Sau khi chuyển bài thì bị mất số lượng bài viết luôn. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sau khi chuyển bài thì bị mất số lượng bài viết luôn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các admin, chuyện này xảy ra với tôi cũng gần hơn một tuần, tôi có lỗi là không kịp chụp hình lại làm bằng chứng nên chưa chắc các bạn đã tin. Số là tôi có bài viết này:

https://vn-z.vn/threads/sharewareonsale-dang-cho-free-wisecare-365-pro-ver-5-2-1.6575/

Lúc đăng thì tôi không biết nó nằm sai ở thư mục, nhờ bạn Nick11 nhắc nhở, tôi có nhờ mod chuyển vào đúng nơi của nó, lúc đó số lượng bài viết của tôi là 160, sau đó tôi có nhận thông báo là bài viết sẽ được chuyển đi , hôm sau vào lại thì từ 160 bài, xuống còn 152, vậy cũng giống như là bị xoá bài luôn rồi phải không các bạn, nhưng sao nó vẫn còn nằm ở trên link đó. Vì không nghĩ là bị cắt mất số lượng bài nên tôi không chuẩn bị chụp hình cho before and after, nếu biết trước thì đâu có chuyện gì để nói. Vậy từ giờ hễ có thông báo chuyển bài thì mình bị mất số lượng bài viết đó luôn phải không các bạn Admin?

P/s: Nói lại cho rõ là bài viết trong topic đó của tôi chỉ có 5 post nhưng thật sự tôi đã bị mất hết 8 bài, không biết bị del thêm bài nào nữa vì không có thông báo. Tôi không đòi hỏi các bạn trả lại gì cho tôi đâu, chỉ là thấy nó xảy ra với mình và không biết các bạn khác có bị giống mình hay không thôi.

Sửa lần cuối:

Teplice

Thành viên BQT
Khi đọc bài của bạn tôi không thể hiểu được bạn đang diễn đạt cái gì???

P/s: Nói lại cho rõ là bài viết trong topic đó của tôi chỉ có 5 post nhưng thật sự tôi đã bị mất hết 8 bài, không biết bị del thêm bài nào nữa vì không có thông báo. Tôi không đòi hỏi các bạn trả lại gì cho tôi đâu, chỉ là thấy nó xảy ra với mình và không biết các bạn khác có bị giống mình hay không thôi.

Topic 5 post nhưng mất hết 8 bài là sao bạn?? Bạn viết câu hỏi cụ thể hơn được không???

Ví dụ: Trong topic: " Phần mềm " bạn viết 8 bài nhưng mất đi 2 bài chẳn hạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khi đọc bài của bạn tôi không thể hiểu được bạn đang diễn đạt cái gì???

Topic 5 post nhưng mất hết 8 bài là sao bạn?? Bạn viết câu hỏi cụ thể hơn được không???

Ví dụ: Trong topic: " Phần mềm " bạn viết 8 bài nhưng mất đi 2 bài chẳn hạn.

Là như thế này bạn à: khi cái thông báo hiện sẽ chuyển bài đi thì số lượng bài viết của tôi lúc đó là 160, qua hôm sau vào lại thì chỉ còn 152 thì tôi nghĩ bị mất 8 bài, rất tiếc là không chụp hình trước và sau, lúc đó tôi cũng hoang mang không biết là forum có bị lỗi gì không, sau vài ngày thì bài viết còn đó như cái link tôi gửi nhưng số lượng bài viết vẫn mất là 8 bài, xem kỹ lại topic đó thì tôi chỉ post có 5 lần, vậy còn 3 lần kia là những post nào thì không biết được. Vì mình không có hình chụp cụ thể nên có thể nhiều bạn không tin, không sao cả đối với tôi, nhờ việc này mà mình có thêm kinh nghiệm khi nhận được thông báo về bài viết phải chuyển đi. Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé.

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ Hoang Duch2,

Có lẽ do lúc AE trong BQT thực hiện thao tác di chuyển bài viết đến subbox phù hợp đã xảy ra lỗi trùng hợp với thời gian Admin cũng đang test để fix lỗi giao diện mới nên đã xảy ra sự việc đáng tiếc này.

Mong Anh thông cảm và bỏ qua sự việc không mong muốn này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@ Hoang Duch2,

Có lẽ do lúc AE trong BQT thực hiện thao tác di chuyển bài viết đến subbox phù hợp đã xảy ra lỗi trùng hợp với thời gian Admin cũng đang test để fix lỗi giao diện mới nên đã xảy ra sự việc đáng tiếc này.

Mong Anh thông cảm và bỏ qua sự việc không mong muốn này.

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và trả lời thoả đáng, chúc bạn sức khoẻ và mọi sự an lành nhé.

Cloud

Administrator
Em vẫn chưa hiểu ý anh @Hoang Duch2 lắm.
Như vày ha:
Anh có tạo 1 chủ đề
Anh có nhiều bài viết trong chủ đề và anh bị mất bài viết trong chủ đề của anh khi anh nhận được thông báo di chuyển chủ đề.

Như link trên thì trong chủ đề của anh có 5 bài viết (comment), nhưng bị mất đi 8. thì có vẻ link trên là không đúng lắm, anh có thể gửi lại chủ đề của anh có 160+ bài viết bên trong để em kiểm tra nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em vẫn chưa hiểu ý anh @Hoang Duch2 lắm.
Như vày ha:
Anh có tạo 1 chủ đề
Anh có nhiều bài viết trong chủ đề và anh bị mất bài viết trong chủ đề của anh khi anh nhận được thông báo di chuyển chủ đề.

Như link trên thì trong chủ đề của anh có 5 bài viết (comment), nhưng bị mất đi 8. thì có vẻ link trên là không đúng lắm, anh có thể gửi lại chủ đề của anh có 160+ bài viết bên trong để em kiểm tra nhé.

Bạn ơi, mỗi ngày khi mình vào forum, thì ở góc trên bên phải khi mình click vào tên mình thì nó hiện mình có bao nhiêu bài, bao nhiêu lượt thích và bao nhiêu điểm đúng không bạn?
Ngày hôm đó khi tôi thấy có thông báo sẽ chuyển cái bài viết đó sang nơi khác, thì tổng số bài mình hiện có là 160, lúc đó tôi không nghĩ gì cả, các admin thấy trật chổ thì chuyển bài viết đó đi thôi, tựa đề bài viết là cái link tôi gửi ở trên đó bạn.
Phần tôi đã post trong bài viết đó chỉ có 5 lần thôi, nhưng sau khi đã bị chuyển đi thì tổng số bài viết chỉ còn lại có 152, tức là mất hết 8 post, tức là 8 bài, mà thực tế chỉ có 5 bài (post) trong topic đó, còn lại 3 bài cũng mất, tôi không biết đó là bài nào.
Tôi đã nói là vì tôi không kịp chụp hình lại cái ngày mà nhận thông báo và số lượng bài bởi vì mình có ngờ đâu là nó sẽ bị mất đi, nếu biết trước thì đâu có chuyện góp ý ngày hôm nay đó bạn. Ý tôi muốn nói lại để lần sau nếu có xảy ra thì mình sẽ lưu ý chụp hình ngay để tránh tranh cãi về sau.
Bạn cũng đừng bận tâm nữa, mọi chuyện đã qua rồi, coi như mình rút kinh nghiệm cho lần sau bạn nhé.

Cloud

Administrator
Bạn ơi, mỗi ngày khi mình vào forum, thì ở góc trên bên phải khi mình click vào tên mình thì nó hiện mình có bao nhiêu bài, bao nhiêu lượt thích và bao nhiêu điểm đúng không bạn?
Ngày hôm đó khi tôi thấy có thông báo sẽ chuyển cái bài viết đó sang nơi khác, thì tổng số bài mình hiện có là 160, lúc đó tôi không nghĩ gì cả, các admin thấy trật chổ thì chuyển bài viết đó đi thôi, tựa đề bài viết là cái link tôi gửi ở trên đó bạn.
Phần tôi đã post trong bài viết đó chỉ có 5 lần thôi, nhưng sau khi đã bị chuyển đi thì tổng số bài viết chỉ còn lại có 152, tức là mất hết 8 post, tức là 8 bài, mà thực tế chỉ có 5 bài (post) trong topic đó, còn lại 3 bài cũng mất, tôi không biết đó là bài nào.
Tôi đã nói là vì tôi không kịp chụp hình lại cái ngày mà nhận thông báo và số lượng bài bởi vì mình có ngờ đâu là nó sẽ bị mất đi, nếu biết trước thì đâu có chuyện góp ý ngày hôm nay đó bạn. Ý tôi muốn nói lại để lần sau nếu có xảy ra thì mình sẽ lưu ý chụp hình ngay để tránh tranh cãi về sau.
Bạn cũng đừng bận tâm nữa, mọi chuyện đã qua rồi, coi như mình rút kinh nghiệm cho lần sau bạn nhé.
Em cũng muốn xem nguyên nhân ấy anh, chứ nhiều khi mất bài mà bài của thành viên (nếu có xảy ra nữa cũng biết là bị gì).

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em cũng muốn xem nguyên nhân ấy anh, chứ nhiều khi mất bài mà bài của thành viên (nếu có xảy ra nữa cũng biết là bị gì).

Bạn tìm lại mấy bài thật cũ của mình rồi chuyển thử xem sao, chỉ có cách đó mình mới biết nguyên nhân là gì?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.