Hỏi/ Thắc mắc - Pin laptop hết hạn sử dụng | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pin laptop hết hạn sử dụng

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn chỉ cần thay cell là cái cục pin ở bên trong cục pin lớn thôi, không cần thay cả cục pin đâu vì pin sony chính hãng rất đắt còn pin trên thị trường đa số là pin trung quốc chất lượng kém lắm, mặt khác máy đã cũ không nên đầu tư nhiều tiền vào làm gì, để dồn đủ tiền mua máy mới
Thế qua tết đi thay cell,chứ ko dùng nó mất điện đột ngột hại lap quá.Cũng tính mua lap mới mà máy này vẫn tốt quá nên bỏ đi thì cũng hơi tiếc.

kezihenry

Rìu Bạc
thay cell pin là hợp lý nhất, vừa kinh tế vừa hiệu quả vừa đủ. Dù sao phương án lâu dài cũng là mua lap mới {big_smile}

kezihenry

Rìu Bạc
Mua cũng tiếc bác à,ngoài pin ra thì lap của em dùng ngon lắm,từ cảm ứng tới ram hay các thứ.Nên cứ đắn đo mãi.

thực ra tùy nhu cầu là chính thôi, chứ nếu còn đáp ứng được nhu cầu của mình thì cứ dùng. Đến khi bắt buộc phải nâng cấp, thay mới thì làm thôi. Dữ liệu công việc là quan trọng nhất, còn cần câu cơm là còn hy vọng {big_smile}{big_smile}

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
thực ra tùy nhu cầu là chính thôi, chứ nếu còn đáp ứng được nhu cầu của mình thì cứ dùng. Đến khi bắt buộc phải nâng cấp, thay mới thì làm thôi. Dữ liệu công việc là quan trọng nhất, còn cần câu cơm là còn hy vọng {big_smile}{big_smile}
Cũng đang tính toán bác à,tại tính mua mấy thứ nữa,nên cứ tận dụng một thời gian.Đợi qua tết đi thay tạm cellpin dùng tạm rồi tính tiếp.

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Các Bác cho em hỏi Pin laptop của em hết hạn,giờ chỉ dùng điện nguồn mới sử dụng được.Vậy em bỏ pin ra có ảnh hưởng gì ko?tại laptop cũng lâu rồi,đang gom tiền mua máy mới nên ko muốn thay pin nữa.
Pin dùng trong laptop để di chuyển mà không làng nhàng dây nhợ, nếu bạn để yên một chổ thì cứ thế dùng điện nguồn cũng đâu sao? Máy còn ngon, hợp với ý mình thì cứ dùng. Theo tôi, bạn nên tháo pin ra cho chắc, vì nguồn điện vào máy phái thông qua pin khi gắn trong máy không tốt, làm cho pin bị phù dẫn đến co thể nổ hoặc chảy nước nhiễm qua các mạch khác là tiêu luôn con lap của bạn

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Pin dùng trong laptop để di chuyển mà không làng nhàng dây nhợ, nếu bạn để yên một chổ thì cứ thế dùng điện nguồn cũng đâu sao? Máy còn ngon, hợp với ý mình thì cứ dùng. Theo tôi, bạn nên tháo pin ra cho chắc, vì nguồn điện vào máy phái thông qua pin khi gắn trong máy không tốt, làm cho pin bị phù dẫn đến co thể nổ hoặc chảy nước nhiễm qua các mạch khác là tiêu luôn con lap của bạn
Thi thoảng bị mất điện bác à,ít thôi,nhưng sợ bị cháy ổ cứng.Nên giờ cũng hạn chế dùng,đợi qua tết thay cellpin.

huycuchi

Gà con
Gom Góp mua máy mới sớm là ok rồi

kul0pro

Gà con
tháo bình thường nhé bạn. nhưng tốt nhất để nó vậy cho khỏi bụi bặm, pin die rồi thì không có dòng nên không sợ nổ đâu. nếu bạn có ai làm bên điện thì có thể tháo pin ra kiểm tra vì pin laptop die thường chỉ hư 1-2 viên cell tháo viên cell đó rồi hàn lại tận dụng xài được các viên còn lại, hư thì chắc lúc đó có tiền để thay rồi. :D

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
tháo bình thường nhé bạn. nhưng tốt nhất để nó vậy cho khỏi bụi bặm, pin die rồi thì không có dòng nên không sợ nổ đâu. nếu bạn có ai làm bên điện thì có thể tháo pin ra kiểm tra vì pin laptop die thường chỉ hư 1-2 viên cell tháo viên cell đó rồi hàn lại tận dụng xài được các viên còn lại, hư thì chắc lúc đó có tiền để thay rồi. :D
Cám ơn bạn,cũng đang tính ra giêng mang đi xem nếu thay đc cellpin thi đỡ xiền.