Giveaway - Roon Labs (Redeem a code) - Ứng dụng nghe nhạc nâng cao | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giveaway Roon Labs (Redeem a code) - Ứng dụng nghe nhạc nâng cao

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn bạn đã đưa cho mình nick Qobuz, hiện tại đăng nhập vào và quét nhạc ok hết
Và nhạc đang Play từ Tida
-------------------
Vừa mới bị Roon thông đít <== bug fix, phải mò lại từ đầu,
Đúng là khó ăn soft này thật
Tình hình thế nào rồi bác? Đã thông lại được chưa? Cái file offline còn sử dụng được không?

Hamano Kaito

Moderator
Roon 1.7 (Build 521) Release Notes

Roon Build 521 is now rolling out for macOS, Windows, Windows (64 Bit), and Linux. Updated versions of Roon for Android and iOS have been submitted to their respective App Stores and will be available soon.
There is no update to Roon Bridge at this time.
All platforms and apps should update automatically.

New Functionality in Build 521
  • New Releases For You
  • Better recommendations
  • Genre Filters
  • Now Playing:
  • Album Art Slideshow
  • Live Radio playback includes artist and album links when possible
Improvements and Bug Fixes for Build 521:
  • TIDAL
  • New web login implementation
  • Fixed TIDAL sync problems with certain TIDAL accounts
  • Now Playing:
  • Low resolution cover art is now centered properly
  • Fixed high CPU usage when opening Now Playing during Live Radio playback
  • Search:
  • Improved search algorithm
  • Better Top Results
  • Fixed bug causing selection issues
  • Playlists:
  • Fixed an issue importing M3U playlists with “/” file path delimiters on ROCK
  • Fixed messaging bug during playlist deletion
  • Mobile:
  • Fixed inability to open Roon Remote on Nvidia Shield tablet
  • Changed how Roon detects scale factors on iOS
  • Qobuz - Updated “Playlists” sections
  • Albums browser: Fixed Compilation sorting option on Albums browser
  • Improved image and texture loading performance, most notably on low-power android tablets
  • New Releases For You - fixed duplicate recommendations when the Singles tab has no recommendations
  • Better color handling for certain MacOS / Android devices
  • Fixed an issue with small mouse pointer on 4k displays
  • Miscellaneous DB loading improvements
  • Fixed crashes caused by import of certain AIFF files
  • Fixed crash when playing MQA multichannel files
  • Delete Tracks: Improved error message if Qobuz files aren’t available
  • ROCK: Fixed import date for files which were imported using drag and drop on ROCK
  • macOS Now Playing widget restores its state if Roon was restarted while playing Live Radio
  • DSP: Fixed inability to apply Speaker Setup settings to mono content
  • Display zone: Fixed an issue with updating lyrics on Display zone when Timecode Lyrics is used
  • Queue: Fixed number of tracks being added to Queue if albums has Sections

Hamano Kaito

Moderator
Quan tâm chương trình này quá ^^ bỏ tiền ra mua thì ko đủ đô :(

Xài Offline đấy bạn !
Chỉ bạn 1 cách đơn giản, quay lại trang 1 vào trang lấy đại 1 tk trial nào đó
Sau đó block kết nối Roon lại với Firewall bất kỳ là bạn có thể dùng Offline vĩnh viễn
-------------------------------------
Build 521 mới ra này lỗi tùm lum, dự kiến sẽ ra build mới sớm thôi ! {rofl}{rofl}

minhquan85

Gà con
Xài Offline đấy bạn !
Chỉ bạn 1 cách đơn giản, quay lại trang 1 vào trang lấy đại 1 tk trial nào đó
Sau đó block kết nối Roon lại với Firewall bất kỳ là bạn có thể dùng Offline vĩnh viễn
-------------------------------------
Build 521 mới ra này lỗi tùm lum, dự kiến sẽ ra build mới sớm thôi ! {rofl}{rofl}
Mình dùng với tidal bạn ơi :( offline ko dùng được

Hamano Kaito

Moderator
Mình dùng với tidal bạn ơi :( offline ko dùng được

Tida thì dùng block domain hoặc patch .dll <== cách này chỉ refesh được những bài nổi bật thôi, nghe được trên tida nhưng ko nghe được album
Roon này rất khó Cra-ck, vì nó chơi xác thực chứng chỉ tài khoản thông qua Domain của nó
Nếu bạn decode lại thì sẽ ko thể truy cập được mấy tài khoản steam như tida,....
Và còn dính thêm 1 lỗi khi Cr-ack là danh sách nhạc ko thể chơi được. Cứ nhấn là nó tuồn 1 phát đi hết luôn và báo lỗi
-----------
Giờ chỉ còn 1 cách là tạo 1 SV ảo chỉ để xác thực chứng chỉ và xác thực tài khoảng của Roon.
Kết nối đó sẽ giúp HACK Roon được. Nhưng ai bỏ tiền ra để làm 1 SV như vậy đây.................câu hỏi khó trả lời.........

anhduc220375

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Roon nó o chơi đc file định dạng ISO, APE, CUE nên cứ phải tách file ra DSD và Wav với Flac mới ok đc

Hamano Kaito

Moderator
Cập nhật thêm Redeem code 60 ngày dùng thử

Hamano Kaito

Moderator
Patch của bạn không stream được cheomecast và điều khiển bằng điện thoại, ipad. Có giải pháp gì không bạn?

Bạn có dùng cách 2 chưa ?? Mình mới Update thêm dùng firewall để block nữa rồi đấy
Cách 3 này có thể bỏ chặn Update <== chỉ khi bạn dùng key trial từ Roon.
Nếu muốn thêm Ip block Update thì bạn tự phân giải domain ra IP rồi thêm vào là được
--------
Vì mặc định mình chỉ loại bỏ domain kết nối đến máy chủ thôi, chỉ sợ là 2 cách còn lại cũng ko hoạt động được.
Mình chỉ dùng trên PC, dùng Roon như là 1 phần mềm quản lý nhạc để play từ HQplayer

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Bạn có dùng cách 2 chưa ?? Mình mới Update thêm dùng firewall để block nữa rồi đấy
Cách 3 này có thể bỏ chặn Update <== chỉ khi bạn dùng key trial từ Roon.
Nếu muốn thêm Ip block Update thì bạn tự phân giải domain ra IP rồi thêm vào là được
--------
Vì mặc định mình chỉ loại bỏ domain kết nối đến máy chủ thôi, chỉ sợ là 2 cách còn lại cũng ko hoạt động được.
Mình chỉ dùng trên PC, dùng Roon như là 1 phần mềm quản lý nhạc để play từ HQplayer
Bác xem có cách nào đổi user và key (đăng ký tài khoản trial khác) mà không phải chạy lại database không?

Hamano Kaito

Moderator
Bác xem có cách nào đổi user và key (đăng ký tài khoản trial khác) mà không phải chạy lại database không?

Đã nói ở phần trước rồi còn gì bạn ???
Mình đã test rồi, khi đăng nhập tài khoản mới. Roon nó sẽ dựa vào ID mới này sẽ tạo 1 folder có dãy số mới.
Dãy số mới này nó ko trùng với dãy số cũ của tài khoản trước đó. Bạn chỉ cần đăng nhập để lấy cái folder mới. Sau đó vào folder cũ chép tất cả vào folder mới. Mở lên là ko cần chạy lại database.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Đã nói ở phần trước rồi còn gì bạn ???
Mình đã test rồi, khi đăng nhập tài khoản mới. Roon nó sẽ dựa vào ID mới này sẽ tạo 1 folder có dãy số mới.
Dãy số mới này nó ko trùng với dãy số cũ của tài khoản trước đó. Bạn chỉ cần đăng nhập để lấy cái folder mới. Sau đó vào folder cũ chép tất cả vào folder mới. Mở lên là ko cần chạy lại database.
Mình mở ra thấy 2 folder trong mục đó, có lẽ là mình đã nhập 2 tk như vậy mỗi user một folder đúng không bạn?

Hamano Kaito

Moderator
Thêm 1 ý nữa. Khi bạn DK và đăng nhập TK mới thì File tài khoản cũ sẽ bị ghi đè lên (nếu trước đó ko backup lại thì coi như đã bị mất nha bạn). Bạn nên backup file DK khi chưa nạp bất kỳ thông tin gì hết, tức là file đó vừa mới DK vào Roon ấy
Nếu mà file đó đã nạp thông tin vào rồi, thì sau này dùng trên máy khác | hoặc cài lại win thi restore lại sẽ bị báo lỗi ko xác thực !

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Thêm 1 ý nữa. Khi bạn DK và đăng nhập TK mới thì File tài khoản cũ sẽ bị ghi đè lên (nếu trước đó ko backup lại thì coi như đã bị mất nha bạn). Bạn nên backup file DK khi chưa nạp bất kỳ thông tin gì hết, tức là file đó vừa mới DK vào Roon ấy
Nếu mà file đó đã nạp thông tin vào rồi, thì sau này dùng trên máy khác | hoặc cài lại win thi restore lại sẽ bị báo lỗi ko xác thực !
Ngon rồi bác. Nếu nó cho dùng thử 1-2 tháng thì cứ dùng online cho sướng. Em đặt core ở máy bàn, remote bằng điện thoại và nghe bằng android chromecast - usb DAC - ampli - Loa.
Mình không copy paste mà đơn giản là đổi tên folder cũ thành folder mới và nó hoạt động tốt :)

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@dragonking91 | Cảm ơn bạn ! nhưng mình ko cần nữa rồi.
--------------------------
Roon 1.7 (Build 528) Release Notes

Roon Build 528 is now rolling out for macOS, Windows, Windows (64 Bit), and Linux. Updated versions of Roon for Android and iOS have been submitted to their respective App Stores and will be available soon.
There is no update to Roon Bridge at this time.
All platforms and apps should update automatically.

Improvements and Bug Fixes for Build 528:

• Fixed freeze on certain Android devices with Adreno 300 series GPUs
  • Fixed Android crash when accessing albums without covers
  • Fixed colorspace issues with Intel Sandy Bridge (2000 series) integrated graphics on Windows.
  • Fixed missing text on Windows machines using ATI Radeon HD 4000 series GPUs
  • Fixed laggy scroll on 16" MacBook Pro
  • Fixed colorspace issues with ATI Radeon HD 4000 series GPUs on macOS High Sierra
  • Fixed inability to start playback of non-library munged performances/compositions
  • Miscellaneous fixes of new TIDAL login flow