Desktop & Văn phòng - Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay! | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

anhton82

Gà con
Đọc 10 trang ko thấy bản nào cho MAC nhờ bác Kaito cho e xin 1 bản 4 đời thấp cũng được ah ! Thanks bác!

thungmm

Gà con
Mấy nay vào trang audiophilestyle xem các tai nghe thảo luận cùng Dev thấy có nạp file cho ma trận. Mình thử nạp vào cảm giác nghe hay hẵn ra {hug}
Dev cũng vừa mới update lên bản mới hộ trợ duyệt file ma trận chứ ko còn chèn tay như xưa nữa. Thấy tiện thật
Chào bác, file matrix này tải ở đâu vậy, cám ơn bác.

baokhuongvo

Búa Gỗ
Khi nhắc đến việc chơi nhạc lossless thì đa số mọi người hẳn sẽ nghĩ ngay đến phần mềm Foobar2000 với giao diện đơn giản và thân thiện, đặc biệt là hoàn toàn miễn phí. Tuy nhiên, có một phần mềm nghe nhạc lossless khác được đánh giá rất cao là Signalyst HQPlayer. Chương trình xuất âm thanh phát ra rất trầm ấm, rõ ràng, đúng chuẩn mực. Tiếng nhạc cụ được tái hiện rất rõ ràng và đầy đủ (nhất là các nhạc cụ điện tử), đặc biệt là không có hiện tượng méo tiếng như các phần mềm thông thường khác.

Các tính năng chính của chương trình:

- Hỗ trợ khá nhiều thuật toán nghe nhạc và bộ lọc tiếng ồn.

- Phát trực tiếp các tập tin DSF/DSDIFF.

- Dễ dàng cấu hình để phát đa kênh (độ trễ và mức độ) đối với các dàn loa 2.1, 3.0, 5.0, 5.1 và 7.1.

-Giao diện chương trình khá đơn giản và thân thiện, mặc định thì sẽ chưa có một bài hát nào được thêm vào trong danh sách chờ phát. Để thêm vào các album hoặc các bài hát riêng lẻ thì bạn chọn vào menu File>Library, sau đó chọn nút Add hoặc Add tree để duyệt đến thư mục chứa nhạc, bạn có thể thêm vào một lần đồng thời nhiều thư mục chứa nhạc cũng được, cuối cùng nhấn OK để chương trình cập nhật các thư mục này vào thư viện bài hát. Lưu ý là Signalyst chỉ hỗ trợ các định dạng như là CDDA, APE, FLAC, DSDIFF (DFF, không nén), DSF, RIFF (WAV và cả DXD) và AIFF.

Tương thích Windows Vista, Windows 7, Windows 8 và Linux

Download Signalyst HQPlayer Desktop + Patch trial all version by hamanokaito

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

==============

Alchemy Desktop (Phần mềm hỗ trợ cho Signalyst HQPlayer Desktop) - touch friendly control interface for HQPlayer to browse music library and build custom Playlists on-the-fly. Browse by Artist/Album or Folder structure.

- Filters can be selected based on input format, genre or individual Albums/Playlists.

- Tracks can be automatically loaded into Ramdisk before playback with optimized rewrite data process! (3 copy methods available). Ideal with Softperfect RAM Disk.

- Library is color coded based on sample rate/format, eg: Redbook, hires PCM or DSD.

- Replay gain function which reads replay gain tags and takes control of volume levels.

- Suitable for remote control from a tablet using TeamViewer or nomachine remote desktop software.

- Runs in Server 2012 core mode.

Download file trial all version by hamanokaito:

Hướng dẫn sử dụng:

1. Cài đặt phần mềm theo đường dẫn mặc định (không được thay đổi đường dẫn dễ gây ra lỗi).

2. Sao chép file trial vào thư mục phần mềm rồi tạo file shortcut của patch, và mỗi lần chạy là chạy file trial chứ không được chạy file của phần mềm.

3. Sử dụng trial mãi mãi.

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại trang cá nhân hoặc qua topic này :)
cám ơn chủ thớt nhiều

Hamano Kaito

Moderator
Đã vào trang audiophilestyle theo đường link bác đưa, nhờ cụ GG dịch nhưng không hiểu hết và chưa thấy link tải file ở đâu cả.
Khó nhỉ? Giờ cũng ko biết giải thích thế nào nữa
Mình chỉ hướng dẫn sơ bộ thôi nha. Còn lại bạn tự tìm hiểu
Vào đây https://github.com/jaakkopasanen/AutoEq | bạn nhìn bên góc phải sẽ thấy nút code, bạn xem hình bên dưới

Tải xuống mở tệp nén hoặc giải nén ra cũng được. Giải nén thì khá tốn thời gian đấy
Mở tệp nén ra vào bên trong folder "results" tìm các bộ lọc matrix mà bạn thích rồi giải nén ra 1 chỗ nào đó
Bạn có thể đặt tên thư mục matrix for hq rồi giải nén bộ lọc matrix vào đó

Sau khi đã giải nén ra thư mục bạn chỉ định. Tiếp đến là trỏ đường dẫn vào HQplayer (đối với bản mới nhất thì bạn có thể duyệt được) <=== để hiện copy đường dẫn bạn chỉ cần nhấn nút SHIFT + nhấn chuột phải là có
Sau đó dán vào phần matrix của hq và bỏ đi 2 dấu " ở 2 bên đầu đường dẫn đã copy
Xem hình bên dưới để biết thêm chi tiết. Bản cũ hơn thì ko duyệt được, vậy bạn chỉ cần copy đường dẫn của tệp sau đó dán vào là được

Các tùy chọn cho bộ lọc bạn có thể đặt Gain(dp) như thế nào là tùy bạn nhưng phần DP chính ở HQ phải luôn luôn -3dp
Bạn có thể mở 2 tệp lọc matrix đó ra để xem cấu trúc rồi chỉnh gian - hoặc + tùy vào phần nào bạn thích

thungmm

Gà con
Khó nhỉ? Giờ cũng ko biết giải thích thế nào nữa
Mình chỉ hướng dẫn sơ bộ thôi nha. Còn lại bạn tự tìm hiểu
Vào đây https://github.com/jaakkopasanen/AutoEq | bạn nhìn bên góc phải sẽ thấy nút code, bạn xem hình bên dưới
Xem phần đính kèm 22593
Tải xuống mở tệp nén hoặc giải nén ra cũng được. Giải nén thì khá tốn thời gian đấy
Mở tệp nén ra vào bên trong folder "results" tìm các bộ lọc matrix mà bạn thích rồi giải nén ra 1 chỗ nào đó
Bạn có thể đặt tên thư mục matrix for hq rồi giải nén bộ lọc matrix vào đó
Xem phần đính kèm 22594
Sau khi đã giải nén ra thư mục bạn chỉ định. Tiếp đến là trỏ đường dẫn vào HQplayer (đối với bản mới nhất thì bạn có thể duyệt được) <=== để hiện copy đường dẫn bạn chỉ cần nhấn nút SHIFT + nhấn chuột phải là có
Sau đó dán vào phần matrix của hq và bỏ đi 2 dấu " ở 2 bên đầu đường dẫn đã copy
Xem hình bên dưới để biết thêm chi tiết. Bản cũ hơn thì ko duyệt được, vậy bạn chỉ cần copy đường dẫn của tệp sau đó dán vào là được
Xem phần đính kèm 22595
Các tùy chọn cho bộ lọc bạn có thể đặt Gain(dp) như thế nào là tùy bạn nhưng phần DP chính ở HQ phải luôn luôn -3dp
Bạn có thể mở 2 tệp lọc matrix đó ra để xem cấu trúc rồi chỉnh gian - hoặc + tùy vào phần nào bạn thích
Cám ơn bác, không biết tiếng Anh mà nhờ cụ GG ít tác dụng.

Martin-VnZoom

Búa Gỗ
HQPlayer 4 Desktop 4.5.1 released.
  • Fixes regression in minimum phase filter initialization. Add splitter between pipeline and postprocess in matrix dialog. Small fixes.
Fix | Đã cập nhật

[/spoiler
Bạn cho mình xin lại link được không? die mất rồi

vtnhan98

Búa Đá
Spam tí ! Sẵn tiện cập nhật tools hỗ trợ ASIO
-----------

What's new in ASIO4ALL 2.15 Beta 1​

March 14, 2021
  • Major update, therefore in beta first!
  • This version supports Windows 10 only. Older versions of the OS may (and likely will) still work, but we no longer claim to be supporting them.
tuyệt quá, mình cứ tưởng asio4all die rồi chứ thấy lâu nay không cập nhật gì

Hamano Kaito

Moderator

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@ai0ia | Bản mới đó họ thay đổi thuật toán rồi. Cho nên ko mod lại được, cái này phải nhờ cra-cker làm mới được. Chứ mình bó tay

hiepto

Gà con
Nhờ bác Hamano Kaito hướng dẫn cài đặt bản 4.10.3 tôi tải về cài rồi chạy patch là xong phải không