Hỏi/ Thắc mắc - Pin laptop hết hạn sử dụng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pin laptop hết hạn sử dụng

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các Bác cho em hỏi Pin laptop của em hết hạn,giờ chỉ dùng điện nguồn mới sử dụng được.Vậy em bỏ pin ra có ảnh hưởng gì ko?tại laptop cũng lâu rồi,đang gom tiền mua máy mới nên ko muốn thay pin nữa.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Gỡ ra nó trống với bụi vô nhiều hơn thôi chứ pin hư thì tác dụng gì nữa.
Ko thích bạn cứ tháo ra.

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
Bác trên bảo cứ tháo cho an toàn nên cũng đang suy nghĩ.
bạn tháo pin thì laptop sẽ không khác gì máy case, còn để pin thì lúc mất điện sẽ không bị sập nguồn (an toàn hơn) , mình có ông anh cắm sạc quanh năm ngày tháng có thấy bị gì đâu, pin ổng không cắm điện chắc được phút

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
bạn tháo pin thì laptop sẽ không khác gì máy case, còn để pin thì lúc mất điện sẽ không bị sập nguồn (an toàn hơn) , mình có ông anh cắm sạc quanh năm ngày tháng có thấy bị gì đâu, pin ổng không cắm điện chắc được phút
Pin của em hết hạn ấy bác,có nghĩa sạc vô dụng,nếu đang dùng mất điện máy tính nó cũng tắt luôn chứ ko còn tác dụng giữ nguồn khi mất điện.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
hết hạn là sao nhỉ? tớ mới nghe à
chỉ có hư mạch trên pin nên nó mới bị vậy thôi, nghĩa là sạc không vào, và cục pin có cũng như không ấy
bạn gg xem thử chỗ nào sửa được, mang ra họ thay mạch hay sửa cho, chứ nếu hư pin không vào thì ít ra nó cũng cầm cự được vài giây á

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
hết hạn là sao nhỉ? tớ mới nghe à
chỉ có hư mạch trên pin nên nó mới bị vậy thôi, nghĩa là sạc không vào, và cục pin có cũng như không ấy
bạn gg xem thử chỗ nào sửa được, mang ra họ thay mạch hay sửa cho, chứ nếu hư pin không vào thì ít ra nó cũng cầm cự được vài giây á
Có nghĩa là pin ko còn sử dụng đc ấy bác,nó báo dòng tiếng anh,mình gg dịch thì là pin đã ko còn sử dụng đc,đề nghị thay pin mới.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Máy em là Sony vaio Touchsreen.
dòng đó 1 là tháo ra 2 là đặt mua cục pin rồi thay, mà hàng đó hơi khó tìm pin trừ khi có ai bên mỹ mua giùm
dòng pin đó như pin điện thoại nên nó hư rồi thì tháo ra luôn để nó phù thật à, mà cho dù phù thì cũng chỉ cộm đế máy chứ cũng chưa đến nỗi nổ đâu

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
dòng đó 1 là tháo ra 2 là đặt mua cục pin rồi thay, mà hàng đó hơi khó tìm pin trừ khi có ai bên mỹ mua giùm
dòng pin đó như pin điện thoại nên nó hư rồi thì tháo ra luôn để nó phù thật à, mà cho dù phù thì cũng chỉ cộm đế máy chứ cũng chưa đến nỗi nổ đâu
Cám ơn bác,mấy nay lo lắng quá,máy thì vẫn xài tốt chỉ mỗi pin thôi.Thanh lý máy thì tiếc vì máy vẫn xịn lắm.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cám ơn bác,mấy nay lo lắng quá,máy thì vẫn xài tốt chỉ mỗi pin thôi.Thanh lý máy thì tiếc vì máy vẫn xịn lắm.
nếu ít di chuyển thì cứ để cắm nguồn suốt mà xài
còn nếu thanh lý thì uổng lắm, tặng mình đi cho nó tình cảm =)

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
nếu ít di chuyển thì cứ để cắm nguồn suốt mà xài
còn nếu thanh lý thì uổng lắm, tặng mình đi cho nó tình cảm =)
Máy vẫn tốt chỉ là cái pin của nó đúng như bác giờ hiếm mua thật,mua cũng 1 triệu,thôi cứ dùng tạm dồn tiền mua cái lap khác.

phuongvn87

Búa Gỗ
Các Bác cho em hỏi Pin laptop của em hết hạn,giờ chỉ dùng điện nguồn mới sử dụng được.Vậy em bỏ pin ra có ảnh hưởng gì ko?tại laptop cũng lâu rồi,đang gom tiền mua máy mới nên ko muốn thay pin nữa.
Không ảnh hưởng gì nếu bạn có bộ sạc tốt. Nguy cơ thì vẫn có : ổ cắm lỏng hay lưới điện ko ổn định mà mất điện đột ngột thì dễ lỗi main, HDD