Giveaway - Roon Labs (Redeem a code) - Ứng dụng nghe nhạc nâng cao | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giveaway Roon Labs (Redeem a code) - Ứng dụng nghe nhạc nâng cao

diuiri

Rìu Vàng Đôi

Mình góp thêm cách identify toàn bộ library trong Roon
Bước 1: Đăng nhập Roon bằng account đã đăng ký 14 ngày dùng thử
Bước 2: Chờ cho Roon identify toàn bộ library thêm lyrics, albums bio,artist information,...
Bước 3: Logout và tắt Roon
Bước 4: Truy cập vào đường dẫn folder core của roon: %user_ windows%\AppData\Local\Roon\Database\Core\
Chú ý bật hiện thư mục ẩn mới thấy được!
Lúc này hiện ra các folder có tên là 1 dãy số và chữ, mỗi folder sẽ tương ứng với 1 user đã đăng nhập
Tìm folder có date modified mới nhất, đây chính là folder ứng với user vừa đăng nhập. Copy toàn bộ folder ra 1 nơi khác
Bước 5: Cài Roon Cr@ck v1.7
Bước 6: Ở folder core xuất hiện 1 folder mới có date modified mới nhất, ứng với acc Roon vừa patch. Copy toàn bộ dữ liệu trong folder cũ vào folder mới này

Sửa lần cuối:

vtnhan98

Búa Đá

Mình góp thêm cách identify toàn bộ library trong Roon
Bước 1: Đăng nhập Roon bằng account đã đăng ký 14 ngày dùng thử
Bước 2: Chờ cho Roon identify toàn bộ library thêm lyrics, albums bio,artist information,...
Bước 3: Logout và tắt Roon
Bước 4: Truy cập vào đường dẫn folder core của roon: %user_ windows%\AppData\Local\Roon\Database\Core\
Chú ý bật hiện thư mục ẩn mới thấy được!
Lúc này hiện ra các folder có tên là 1 dãy số và chữ, mỗi folder sẽ tương ứng với 1 user đã đăng nhập
Tìm folder có date modified mới nhất, đây chính là folder ứng với user vừa đăng nhập. Copy toàn bộ folder ra 1 nơi khác
Bước 5: Cài Roon Cr@ck v1.7
Bước 6: Ở folder core xuất hiện 1 folder mới có date modified mới nhất, ứng với acc Roon vừa patch. Copy toàn bộ dữ liệu trong folder cũ vào folder mới này
đã làm thử theo cách của bác ok, nhưng mà sau khi cài Cr@ck nếu có bổ sung thêm nhạc hay sắp xếp lại thư mục chứa file nhạc thì Roon nó lại identify xoay vòng mãi như này:

Hamano Kaito

Moderator
@vtnhan98 | Bản cr-ack mới nhất này bị lỗi load metadata. Vào phần Logs của Roon check thấy báo ko tìm thấy thư viện metadata của file nhạc.
Khác chắn chắn là siêu dữ liệu (metadata) từ cra-ck mới nhất này chưa hoàn chỉnh bạn. Cho nên mới thấy như vậy, khá cùi mít nhưng xài tạm vậy hoặc quay về bản dưới tí

vtnhan98

Búa Đá
@vtnhan98 | Bản cr-ack mới nhất này bị lỗi load metadata. Vào phần Logs của Roon check thấy báo ko tìm thấy thư viện metadata của file nhạc.
Khác chắn chắn là siêu dữ liệu (metadata) từ cra-ck mới nhất này chưa hoàn chỉnh bạn. Cho nên mới thấy như vậy, khá cùi mít nhưng xài tạm vậy hoặc quay về bản dưới tí
Ra là vậy, mà thật ra là nó cứ quay vòng vòng hoài nên làm mình khá khó chịu
Ok cảm ơn bác, bản cr-ack v1.6 thì không bị lỗi như vậy hả vác

Hamano Kaito

Moderator
Ra là vậy, mà thật ra là nó cứ quay vòng vòng hoài nên làm mình khá khó chịu
Ok cảm ơn bác, bản cr-ack v1.6 thì không bị lỗi như vậy hả vác

Thực ra khi nó load vòng vòng như vậy là nó ko tải được metadate cho file nhạc đã quét. Nếu nó tải được thì nó đâu có quay vòng như vậy?
Bản 1.6 cũng quay y chang như vậy luôn đấy bạn. Nhưng bản 1.6 chỉ bị giới hạn như vậy thôi, còn lại xài tốt hết
Bản 1.7 này lỗi tùm lum (do cra-ck nha), chứ nếu ko nó xài tốt hơn bản 1.6 nhiều lắm

vtnhan98

Búa Đá
Bản cra@k cho Roon 1.7 đã có cải tiến cập nhật gì chưa bác

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator

Thuốc xịn thật, ngon hơn của Nga nhiều. Nghe được radio và rất nhiều thứ mà bên Nga ko làm được
Việt Nam mình phải thế chứ. Giỏi................i. Nạp Metadata base cho file nhạc luôn
-----------
Theo mình thì ko cần chặn domain kiểm tra acc. Chỉ cần chặn domain Update là được

jackpham

Gà con
Thuốc xịn thật, ngon hơn của Nga nhiều. Nghe được radio và rất nhiều thứ mà bên Nga ko làm được
Việt Nam mình phải thế chứ. Giỏi................i. Nạp Metadata base cho file nhạc luôn
-----------
Theo mình thì ko cần chặn domain kiểm tra acc. Chỉ cần chặn domain Update là được
Chặn update cho chắc bác ạ. Thuốc lần này coi bộ ngon à bên hdvn và vnav bác nào dùng cũng nói ok hết trừ online nhưng cái này cũng không cần thiết lắm chủ yếu chơi qua nas hay hdd là chính. Phải chi nó bán giá hợp lý như soft Audirvana thì mua dùng luôn đằng này giá chát quá.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Chặn update cho chắc bác ạ. Thuốc lần này coi bộ ngon à bên hdvn và vnav bác nào dùng cũng nói ok hết trừ online nhưng cái này cũng không cần thiết lắm chủ yếu chơi qua nas hay hdd là chính. Phải chi nó bán giá hợp lý như soft Audirvana thì mua dùng luôn đằng này giá chát quá.

Nói chung là lâu lâu fix 1 lần cũng được. Sợ ông tạo fix kia ngán ko làm thôi, vì làm fix soft tốn rất nhiều thời gian và công sức
Nó ko đơn giản là chỉnh chọt cái là xong. Đây mới gọi là vì cộng đồng này
-------
Đối với bỏ tiền mua thì mình thua. Soft bán quá mắc nhưng nó cũng là soft hay nhất trong các soft chạy âm thanh với dãy băng tần cao
Âm thanh vào và ra khỏi phải bàn tới. Chất lượng