This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

PM Hệ thống (NKBoot) - Cứu hộ máy tính chuyên nghiệp - siêu nhanh

• Thread starter en19061990
  • Ngày gửi
E

en19061990

- HELLO. Như các bạn đã biết lĩnh vực IT chuyên sâu về công nghệ thông tin nói chung, về mảng công nghệ và sửa chữa, cứu hộ phần mềm máy tính nói riêng.
Công cụ cứu hộ của các anh chị em trong ngành thường dùng sử dụng windows pe, hiren usb boot luôn luôn được cất giữ cẩn thận trong chiếc USB yêu quý. Hjhj...
- Nay mình xin giới thiệu đến anh chị em trong diễn đàn một bộ công cụ cứu hộ rất tuyệt vời mà thầy PHẠM NGỌC KHÁNH (đẹp trai) rất tâm huyết tạo dựng...!
Cũng như các pro kỹ thuật chuyên sâu tạo dựng ra những sản phẩm cứu hộ dành riêng cho dân IT được biết đến như PHẠM NGỌC KHÁNH (NKBOOT), anh KHIỂN (HOÀNG KHIỂN), anh THẮNG (conthuongbome), anh TRẦN DUY LINH (DLC BOOT), anh LINH HỒN HUYNH ĐỆ (DLCD BOOT), và ANH@DV đã được giới thiệu và chia sẻ lên cộng đồng IT việt nam nhằm mục đích giúp đỡ cứu hộ máy tính mỗi khi bị lỗi về phần mềm, bị lỗi hệ điều hành đang được sử dụng trong công việc, trong giải trí...!
* Vào chủ đề:
1 : THÔNG TIN CHI TIẾT VỀ CÔNG CỤ CỨU HỘ PC HỮU ÍCH (NKBOOT)
- Giao diện khởi động:

windows pe cứu hộ:

LINK - NKBoot_2040 file iso : https://www.fshare.vn/file/XYN7OKKUAN22
File 1Click_Chuan_UEFI_LEGACY : https://www.fshare.vn/file/IVM5JZ38M8VI

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
Gửi bạn link mới của NKBoot, bản này Khánh đã sửa lại đường dẫn cho CentBrowserx64 không mở được trên link cũ:

https://www.fshare.vn/file/1CCEQ9SWXPH1
@ Hoang Duch2,

A qua bên này sinh hoạt với AE cho vui nhé. Đây là một trong những lão tướng của VNZ rất nhiệt tinh trong việc Testting các ứng dụng cứu hộ máy tính và support rất nhiệt huyết luôn.

Cám Ơn Anh Rất Nhiều!

Thay mặt BQT.

Ghét nhất làm gì mà cá nhân hóa quá thì rất khó puplic
Vâng, cảm ơn sự góp ý chân thành. Và tôi cũng xin mạn phép trả lời. Tôi làm đâu phải để thương mại đâu, chủ yếu là phục vụ cho công việc của tôi, tôi cứ chia sẻ, ai thích dùng thì dùng, với tôi không quan trọng là người ta có dùng sản phẩm của tôi hay không. Cảm ơn bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn thầy đã có bản cứu hộ ngon. Còn về sự đánh dấu cái BQ của mình làm ra thì cũng là chuyện thường ko có gì để phàn nàn cả !!!
Nhưng mình có test qua trên máy của mình thì mini tool partition nó ko hoạt động , về mảng driver thì ngon , desktop độ phân giải như win chính (NGON) .
Nếu thầy có thể edit giúp sao cho ko cần dùng 1 click , mà dùng rufus or loại tạo boot tương đương có thể tạo boot được cho ISO NKboot . Vì mình thử 2 lần ko dùng 1click thì ko thể boot được . Nhưng nếu thầy thấy ko cần thiết sửa lại thì cũng ko sao đâu Ạ

TrungTuanAnh

Búa Gỗ
Máy mình Legacy đã test ngon trên USB, lúc đầu mình chỉ đưa dữ liệu file boot từ ISO qua USB nên boot không được tưởng lỗi, thì qua quên thêm phần boot cho nó, 1 click boot của bạn chủ topic hoạt động tốt, giao diện giống như hình bạn chủ đã post, cảm ơn bạn chủ topic nhiều vì đã tạo 1 công cụ cứu hộ rất hữu ích.

Cảm ơn bạn, để qua mùa thi THPT Quốc Gia này mình lại ngồi mần mò nhé. Dạo này đang ôn cho các trò bận tối mắt quá.

Chủ Topic là người rất nhiệt tâm đó bạn, cậu ấy tội lắm, dễ thương mà thương ko dễ. Rất cảm ơn bạn chủ topic này. Cầu chúc sức khỏe tới gia đình và bản thân cậu ấy

mailichi

Gà con
Chưa dùng thử nhưng cũng cảm ơn chủ thớt vì đã chia sẻ rộng rãi cho mọi người!Cũng mong thớt lắng nghe những góp ý của những người đã sử dụng để cải tiến thêm cho hoàn thiện hơn.

nqvinh94

Búa Gỗ Đôi
Mình có 1 thư mục files, mình để 2 file tải về ngang hàng với thư mục files, vừa chạy xong nó xóa mất thư mục files của mình luôn. Cũng may là chỉ toàn mấy file torrent nên không có gì đáng kể, bác nào có thư mục files chứa dữ liệu thì để ý nhé.

TrungTuanAnh

Búa Gỗ
Chắc trong quá trình cài Boot nó yêu cầu định dạng lại nên mới mất thư mục như bạn nói, mình dùng mà có mất file, thư mục nào đâu.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bất cứ 1 trình tạo boot nào khi nó write source vào nơi lưu trử để boot đều xóa trắng dữ liệu trước hoặc nó ghi đè từ đầu , vì vậy các file cá thư mục đều mất trắng , và khó có thể phục hồi vì bị nó ghi đè .
Ko như format or delete partition
Thường các tool tạo boot các tác giả đều có cảnh báo trong quá trình tool nó chạy . Nhưng cũng có 1 vài tool ko có lời cảnh báo
Chắc trong quá trình cài Boot nó yêu cầu định dạng lại nên mới mất thư mục như bạn nói, mình dùng mà có mất file, thư mục nào đâu.

chuixoixa

Rìu Bạc
Chép file vào sau khi chạy chứ đặt trước ở đó nó dọn hết.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn bạn đã khen, từ từ tôi sẽ vào hổ trợ với phạm vi hiểu biết của mình. Chúc bạn và BQT cùng các member sức khoẻ, thành công nhé.