Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm MSI Center true color | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm MSI Center true color

kushypro

Búa Đá
Em đang dùng phần mềm msi center trong soft này có phần true color chỉnh màu e rất kết mà nay của e nó bị lõi không dùng được nữa click vào nó chỉ xoay tròn loading thôi ... Em đã gỡ và cài đặt lại nhưng không được , có bác nào biết các fix hoặc có phần mềm nào giống với true color của MSI center không vậy mấy bác , em xin cám ơn !

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
tình hình là rất nhiều người gặp tình trạng như e chứ không phải mỗi mình em.
theo giải thích từ phía MSI thì đây là do xung đột giữa phiên bản msi center và driver màn hình từ phía nvidia cùng driver chipset từ phía intel.
hiện tại còn treo và chưa có phương án xử lý, nhưng dòng máy dính chưởng chỉ có thể nói mình xui.
(hãy yên tâm là những cách có thể thử để fix thì thiên hạ họ thử cả rồi)

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
Gỡ software , dùng mặc định . Chờ thời gian nó cũng cấp version mới thôi . Trước mình còn dính cái AMD software , laptop MSI mordern, ban đầu nhận driver xài bình thường. Sau cài lại máy cũng cài cái software này ( app này nó tự cài trong cái windows store , báo lỗi driver ) cài lại máy, đến khi windows nó tự cài cái AMD software lại bị, mình gỡ luôn, được tầm tháng cài lại thì ko báo lỗi nữa . Lỗi phần mềm thì chờ nó sửa trong version mới thôi

kushypro

Búa Đá
tình hình là rất nhiều người gặp tình trạng như e chứ không phải mỗi mình em.
theo giải thích từ phía MSI thì đây là do xung đột giữa phiên bản msi center và driver màn hình từ phía nvidia cùng driver chipset từ phía intel.
hiện tại còn treo và chưa có phương án xử lý, nhưng dòng máy dính chưởng chỉ có thể nói mình xui.
(hãy yên tâm là những cách có thể thử để fix thì thiên hạ họ thử cả rồi)
E dùng AMD , Em đã giải quyết được vấn đề = cách cài lại win rồi ạ :3

Hamano Kaito

Moderator
E dùng AMD , Em đã giải quyết được vấn đề = cách cài lại win rồi ạ :3
Mình cũng dùng AMD và nãy vừa mở app lên thấy có update. Update xong cài thử add-on đó mở lên bình thường
Mà trước đó mình có 1 lỗi khá nhảm là chỉnh led màu đồng bộ với app ko hoạt động. Chả hiểu nỗi, nhưng 1 thời gian sau tự nhiên lại nhận {rofl}. Mấy apps này đa số toàn cùi ko, nặng nề và độ ổn định kém