Hỏi/ Thắc mắc - Pop up USB Disk Security 6.7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pop up USB Disk Security 6.7?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Xài Avast rồi kèm theo usb disk security nữa chi vậy bác :)).
Tốt nhất bạn nên gỡ phần mềm ra xem có còn bị dính popup nữa ko thì mới xác định dc là do phần mềm.
Mình thử vào trang chủ của usb disk security thì bị adguard chặn , báo nghi ngờ là malware. Ngoài ra, phần mềm đã ko dc hỗ trợ nữa từ năm 2014 rồi nên khả năng bảo vệ cũng ko tốt đâu.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn mở trình gỡ ứng dụng xem có pop-up hay ứng dụng nào cài thêm vào không? Với lại khi cài đặt phần mềm hạn chế nhấn next liên tục vì có khi nó tick mặc định sẵn vào ô cài các plugin rồi pop-up đi kèm với file setup.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Vào link này tải về quét nhé bác.
Còn cài antivirus thì khuyên bác nên dùng kaspersky free bản quyền hẳn hoi thay vì dùng avast nhé bác. Link download đây nếu bác có nhu cầu đổi em nó.

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
Xài Avast rồi kèm theo usb disk security nữa chi vậy bác :)).
Tốt nhất bạn nên gỡ phần mềm ra xem có còn bị dính popup nữa ko thì mới xác định dc là do phần mềm.
Mình thử vào trang chủ của usb disk security thì bị adguard chặn , báo nghi ngờ là malware. Ngoài ra, phần mềm đã ko dc hỗ trợ nữa từ năm 2014 rồi nên khả năng bảo vệ cũng ko tốt đâu.
tại trc đây mình chặn mấy con autorun gì đó thấy nó bắt rất nhanh nên có thói quen cài cái usb disk security :))

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
Bạn mở trình gỡ ứng dụng xem có pop-up hay ứng dụng nào cài thêm vào không? Với lại khi cài đặt phần mềm hạn chế nhấn next liên tục vì có khi nó tick mặc định sẵn vào ô cài các plugin rồi pop-up đi kèm với file setup.
mình cũng biết nó hay có cài linh tinh nên trc giờ cài cái này là vô cùng cẩn thận nhg nó vẫn ra mà ẩn ko biết nằm ở đâu , check msconfig , services , startup mà ko thấy nó đâu để remove hay disable nó {amazed}

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Nếu popup hiện ra sau khi cài usb security thì nguyên nhân là do ông security này.

Vậy tại sao lại có cái popup này (đây là 1 dạng quảng cáo và như bạn nói nó không muốn chúng ta tắt nó vậy hãy liệt nó vào adware)
Có thể adware này đã tích hợp sẵn vào usb security (quảng cáo của usb security, giống kiểu miễn phí thì phải chạy quảng cáo để duy trì hoạt động)

Nguyên nhân nữa là máy bạn đã dính adware từ khi nào rồi có thể là trc khi cài security nữa.
Vậy theo mình nên chạy adware cleaner hoặc malwarebyte tụi nó sẽ xử lý giúp bạn.

Còn về vụ usb security nó bắt autorun nhanh thì do nó dc tạo ra chỉ mỗi làm việc này đó là chặn autorun(vậy nếu usb của bạn dính virus thì nó cũng chỉ ngăn virus lợi dụng autorun để chui vô máy chứ ko diệt dc)
Riêng các antivirus thì ko phải vỗ ngực xưn tên nữa, ko những block autorun mà còn diệt virus nữa vậy cái nào hơn bạn.

Usb secuity nó hoạt động nhanh hơn thì dĩ nhiên rồi. Dung lượng nhẹ mà công việc chỉ có 1 là block autorun chứ có làm gì nữa đâu???!!

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
Nếu popup hiện ra sau khi cài usb security thì nguyên nhân là do ông security này.

Vậy tại sao lại có cái popup này (đây là 1 dạng quảng cáo và như bạn nói nó không muốn chúng ta tắt nó vậy hãy liệt nó vào adware)
Có thể adware này đã tích hợp sẵn vào usb security (quảng cáo của usb security, giống kiểu miễn phí thì phải chạy quảng cáo để duy trì hoạt động)

Nguyên nhân nữa là máy bạn đã dính adware từ khi nào rồi có thể là trc khi cài security nữa.
Vậy theo mình nên chạy adware cleaner hoặc malwarebyte tụi nó sẽ xử lý giúp bạn.

Còn về vụ usb security nó bắt autorun nhanh thì do nó dc tạo ra chỉ mỗi làm việc này đó là chặn autorun(vậy nếu usb của bạn dính virus thì nó cũng chỉ ngăn virus lợi dụng autorun để chui vô máy chứ ko diệt dc)
Riêng các antivirus thì ko phải vỗ ngực xưn tên nữa, ko những block autorun mà còn diệt virus nữa vậy cái nào hơn bạn.

Usb secuity nó hoạt động nhanh hơn thì dĩ nhiên rồi. Dung lượng nhẹ mà công việc chỉ có 1 là block autorun chứ có làm gì nữa đâu???!!
chủ yếu mình vẫn dùng cái này là do thói quen thôi bạn , trc dùng xp vs 7 cái này chặn nhanh dc autorun suốt nên giờ win 10 mình vẫn cài {big_smile}

huuhieu012345

Rìu Sắt
Nhân tiện hỏi thêm bác có KIS free thì link cho em xin
KIS không có free nhé bác. Chỉ active trial 30 ngày thôi hoặc key dài ngày thì bác qua box Kaspersky để xin hoặc dùng lậu với Kaspersky Reset Trial (cứ 30 ngày vào reset bản quyền lại). Chỉ có duy nhất Kaspersky free là được 1 năm bản quyền xịn thôi.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
USB Disk Security
-> eset chặn miết, do lúc cài nó sẽ link tới cái trang gì đó, mà cài xong nó hiện ngoài destop. eset nó cắn phát là xong, mình ghét nên bỏ luôn

huuhieu012345

Rìu Sắt
xài bản 6.5 đi bạn , ko có popup
Bác ơi. Cá nhân bác đánh giá con này có thể thay thế AV trong máy được không? ý em là một số dạng virus lây qua mạng LAN với USB thường gặp nhất ấy (đại loại như con autorun huyền thoại). Tại em có bảo trì máy cho một anh bạn mà ảnh chỉ dùng để tính toán excel là chính, không download phần mềm hay gì cả mà kể ra máy này cũng yếu nên chức năng không sử dụng nhiều, chỉ có mỗi bộ office với bộ codec chơi video {big_smile} ...

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bác ơi. Cá nhân bác đánh giá con này có thể thay thế AV trong máy được không? ý em là một số dạng virus lây qua mạng LAN với USB thường gặp nhất ấy (đại loại như con autorun huyền thoại). Tại em có bảo trì máy cho một anh bạn mà ảnh chỉ dùng để tính toán excel là chính, không download phần mềm hay gì cả mà kể ra máy này cũng yếu nên chức năng không sử dụng nhiều, chỉ có mỗi bộ office với bộ codec chơi video {big_smile} ...
Ko bao h thay thế dc AV bạn nhé , tool này chỉ có thể ngăn chặn autorun tự chạy , quét virus đời cũ thực thi qua autorun , shortcut lnk thôi . Còn virus lây qua LAN thì cái này đâu phải việc của nó , huống chi lỗi bảo mật của windows ko dc vá , thì ngay cả AV cũng ko thể nào diệt triệt để dc

huuhieu012345

Rìu Sắt
Ko bao h thay thế dc AV bạn nhé , tool này chỉ có thể ngăn chặn autorun tự chạy , quét virus đời cũ thực thi qua autorun , shortcut lnk thôi . Còn virus lây qua LAN thì cái này đâu phải việc của nó , huống chi lỗi bảo mật của windows ko dc vá , thì ngay cả AV cũng ko thể nào diệt triệt để dc
Nếu bác nói vậy thì em thấy cũng giải quyết được vấn đề của em rồi. Máy này em làm dùm ông bạn nên nếu chống được autorun với mấy con loại nhẹ/ phổ biến/ xưa lây qua USB là được. Mấy file tài liệu office chép từ máy công ty về (ở công ty có dùng symatec endpoint) nên chắc không bị cài cắm mấy con virus đời cao như con ramsome đâu {bye}
Chip petium thử cài avast với kas test được 1 tuần mà lag quá lag mà nghĩ lại máy chỉ dùng để lướt web nghe nhạc có ublock, tính excel nên cũng không quan tâm đến download này nọ. Thôi tháo sạch AV cài mỗi em nó cho mát máy. Cảm ơn bác.{beauty}