Quán Truyện - Truyện Tranh Tuổi Thơ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

lazyboy

Rìu Sắt

Xin chào các anh chị em. Nằm vùng mãi mới tìm thấy cái có ích để đóng góp cho diễn đàn. Thấy sau vụ site truyện bị trảm, các nhóm dịch giả trôi dạt khắp nơi khiến cho việc đọc truyện của mọi người gặp nhiều khó khăn, nhu cầu lưu trữ truyện cũng khó hơn do các dich vụ Cloud Drive thiết chặt dung lượng cũng như phí gia hạn khá cao.
Do đó, mình có tạo ra 1 Group trên Telegram phục vụ việc lưu trữ các bộ truyện tranh, truyện chữ được sưu tầm từ các kho sách, kho truyện miễn phí ở trên mạng. Ưu điểm ở group là các bạn tải file truyện trực tiếp không cần qua các host lưu trữ như Gdrive, Fshare...., tìm kiếm theo các hastag dễ dàng, lưu trữ mãi mãi....
Mục đích ban đầu chỉ làm để lưu trữ cá nhân, nhưng sau này thấy nhu cầu mọi người khá lớn, nên mình tạo thành 1 group cộng đồng luôn, mong mọi người ủng hộ, góp vui cho group được đông vui.

Update ngày 23/4/2024:
Mình làm thêm các đầu truyện và link trực tiếp list các bộ Free cũng như Vip.
Nội dung​
Link thư viện​
Ghi chú​
Link tổng hợp
List truyện tranh
List truyện tiêp hiệp/kỳ ảo/huyền huyễn(Ebook)
Đang cập nhập​

---lazyboy--

Sửa lần cuối:

Long Sao

Rìu Bạc Đôi

Xin chào các anh chị em. Nằm vùng mãi mới tìm thấy cái có ích để đóng góp cho diễn đàn. Thấy sau vụ site truyện bị trảm, các nhóm dịch giả trôi dạt khắp nơi khiến cho việc đọc truyện của mọi người gặp nhiều khó khăn, nhu cầu lưu trữ truyện cũng khó hơn do các dich vụ Cloud Drive thiết chặt dung lượng cũng như phí gia hạn khá cao.
Do đó, mình có tạo ra 1 Group trên Telegram phục vụ việc lưu trữ các bộ truyện tranh, truyện chữ được sưu tầm từ các kho sách, kho truyện miễn phí ở trên mạng. Ưu điểm ở group là các bạn tải file truyện trực tiếp không cần qua các host lưu trữ như Gdrive, Fshare...., tìm kiếm theo các hastag dễ dàng, lưu trữ mãi mãi....
Mục đích ban đầu chỉ làm để lưu trữ cá nhân, nhưng sau này thấy nhu cầu mọi người khá lớn, nên mình tạo thành 1 group cộng đồng luôn, mong mọi người ủng hộ, góp vui cho group được đông vui.

Mục đích, tiêu chí phát triển:​

Sẽ có 2 Group riêng biệt là PublicPrivate.
  1. Group Public - Các bạn quét mã QR trong ảnh bên trên, hoặc vào từ đường dẫn dưới đây để vào.
    Mã:
    https://t.me/quantruyen
    Trong đây mình sẽ tổng hợp các bộ truyện tranh mà mình đọc, cũng như làm các bộ mà các bạn yêu cầu. Nguồn tải truyện: blogtruyen, nettruyen, dương kobo, mọt truyện, shiba, hội truyện tranh kindle... File hỗ trợ: Mobi, Epub, CBZ, đôi khi sẽ có thêm cả PDF (mình chủ yếu làm cho máy đọc sách với những định dạng phổ biến & ipad nên ít khi làm PDF).
  2. Group Private:
    - Trong thời gian tới mình sẽ để nó hoạt động. Có mất phí không? Trả lời: . Vậy trong này có gì?
    + Mục đích hướng tới tuổi thơ nên không thể thiếu các bộ truyện hiếm 9x đã ngừng ra từ lâu và ít có trên thị trường. Bộ nào được các Team làm miễn phí thì mình sẽ up ở group Public. Tuyệt đối sẽ ko up truyện mất phí của các team khác trong Group này. Trong đây chỉ có truyện do chính Team Group Quán Truyện làm mà thôi. Dự án tiêu biểu đang làm: Tiểu đầu bếp cung đình, Thần đồng đất việt, Long thánh, Chú bé quyền năng (bản này của nxb Kim bị cắt nhé, khác với bản team làm full uncut), recca, u linh giới, death note, slam dunk deluxe...
    + Các bộ truyện mới hiện giờ (hiện tại kinh phí mua một bộ truyện là khá lớn, diện tích để lưu trữ sẽ không có nhiều vậy nên là các bản Digital truyện mới của xác nxb bạn sẽ tìm thấy ở đây). P/s: Chống chỉ định với các bạn đặt nặng vấn đề bản quyền. Mình thu phí để hạn chế trường hợp này, và để duy trì đầu truyện cũng như group.
    +
    Truyện dịch (các bộ truyện đã từng drop hoặc chưa xuất bản, mình sẽ lên dự án và thuê người làm và dịch sau đó sẽ up lên Group Private này. Một số dự án đã lên: 12 dũng sĩ, Chú bé quyền năng, cậu bé đế vương, Hiệp sĩ chuối, Cậu bé điện toán, hoàng phi hồng bi-da....)​
Mình không biết sẽ duy trì được bao lâu, nhưng sẽ cố hết sức để làm và hoàn thành. Nhất là các dự án đã lên. Mong mọi người ủng hộ. Cám ơn và chúc sức khoẻ tới mọi người.
---lazyboy--
Nên hỗ trợ nhiều định dạng Ebook Digital nhiều hơn nữa. Về PDF cũng là một Ebook Internet Digital. Do đó áp dụng các Epud hay các thể loại càng đa dạng càng tốt ạ. Cảm ơn chủ Pit

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình xin hỏi là có truyện Trường Học Bảo Long, Cậu bé quyền vương không ạ? Nếu có mình sẽ sẳn sàng mua để đọc lại vì tập truyện đó cũ và mình thấy thú vị. cảm ơn chủ pic lần nữa nhé.

chungtom

Búa Gỗ
Mình xin hỏi là có truyện Trường Học Bảo Long, Cậu bé quyền vương không ạ? Nếu có mình sẽ sẳn sàng mua để đọc lại vì tập truyện đó cũ và mình thấy thú vị. cảm ơn chủ pic lần nữa nhé.
sao không đọc online luôn bạn. thấy nhiều web có mà

lazyboy

Rìu Sắt
Nên hỗ trợ nhiều định dạng Ebook Digital nhiều hơn nữa. Về PDF cũng là một Ebook Internet Digital. Do đó áp dụng các Epud hay các thể loại càng đa dạng càng tốt ạ. Cảm ơn chủ Pit
Mình sẽ cố gắng update các định dạng khác.
Nếu có online thì mấy hôm nữa mình sẽ làm ebook, còn ko mình sẽ lên dự án nếu nhiều ng quan tâm. Nếu có ảnh bìa truyện thì gửi lên diễn đàn hoặc vào nhóm để mình tìm thử xem nhé

Sửa lần cuối:

lazyboy

Rìu Sắt
ồ lưu trữ truyện được hồi xưa thì hay như mấy bộ đường dẫn đến khung thành
Sẽ ưu tiên mấy bộ đó bác à, hiện tại mấy bộ tuổi thơ có bao gồm doremon truyện dài, doremon truyện ngắn 45 vol, doremon plus, doremon điện ảnh, doremon đại tuyển tập (đến vol 7), chuột chinba (remake), 21 emon (remake)…mình sẽ up thêm tiếp. Các bạn cứ request

mrJaden

Rìu Bạc
group ok{adore}joined

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Bác có giữ ảnh bìa ko. Gửi thử ảnh bìa e xem. Nhiều khi tên gốc nó khác ấy chứ
Mình không nhớ nhưng mà chỉ nhớ là có cái gọi là có trường học bảo long, và có 1 anh chàng luyện được võ công thượng thừa ở trong kỳ nghỉ hè.