nó ra.
Nếu sợ slack tốn quá nhiều tiền và có server thì dựng con Rocket Chat cũng được

QuangHuy0998

Gà con
Chào mọi người!
Có ai biết lỗi này chỉ giùm em: sao em cài office 2010 hay 2003, 2007 đều không được, báo lỗi không tìm thấy file Word.en-us\WordlR.cab ạ, có ai biết giúp em với, máy tính không cài được office em không làm được gì hết. Cảm ơn mọi người ạ

Chào mọi người!
Có ai biết lỗi này chỉ giùm em: sao em cài office 2010 hay 2003, 2007 đều không được, báo lỗi không tìm thấy file Word.en-us\WordlR.cab ạ, có ai biết giúp em với, máy tính không cài được office em không làm được gì hết. Cảm ơn mọi người ạ
Có thể bản office đó bị thiếu rồi. Bạn thử tải một bản khác về xem sao? Hoặc copy một bản khác từ một máy tính chưa bị nhiễm virus cài thử.

kai210

Gà con
Chào mọi người!
Nếu bạn có teamview, gửi cho mình. Mình hỗ trợ bạn.

hoangq9

Búa Gỗ
Chào mọi người!
Bạn xem thư mục chứa bộ cài của bạn có thư mục nào là tiếng Việt có dấu không?

QuangHuy0998

Gà con
Nếu bạn có teamview, gửi cho mình. Mình hỗ trợ bạn.
teamview mình tải về được rồi mà cũng không cài được luôn bạn ạ, chuyện là máy mình bị màn hình xanh mấy lần 1 ngày mới cài win7 về mà chưa có office, mấy hôm nay cài ko được, lại báo màn hình xanh nữa ko hiểu là tại sao

kai210

Gà con
teamview mình tải về được rồi mà cũng không cài được luôn bạn ạ, chuyện là máy mình bị màn hình xanh mấy lần 1 ngày mới cài win7 về mà chưa có office, mấy hôm nay cài ko được, lại báo màn hình xanh nữa ko hiểu là tại sao
lúc nhận máy về có bị màn hình xanh không? hay bạn sử dụng được vài ngày thì máy bị? Lúc thợ cài máy xong có cài pm diệt virus gì ko bạn?