Hỏi/ Thắc mắc - Phải chăng là Virus? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phải chăng là Virus?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Mình có 1 Folder, ko biết gì lý do gì mà nếu tạo thêm 1 Folder con trong thư mục này thì lập tức nó tạo ra thêm 3 Folder nữa (Hình bên dưới) Và các Folder này ko tài nào xóa hay rename được, lúc đó nó sẽ xuất hiện hộp thoại ko cho thực hiện. (như hình dưới). Nhờ mọi người đưa ra cách khắc phục, rất cảm ơn. Mong hồi âm các bạn!

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Chào bạn,

Vấn đề này có thể do lỗi quyền truy cập hoặc lỗi phần mềm đang chạy trên hệ thống của bạn. Để khắc phục vấn đề này, bạn có thể thử các giải pháp sau:

1. Kiểm tra quyền truy cập của bạn trên thư mục và các tệp con bên trong. Hãy đảm bảo rằng bạn có đủ quyền để thực hiện các hoạt động như tạo, xóa hoặc đổi tên các tệp và thư mục. Nếu không, bạn có thể cần cấp quyền truy cập hoặc đăng nhập với tư cách là người dùng khác có quyền truy cập.

2. Thử khởi động lại hệ thống của bạn để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

3. Nếu bạn đang sử dụng Windows, hãy thử chạy lệnh "chkdsk" để kiểm tra và sửa chữa các lỗi trên ổ đĩa của bạn.

4. Nếu vấn đề liên quan đến phần mềm đang chạy trên hệ thống của bạn, hãy thử tắt hoặc gỡ bỏ phần mềm đó để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

5. Nếu các giải pháp trên không giúp giải quyết vấn đề, bạn có thể thử sử dụng một phần mềm diệt virus để quét và loại bỏ các phần mềm độc hại hoặc các tệp tin bị lỗi trên hệ thống của bạn.

Nếu không được hãy tiếp tục chia sẻ các thông báo tiếp theo để anh chị em trên diễn đàn hỗ trợ

vietha0404

Búa Gỗ
Đây là virut bạn nhé, mình đã từng bị nhé! Sau đó mình dùng Kaspersky thì hết nhé (lưu ý mình dùng bản quyền).

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào bạn,

Vấn đề này có thể do lỗi quyền truy cập hoặc lỗi phần mềm đang chạy trên hệ thống của bạn. Để khắc phục vấn đề này, bạn có thể thử các giải pháp sau:

1. Kiểm tra quyền truy cập của bạn trên thư mục và các tệp con bên trong. Hãy đảm bảo rằng bạn có đủ quyền để thực hiện các hoạt động như tạo, xóa hoặc đổi tên các tệp và thư mục. Nếu không, bạn có thể cần cấp quyền truy cập hoặc đăng nhập với tư cách là người dùng khác có quyền truy cập.

2. Thử khởi động lại hệ thống của bạn để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

3. Nếu bạn đang sử dụng Windows, hãy thử chạy lệnh "chkdsk" để kiểm tra và sửa chữa các lỗi trên ổ đĩa của bạn.

4. Nếu vấn đề liên quan đến phần mềm đang chạy trên hệ thống của bạn, hãy thử tắt hoặc gỡ bỏ phần mềm đó để xem liệu vấn đề có được giải quyết hay không.

5. Nếu các giải pháp trên không giúp giải quyết vấn đề, bạn có thể thử sử dụng một phần mềm diệt virus để quét và loại bỏ các phần mềm độc hại hoặc các tệp tin bị lỗi trên hệ thống của bạn.

Nếu không được hãy tiếp tục chia sẻ các thông báo tiếp theo để anh chị em trên diễn đàn hỗ trợ
Rất cảm ơn Mod đã chỉ tận tình. Mình sẽ làm theo hướng dẫn Mod, sau đó sẽ nói kết quả xử lý...