This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Desktop & Văn phòng Signalyst HQPlayer Desktop & Alchemy Desktop + Trial reset - Nghe nhạc lossless tuyệt hay!

anhton82

Gà con
Đọc 10 trang ko thấy bản nào cho MAC nhờ bác Kaito cho e xin 1 bản 4 đời thấp cũng được ah ! Thanks bác!

thungmm

Gà con
Chào bác, file matrix này tải ở đâu vậy, cám ơn bác.

baokhuongvo

Búa Gỗ
cám ơn chủ thớt nhiều

Hamano Kaito

Moderator
Đã vào trang audiophilestyle theo đường link bác đưa, nhờ cụ GG dịch nhưng không hiểu hết và chưa thấy link tải file ở đâu cả.
Khó nhỉ? Giờ cũng ko biết giải thích thế nào nữa
Mình chỉ hướng dẫn sơ bộ thôi nha. Còn lại bạn tự tìm hiểu
Vào đây https://github.com/jaakkopasanen/AutoEq | bạn nhìn bên góc phải sẽ thấy nút code, bạn xem hình bên dưới

Tải xuống mở tệp nén hoặc giải nén ra cũng được. Giải nén thì khá tốn thời gian đấy
Mở tệp nén ra vào bên trong folder "results" tìm các bộ lọc matrix mà bạn thích rồi giải nén ra 1 chỗ nào đó
Bạn có thể đặt tên thư mục matrix for hq rồi giải nén bộ lọc matrix vào đó

Sau khi đã giải nén ra thư mục bạn chỉ định. Tiếp đến là trỏ đường dẫn vào HQplayer (đối với bản mới nhất thì bạn có thể duyệt được) <=== để hiện copy đường dẫn bạn chỉ cần nhấn nút SHIFT + nhấn chuột phải là có
Sau đó dán vào phần matrix của hq và bỏ đi 2 dấu " ở 2 bên đầu đường dẫn đã copy
Xem hình bên dưới để biết thêm chi tiết. Bản cũ hơn thì ko duyệt được, vậy bạn chỉ cần copy đường dẫn của tệp sau đó dán vào là được

Các tùy chọn cho bộ lọc bạn có thể đặt Gain(dp) như thế nào là tùy bạn nhưng phần DP chính ở HQ phải luôn luôn -3dp
Bạn có thể mở 2 tệp lọc matrix đó ra để xem cấu trúc rồi chỉnh gian - hoặc + tùy vào phần nào bạn thích

thungmm

Gà con
Cám ơn bác, không biết tiếng Anh mà nhờ cụ GG ít tác dụng.

Martin-VnZoom

Búa Gỗ
Bạn cho mình xin lại link được không? die mất rồi

vtnhan98

Búa Đá
tuyệt quá, mình cứ tưởng asio4all die rồi chứ thấy lâu nay không cập nhật gì

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@ai0ia | Bản mới đó họ thay đổi thuật toán rồi. Cho nên ko mod lại được, cái này phải nhờ cra-cker làm mới được. Chứ mình bó tay

hiepto

Gà con
Nhờ bác Hamano Kaito hướng dẫn cài đặt bản 4.10.3 tôi tải về cài rồi chạy patch là xong phải không