Hỏi/ Thắc mắc - Phụ kiện để tạo thu Bluetooth cho PC với các thiết bị khác | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phụ kiện để tạo thu Bluetooth cho PC với các thiết bị khác

Tình hình là em mới mua cái bàn phím không đây cho cái PC của em. Giờ không biết mua thiết bị để hỗ trợ bluetooth cho cái PC này, tìm hiểu được thì các thiết bị có độ trễ rất lớn cho bàn phím.
Nhờ các bác giới thiệu giúp em thiết bị có thể thu bluetooth ổn định với ah. Em cám ơn

Sửa lần cuối:

tuan291094

Gà con
Bàn phím khi mua sẽ đi kèm 1 đầu usb (USB Receiver) mất thì coi như vứt bàn phím nhé. Không có thiết bị bluetooth nào để thu phát nó đâu.

quangdh24nh07

Búa Gỗ
Bạn mua 1 đầu USB Bluetooth cắm vào PC để kết nối với bàn phím nhé.
Ví dụ loại này

PauloLee

Búa Gỗ Đôi
Bác Bật sang chế độ Bluetooth (nút chuyển chế độ ở gáy bàn phím, gần cổng USB-C) rồi sau đó [nhấn fn+1 3 giây] để pair với PC kìa. PC bác nếu có Bluetooth thì phát ra để nhận bàn phím tên [Keychron K2] nếu ko có thì phải mua 1 đầu USB Bluetooth giống bác quangdh24nh07 nói.

Có thể down manual (hướng dẫn sử dụng) của nó ở đây nè.

Mình xài Keychrone K2 ý bạn

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tình hình là em mới mua cái bàn phím không đây cho cái PC của em. Giờ không biết mua thiết bị để hỗ trợ bluetooth cho cái PC này, tìm hiểu được thì các thiết bị có độ trễ rất lớn cho bàn phím.
Nhờ các bác giới thiệu giúp em thiết bị có thể thu bluetooth ổn định với ah. Em cám ơn

Độ trễ mà máy cảm nhận so với người cảm nhận là khác nhau xa lắm, đừng bận tâm. Bạn mua 1 cái đầu thu bluetooth giá tầm 150k là xài vừa cho loa vừa cho bàn phím...

meebo

Rìu Vàng Đôi
Hix, em mới mua hẳn cái card wireless bluetooth 4.0 xem thế nào ah.
Card gắn trong luôn à? Nếu thế thì ngon lành luôn rồi, thêm cái tai nghe không dây nữa (nếu thích)
Bật bluetooth lên tìm bàn phím và pair là dùng thôi. Vậy là bàn phím 1 nơi, pc 1 nơi. vừa nằm vừa gỏ phím thật là tuyệt. Phạm vi phủ sóng 10m không bị cản là tối thiểu.

Card gắn trong luôn à? Nếu thế thì ngon lành luôn rồi, thêm cái tai nghe không dây nữa (nếu thích)
Bật bluetooth lên tìm bàn phím và pair là dùng thôi. Vậy là bàn phím 1 nơi, pc 1 nơi. vừa nằm vừa gỏ phím thật là tuyệt. Phạm vi phủ sóng 10m không bị cản là tối thiểu.
Dạ vâng, em mới ship cái đấy về, để tối nay test xem sao. Em cũng ưng kiểu không dây thế này. :D

Tiện đây cho em hỏi cái bàn phím K2 của em, chỉ dùng được phím từ F2->F12 (không cần Fn). Tuy nhiên, phím F1 thì lại không sử dụng được (bấm Fn+f1 thì được).
Cám ơn bác ah. :D

Theo thông số thì loại này cắm trực tiếp được, lấy dây cắm vào pc đi
Dạ vâng, em mới ship cái đấy về, để tối nay test xem sao. Em cũng ưng kiểu không dây thế này. :D

Tiện đây cho em hỏi cái bàn phím K2 của em, chỉ dùng được phím từ F2->F12 (không cần Fn). Tuy nhiên, phím F1 thì lại không sử dụng được (bấm Fn+f1 thì được).

meebo

Rìu Vàng Đôi

Vấn đề Fn+F1 : bạn để ý trên bàn phím tìm xem có nút nào có hình ổ khóa nhỏ không? nó là phím chức năng khóa Fn, khi bạn bấm Fn với phím có cái hình ổ khóa nhí nó sẽ chuyển chế độ => bấm F1 là F1, không cần kèm thêm Fn, nhưng khi muốn xài chức năng phụ phải bấm kèm thêm Fn.
Đôi khi không có hình ổ khóa mà là chứ fn trong nên trắng hay nên xanh...

Bạn có thể tham khảo ở đây
WikiHow: How to Disable the Function Key

Một số hình ví dụ liên tưởng:

ext

Thậm chí là đây {sweat} {sweat} :

Sửa lần cuối:
Vấn đề Fn+F1 : bạn để ý trên bàn phím tìm xem có nút nào có hình ổ khóa nhỏ không? nó là phím chức năng khóa Fn, khi bạn bấm Fn với phím có cái hình ổ khóa nhí nó sẽ chuyển chế độ => bấm F1 là F1, không cần kèm thêm Fn, nhưng khi muốn xài chức năng phụ phải bấm kèm thêm Fn.
Đôi khi không có hình ổ khóa mà là chứ fn trong nên trắng hay nên xanh...

Bạn có thể tham khảo ở đây
WikiHow: How to Disable the Function Key

Một số hình ví dụ liên tưởng:

ext

Thậm chí là đây {sweat} {sweat} :
Em cảm ơn bác nhiều ah :">