Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm trình chiếu màn hình máy tính lên tivi qua Wi-Fi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm trình chiếu màn hình máy tính lên tivi qua Wi-Fi

trantrong1512

Búa Đá
Em có một con máy laptop cũ đời 2012 dùng card Intel HD 3000, đang chạy Win 10 LTSC. Em có tìm hiểu thì biết máy tính không được hỗ trợ Miracast. Vậy giờ e muốn trình chiếu màn hình máy tính lên tivi (tivi Samsung UA8100 đời 2021) thì có phần mềm gì không ạ?

sonha

Rìu Sắt
Không cần phần mềm j bạn nhé win 10 trở lên đã hỗ trợ trình chiếu màn hình ko dây rồi, màn Samsung thì mình ko rõ nhưng con TCL nhà mình chạy androiTV có thể cast ko dây bình thường qua tính năng cast của window

trantrong1512

Búa Đá
Không cần phần mềm j bạn nhé win 10 trở lên đã hỗ trợ trình chiếu màn hình ko dây rồi, màn Samsung thì mình ko rõ nhưng con TCL nhà mình chạy androiTV có thể cast ko dây bình thường qua tính năng cast của window

Mình tìm hiểu thì hình như con card intel HD 3000 không hỗ trợ.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình dùng cáp hdmi, chứ máy cổ này k hỗ trợ, nếu tìm dc phần mềm nào hỗ trợ thì tag mình vô ké, mình đang xài hp8460p cũng con hd3000 đó luôn

bachikho

Rìu Sắt
nếu xài brave thì bác bật media route lên là cast đc, từ app khác thì k rõ

gotiengviet

Búa Đá
TV samsung thì cài app SamSung Smart View để chiếu màn hình laptop, PC lên TV nhé, trong cùng mạng wifi là được

trantrong1512

Búa Đá
TV samsung thì cài app SamSung Smart View để chiếu màn hình laptop, PC lên TV nhé, trong cùng mạng wifi là được
Mã:
https://www.samsung.com/levant/apps/tv/smart-view/
Mình thử cài rồi, nhưng trên giao diện phần mềm thì báo not found... Có vẻ vấn đề là ở latop với card đời cũ, mình google thì Driver Model WDDM 1.3 trở lên mới hỗ trợ mà con Intel HD 3000 của mình chỉ ở bản 1.2, mình thử cập nhật thì được báo là version mới nhất rồi, hicc.

assasin13890

Búa Đá Đôi
B có thể cắm dây hdmi nếu TV và máy b có cổg hdmi, thế là xuất ra thôi. Đơn giản ko cần setup nhiều

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Mình thử cài rồi, nhưng trên giao diện phần mềm thì báo not found... Có vẻ vấn đề là ở latop với card đời cũ, mình google thì Driver Model WDDM 1.3 trở lên mới hỗ trợ mà con Intel HD 3000 của mình chỉ ở bản 1.2, mình thử cập nhật thì được báo là version mới nhất rồi, hicc.
app không ổn định đâu. muốn ổn định phải dùng dây hdmi nha.
nhưng nói trước, tv càng lớn con intel hd 3000 sẽ càng gánh không nổi, việc lag thao tác sẽ thường xuyên xảy ra khi chất lượng file phim càng nặng.
intel hd 4000 còn rướn nói chi 3000 nhưng vẫn so với cái smart block có sẵn trong tv phải mạnh nhiều