Nhờ tư vấn - Phần mềm quay màn hình trên win 10. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phần mềm quay màn hình trên win 10.

quadensatgai

Rìu Sắt
Chào anh em,
Sắp tới mình có cuộc hội thảo được phát trực tuyến qua zoom. Do có mời các chuyên gia dầu ngành chia sẻ nên nội dung sẽ rất quan trọng, mà toàn là tiếng Anh nên mình sợ không nắm bắt được hết. Vì vậy mình muốn tìm một phần mềm có thể ghi lại màn hình và âm thanh lúc mình mở Zoom để tham gia hội thảo. Hội thảo kéo dài khoảng 6 tiếng, nhưng trừ thời gian nghỉ thì khoảng hơn 5 tiếng. Mình search trên mạng thì quá trời phần mềm mà nhiều cái giới hạn vài phút, với lại không biết chất lượng ghi sao.
Nhờ anh em chỉ giáo cho mình phần mềm miễn phí hoặc dễ thuốc với.
Cảm ơn anh em nhiều.

ThingVn

Búa Gỗ
Bạn có thể nghiên cứu thêm phần mềm GiliSoft Screen Recorder. Có dạng Portable mình thấy cũng dể sử dụng. Bạn cứ thử xem nếu phù hợp thì xài.

perfectsun

Gà con
hình như win 10 có sẵn rồi thì phải

caniquyvnz

Rìu Bạc
hình như win 10 có sẵn rồi thì phải
bấm phím tắt window + g / chọn biểu tượng capture.. gì đó( hình ảnh giống cái máy ảnh) / chọn mục record.. gì gì đó( hình dấu chấm) . xong quất
đơn giản khỏi phải cài lung tung . đở bớt mấy con tùm bậy tùm bạ trên mạng

meebo

Rìu Vàng Đôi
chắc em dùng cái này, có vẻ nhẹ nhàng hơn Camtasia nhiều :D
Camtasia quay ra file thô chưa biên tập khá là tốn chổ chứa đó bạn. 10 phút tầm 2Gb-3Gb hồi đó tui quay game để up youtube. Hao ơi là hao. Muốn nó giảm phải chỉnh mà tui thì làm biến mò rồi test vì quay thô không chỉnh hình ảnh nét lắm.

MRNO11

Búa Đá
Nếu bạn là host thì bạn có thể record zoom được mà. Còn ko thì dùng của Microsoft như các thím trên kia đề cập tới cũng ok đó, khỏi Cr@ck chi cho mất công

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Với yêu cầu của bạn chỉ quay lại âm thanh và hình ảnh trên màn hình để xem lại thì FastStone Capture có thể đáp ứng được (Gọn, nhẹ, không tốn tài nguyên, chất lượng đủ dùng)
Bạn tham khảo thêm ở đây (Cũng trên diễn đàn này thôi)
Chính xác với cái này thì vừa cả dung lượng vùa cả độ phân giải . Ko cao sang nhưng lại là 1 loại dễ dùng phổ thông
Phim ảnh thì chọn độ cao của frame rate là 30 còn như tài liệu thì 10 như vậy sẽ nhẹ nhàng