Hỏi/ Thắc mắc - PTS CC 2019 13.0 quá ngốn RAM | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc PTS CC 2019 13.0 quá ngốn RAM

kiemk55

Gà con
Hi các bác {big_smile}
các bác giúp em vụ này với, em đang xài PTS cc 2019 13.0, dùng được vài tháng chạy ngon lành, bông nhiên vài ngày trở lại đây bị giật lag, kiểm tra sơ bộ thì nó ngốn ram quá, như trong hình em đang làm 1 file ~90M , mà bật task manager kiểm tra thì ăn mẹ 74% RAM, để không chẳng làm gì nó cũng nhảy lên ~81% ( ram máy em 16gb), em cũng có tham khảo 1 vài cách để tối ưu PTS nhưng vẫn ko ổn nên mang lên đây mong các bác chỉ cách để em khắc phục với ạ.
Em cảm ơn các bác nhiều {adore}{adore}{beauty}{beauty}

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Cách mình khắc phục cái này đơn giản nhất là tắt photoshop xong mở lại thôi à, mình thấy bật lên sài lâu là nó sẽ bị như vậy, có lúc ngồn hơn 10gb ram là bình thường.

kiemk55

Gà con
Cách mình khắc phục cái này đơn giản nhất là tắt photoshop xong mở lại thôi à, mình thấy bật lên sài lâu là nó sẽ bị như vậy, có lúc ngồn hơn 10gb ram là bình thường.
em bật lên để ko chẳng làm gì cũng ngốn hết hơn 4gb ram rồi bác, tắt đi mở lại liền cũng vậy {ah}

kiemk55

Gà con
thử bản 2020 xem thấy có công nghệ AI mà không biết tối ưu hơn không
bản này chưa ổn định bác ơi, em nghe nhiều bác cài rồi toàn bị lỗi splash, mở lên ko đc à :D, chờ 1 tgian ổn ổn xem sao thôi {beat_shot}

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình dùng Photoshop CS2 nhiều khi nó còn ngốn RAM quá trời quá đất nữa là. Do mình làm lâu quá nên nó tồn dư lại thôi. Thường thì mình làm khoảng 1 tiếng xong thì sẽ tắt đi mở lại (còn nếu chỉnh ảnh có dung lượng tương đối lớn) thì sẽ tắt đi tùy từng lúc. Khi đó mọi thứ sẽ êm xuôi :D

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Photoshop bị Lỗi rồi => Gỡ ra - Xóa sạch sẽ và Cài lại thui ! Nếu không nâng RAM lên !
{EMO_037}
Mấy cài vấn đề Tối ưu hiệu suất Photoshop chắc cũng không mấy hiệu quả đâu !
1. Photoshop mình mở lên không tải chỉ ngốn 200MB RAM

2. RAM trong Photoshop thì không nên để quá 85% tổng dung lượng RAM máy tính:

3. Scratch Disks cho nó vào ổ chạy nhanh nhất SDD:

4. Giảm tải các tác vụ không quá cần cấu hình cao:

kiemk55

Gà con
Mình dùng Photoshop CS2 nhiều khi nó còn ngốn RAM quá trời quá đất nữa là. Do mình làm lâu quá nên nó tồn dư lại thôi. Thường thì mình làm khoảng 1 tiếng xong thì sẽ tắt đi mở lại (còn nếu chỉnh ảnh có dung lượng tương đối lớn) thì sẽ tắt đi tùy từng lúc. Khi đó mọi thứ sẽ êm xuôi :D
khổ cái em làm vậy vẫn bị bác à, chắc em xóa đi rồi cài lại cho rồi :D

kiemk55

Gà con
- Photoshop bị Lỗi rồi => Gỡ ra - Xóa sạch sẽ và Cài lại thui ! Nếu không nâng RAM lên !
{EMO_037}
Mấy cài vấn đề Tối ưu hiệu suất Photoshop chắc cũng không mấy hiệu quả đâu !
1. Photoshop mình mở lên không tải chỉ ngốn 200MB RAM

2. RAM trong Photoshop thì không nên để quá 85% tổng dung lượng RAM máy tính:

3. Scratch Disks cho nó vào ổ chạy nhanh nhất SDD:

4. Giảm tải các tác vụ không quá cần cấu hình cao:
để mai em cài lại thôi bác, chứ những cách này em làm hết rồi mà vẫn ko hiệu quả :D

kiemk55

Gà con
Bản 2018 là ổn định nhất đó bạn, hôm trước thấy bản 2020 mới ra nên cũng ham hố cài thử, ai ngờ lỗi tè le ra nên đành phải về lại, mấy mình cũng 16gb ram nhưng sài thoải mái.
bác dùng bản 2018 19.0 hay là 19.1 vậy ạ, cho em link down lại với, cảm ơn bác :D