PM Hệ thống - (NKBoot) - Cứu hộ máy tính chuyên nghiệp - siêu nhanh | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống (NKBoot) - Cứu hộ máy tính chuyên nghiệp - siêu nhanh

• Thread starter en19061990
  • Ngày gửi

Bachdahanh

Gà con
Xin hỏi bản boot này có hỗ trợ boot trên bios uefi không hay chỉ hoạt động tốt trong môi trường uefi?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xin hỏi bản boot này có hỗ trợ boot trên bios uefi không hay chỉ hoạt động tốt trong môi trường uefi?

Hoạt động tốt cho cả hai môi trường UEFI và LEGACY bạn nhé, hiện tại tôi đang chờ NK sửa lại 1 click, khi mình tạo boot với 1 click, chọn dual boot thì chưa thành công, tạm thời bạn chọn options 3 và boot xả nén, nhớ là format USB với Fat32 trước. Sau khi làm xong thi vẫn boot được ở 2 chế độ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn thầy đã có bản cứu hộ ngon. Còn về sự đánh dấu cái BQ của mình làm ra thì cũng là chuyện thường ko có gì để phàn nàn cả !!! :p
Nhưng mình có test qua trên máy của mình thì mini tool partition nó ko hoạt động , về mảng driver thì ngon , desktop độ phân giải như win chính (NGON) .
Nếu thầy có thể edit giúp sao cho ko cần dùng 1 click , mà dùng rufus or loại tạo boot tương đương có thể tạo boot được cho ISO NKboot . Vì mình thử 2 lần ko dùng 1click thì ko thể boot được . Nhưng nếu thầy thấy ko cần thiết sửa lại thì cũng ko sao đâu Ạ :p

Không hiểu sao bạn gặp lỗi với Minitool Partition, tôi đã làm thử trên mấy cái usb, cái nào cũng mở ra bình thường đó bạn. Chỉ có lỗi là ở 1 click, đang chờ bạn NK chỉnh sửa lại.

Bachdahanh

Gà con
Hoạt động tốt cho cả hai môi trường UEFI và LEGACY bạn nhé, hiện tại tôi đang chờ NK sửa lại 1 click, khi mình tạo boot với 1 click, chọn dual boot thì chưa thành công, tạm thời bạn chọn options 3 và boot xả nén, nhớ là format USB với Fat32 trước. Sau khi làm xong thi vẫn boot được ở 2 chế độ.
Cám ơn bác đã tư vấn, để em làm thử theo cách của bác xem sao

Bachdahanh

Gà con
Đã thực hiện, em test thấy có 2 lỗi. Một là khi boot legacy vào dos program để sử dụng các phần mềm để check ổ cứng chẳng hạn thì hiện thông báo thiếu ram gì gì đó, laptop ram 8G. Hai là khi boot uefi khi nhấn cài vga thì laptop em bị đen xì màn hình chỉ hiển thị chuột ngoài ra không có gì nữa. Anh có bị như vậy không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật tốt khi có người test giúp tool . Nhiều người khi test còn biết link động , có người chỉ biết chạy , nếu lỗi thì confirm do ko rành .Với mỗi máy mỗi khác vì vậy mà máy lỗi này , máy lỗi kia , có máy thì ko lỗi :p
Nói đơn giản tiện dụng dễ dùng nhất thì boot của @anhdv có lẽ là lự chọn tốt
Nhiều tool boot của nhiều tác giả , nhưng mấy khi mới dùng đến trừ phi là IT or KTV chứ cá nhân thì mấy khi mới đụng vào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đã thực hiện, em test thấy có 2 lỗi. Một là khi boot legacy vào dos program để sử dụng các phần mềm để check ổ cứng chẳng hạn thì hiện thông báo thiếu ram gì gì đó, laptop ram 8G. Hai là khi boot uefi khi nhấn cài vga thì laptop em bị đen xì màn hình chỉ hiển thị chuột ngoài ra không có gì nữa. Anh có bị như vậy không?
Tôi chưa test ở phần Dos Program, còn VGA thì cũng không install, nếu như vậy là driver VGA của bản boot không phù hợp với máy bạn rồi.

Bachdahanh

Gà con
Em test ok được mấy hôm, từ hôm qua đến hôm nay em test trên 1 máy bàn và 1 pc xảy ra lỗi không load được các phần mềm trong Apps. Mấy hôm trước thì vẫn ngon, 2 hnay bị lỗi không load phần mềm này, vào trong chuột phải vào apps.wim để mount tay cũng không được. Em tạo usb boot bằng lựa chọn thứ 3, xả nén

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em test ok được mấy hôm, từ hôm qua đến hôm nay em test trên 1 máy bàn và 1 pc xảy ra lỗi không load được các phần mềm trong Apps. Mấy hôm trước thì vẫn ngon, 2 hnay bị lỗi không load phần mềm này, vào trong chuột phải vào apps.wim để mount tay cũng không được. Em tạo usb boot bằng lựa chọn thứ 3, xả nén
Mỗi lần tắt bạn có dùng cách right-click lên desktop\power\ shutdown không? Tắt như vậy cho nó clear sạch temp files, khi boot vào bạn không thấy hiện apps thì bạn lại restart lại xem sao, vì bên tôi có lúc boot vào không hiện apps, restart lại thì hiện đầy đủ bạn à. Máy chủ của bạn ram là bao nhiêu? Máy Legacy của tôi ram là 8gb, khi boot usb vào thì ổ B Ramdisk là 4.30GB, lúc không thấy hiện gì check vào đây thì folder Apps trống không, nên bạn không làm gì được, chỉ còn cách restart lại lần nữa thôi.

Link die rồi

vnsof

Gà con
LINK - NKBoot_2040 file iso :

https://www.fshare.vn/file/XYN7OKKUAN22

( Mới up lại - tác giả thật lòng xin các bác, các cô chú, các anh chị em lượng thứ, bản tải trước tác giả đưa nhầm link của bản chưa fix lỗi. Xin cầu chúc cho mọi người sức khỏe, thân tâm thường an lạc )

File 1Click_Chuan_UEFI_LEGACY :

https://www.fshare.vn/file/IVM5JZ38M8VI

===================
Mã MD5 và SHA1 của file NKBoot_2040.iso
MD5: 78E72AF8A82D99BE5620594BF6A8D24B
SHA1: 032AF3FD97D44C300826471DCBEEEFF6061E80F0

phuongcaothe

Búa Gỗ
thanks ! Lại có cái để phá máy nữa rồi. Mong chủ thớt nếu có thời gian cập nhật thêm nhiều tính năng mới để thử nghiệm.

xanhduong111

Rìu Vàng
Mã:
LINK - NKBoot_2040 file iso : https://www.fshare.vn/file/1CCEQ9SWXPH1
Cái link này die rồi bác thớt

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
1 click nhưng nhiều bước quá, tạo dual boot phải thủ công nhưng cuối cùng cũng bị fail, chọn chế độ xả nén mới ok được, còn boot từ file ISO thì máy mình không boot được UEFI, máy khác ko rõ.
Tuy nhiên cách mình giải quyết là dùng 1 click của anh-dv, đổi tên ISO rồi chạy
Cái này e chưa fix đc bác ạ, chưa có thời gian làm 1Click lại. Cảm ơn bác nhiều

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
Tôi rất trân trọng và quý các tool PE của các bác . Nhưng nói ra nhận xét của tôi xin các bác đừng giận , tôi dùng nhiều thứ boot PE , và nhận xét bản của @anhdv là dễ dùng nhất , biết rằng nó chưa phải là loại PE tốt nhất .
Nhưng với người dùng cá nhân thì như vậy là đủ rồi
Cảm ơn bác, bác nói thế em hơi buồn, đừng nhận xét vậy bác ạ, e chia sẻ thì là chia sẻ thôi ai dùng thì dùng chứ e đâu có ép đâu ạ, so sánh làm chi giữa bản này hơn bản kia. E biết là e còn ngông lắm. :(:(:(:(:(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bác, bác nói thế em hơi buồn, đừng nhận xét vậy bác ạ, e chia sẻ thì là chia sẻ thôi ai dùng thì dùng chứ e đâu có ép đâu ạ, so sánh làm chi giữa bản này hơn bản kia. E biết là e còn ngông lắm. :(:(:(:(:(
À , tôi đã del post rồi , thấy có thể edit quote ở bài viết . Xin lỗi đã làm thầy phật ý !!