Những điều bạn nên làm khi thức dậy trước khi chạm vào điện thoại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Những điều bạn nên làm khi thức dậy trước khi chạm vào điện thoại

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Thói quen tồi tệ nhất trên thế giới này là thức dậy vào buổi sáng, với tay và lấy điện thoại của bạn. Thật không may, sự giam cầm này đã kéo hàng trăm người vào thói quen xấu này, họ xem mạng xã hội, tin tức và thay vì là một điều tốt. Đó có lẽ là suy nghĩ độc hại đầu tiên bạn sẽ có trong ngày.

Trước khi chạm vào điện thoại của bạn, hãy làm điều này

Nếu bạn muốn tăng năng suất trong ngày và thậm chí cảm thấy tốt hơn và ít căng thẳng hơn, những khoảnh khắc đầu tiên của buổi sáng là chìa khóa.

“Trong khi chúng ta không thể kiểm soát thế giới, chúng ta có thể kiểm soát rất tốt những suy nghĩ và hành vi của chính mình; Bắt đầu ngày mới với thái độ vui vẻ có thể thay đổi giai điệu của cả ngày. "

Trước khi chúng tôi chạm vào điện thoại của bạn, chúng ta hãy thay đổi lộ trình, phải không? Trước khi nhấc điện thoại lên để xem tin tức về cái chết hoặc bất cứ điều gì khủng khiếp khác, tôi khuyên bạn nên làm 10 điều nhỏ này.

1-Chạy hoặc nhảy dây trong phòng của bạn. Tập cardio buổi sáng có thể là một thay đổi lớn, nhưng nó sẽ kích hoạt cơ thể bạn và giúp tim bạn khỏe hơn trong quá trình này.
2-Uống nước, trước khi bạn lấy tách cà phê. Sau nhiều giờ nằm dài, không có thói quen nào tốt hơn là uống một chút nước.
3-Tắm nước lạnh: Đó là một trong những lựa chọn tốt nhất để thức dậy. Tắm nước lạnh có rất nhiều lợi ích.

4-Hít thở sâu, Một phương pháp thở như 5-3-3 có thể giúp bạn bình tĩnh và đồng thời tăng năng lượng cho bạn.
5-Tập yoga trên giường, kéo căng cơ, đánh thức bên trong và bên ngoài.
6-Ghi lại những gì bạn đã mơ, đặc biệt nếu bạn mơ thấy một điều gì đó thú vị. Thật tốt khi biết chúng ta đang nghĩ gì ở mức độ vô thức.

7-Ngồi thiền, tĩnh tâm trước khi bắt đầu ngày mới, điều này sẽ giúp cho bất cứ điều gì xảy ra, một ngày của bạn đều suôn sẻ.
8-Viết 10 điều mà bạn đánh giá cao. Lòng biết ơn là vũ khí tốt nhất giúp cuộc sống của bạn thêm phong phú.
9-Nghe nhạc và khiêu vũ, đó là một thói quen sẽ giúp bạn bắt đầu ngày mới với tất cả thái độ.
10-Quan hệ tình dục buổi sáng, đó là cách tốt nhất để bắt đầu một ngày mới tốt lành. {big_smile}

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai
xem phần còn lại của bài viết

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thích bài viết này quá. Hiện nay mình rất bực việc xem smatphone là vật bất ly thân của rất nhiều người. Gia đình chỉ có bữa cơm gia đình nhưng trong lúc ăn thì không ai nói với ai một câu, vợ chồng vào giường ngủ thì đèn sáng nhưng hai người quay về hai hướng, Phụ nữ vào bệnh viện phụ sản sinh nở *diện sinh mổ) nhưng khi tĩnh dậy không hỏi con mình đâu mà hỏi điện thoại tôi đâu? .... Thật là chán.

tuner

Búa Đá
Tôi thích bài viết này quá. Hiện nay mình rất bực việc xem smatphone là vật bất ly thân của rất nhiều người. Gia đình chỉ có bữa cơm gia đình nhưng trong lúc ăn thì không ai nói với ai một câu, vợ chồng vào giường ngủ thì đèn sáng nhưng hai người quay về hai hướng, Phụ nữ vào bệnh viện phụ sản sinh nở *diện sinh mổ) nhưng khi tĩnh dậy không hỏi con mình đâu mà hỏi điện thoại tôi đâu? .... Thật là chán.
Hẹn cafe nữa bác. Kêu nước xong, mỗi người cúi đầu vô điện thoại của mình. Im lặng, lâu lâu ngẩng lên. À à, ừ ừ, sao wifi yếu quá...Xong, hết buổi đi về. :D
Nhưng mình cũng ko cản được dòng đời, nó trôi theo hướng như vậy rồi.
Bác @pepePE à, 9 điều đầu cháu làm được. Điều thứ 10 khó quá vậy.

Sửa lần cuối:

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hẹn cafe nữa bác. Kêu nước xong, mỗi người cúi đầu vô điện thoại của mình. Im lặng, lâu lâu ngẩng lên. À à, ừ ừ, sao wifi yếu quá...Xong, hết buổi đi về. Oh man, vậy thôi ở nhà lên mạng chat cũng được vậy. Hmm, 10 năm trước đâu có như vầy. :(.
Bác @pepePE à, 9 điều đầu cháu làm được. Điều thứ 10 khó quá vậy. {too_sad}
Hahaha, tôi đồng ý với bạn, nếu tôi với bạn viết ra đây chắc còn nhiều.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Haha, một lý do mà cháu tách được smartphone là do...cháu xài ngu quá. Xài hoài vẫn chưa quen. Gõ bàn phím trật lất... :( :( :(
Nghe, gọi, nhận tin nhắn là đủ, ra ngoài đường hiên ngang không dấu diếm vì sợ nó bay mất. Muốn giao lưu, chia sẽ, học hỏi hay hỗ trợ thì có lap rồi phù hợp hơn với bạn và tôi, nhưng người có đôi bàn tay vụng về. Hihihi, Thân ái.

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Hẹn cafe nữa bác. Kêu nước xong, mỗi người cúi đầu vô điện thoại của mình. Im lặng, lâu lâu ngẩng lên. À à, ừ ừ, sao wifi yếu quá...Xong, hết buổi đi về. Oh man, vậy thôi ở nhà lên mạng chat cũng được vậy. Hmm, 10 năm trước đâu có như vầy. :(.
Bác @pepePE à, 9 điều đầu cháu làm được. Điều thứ 10 khó quá vậy. {too_sad}
nó là điều quan trọng nhất trong bài báo
sớm hay muộn mọi thứ đều đến {hug} {EMO_038}

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Bạn nhìn vào điện thoại bao nhiêu lần một ngày? Dữ liệu sẽ khiến bạn bị đóng băng

65% người Tây Ban Nha sẽ về nhà tìm điện thoại di động nếu họ quên. 75% các trường hợp của những người dưới 25 tuổi.

Cứ 2 người thì có 1 người dành hơn 2 giờ kết nối mỗi ngày để giải trí. Con số này tăng lên trong trường hợp phụ nữ, cứ 3 người thì có 1 người dành hơn 3 giờ để duyệt web vì lý do cá nhân. Tương tự như vậy, họ càng trẻ, số giờ kết nối càng lớn, một nửa trong số những người dưới 25 tuổi dành hơn 3 giờ cho mạng xã hội hoặc WhatsApp.

Cứ 3 người thì có 1 người nhìn vào thiết bị di động của họ hơn 100 lần mỗi ngày, có nghĩa là chúng ta nhìn vào thiết bị di động của mình trung bình 10 phút một lần, bất kể số giờ chúng ta ngủ. 25% những người dưới 25 tuổi xem trung bình 150 lần mỗi ngày (1 lần cứ sau 7 phút).

95% người Tây Ban Nha thuộc ít nhất một nhóm WhatsApp và một phần ba có từ 5 đến 10 nhóm. 40% người dưới 25 tuổi có nhiều hơn 10 nhóm.

57% bị cô lập vì họ thường ở chung phòng với các thành viên khác trong gia đình, nhìn vào điện thoại di động nhưng không nói chuyện với nhau. Con số này có tới 60% là phụ nữ.

Những dữ liệu này chắc chắn sẽ giống hệt nhau ở các quốc gia khác;)

xem phần còn lại của bài viết

langtu12345

Búa Gỗ Đôi
Chuẩn, và mình cũng đang bị điện thoại chi phối nhiều, đi cafe hay gì mà người ta cầm đt thành ra mình cũng chán nên cũng bị cầm theo :9

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Hahaha, tôi đồng ý với bạn, nếu tôi với bạn viết ra đây chắc còn nhiều.
1 vấn đề muôn thuở của các hộ cá nhân gia đình là cầm smartphone và cảm nhận mạng wifi sao nay chậm quá kêu thợ kiểm tra lại đi. nhà mạng bóp băng thông đi quốc tế sao biết được và chưa kể wifi gánh được bao nhiêu thiết bị bao nhiêu hướng sóng. nhất nữa là gói 3G, 4G hết dung lượng là smartphone mạng chậm ì ạch.

doanphucgt

Búa Gỗ
Biết rằng điện thoại là vật bất ly thân và không thể thiếu trong xã hội hiện đại. Nhưng điện thoại trong lúc ăn, chơi, cafe, sum họp gia đình, giao lưu bạn bè, rồi ngồi cả 1 lũ với nhau ai cũng cắm đầu vào cái điện thoại thì mới thấy vấn đề quan ngại tới mức nào. Anh em để ý ở bất cứ nơi nào: trạm xe bus, quán trà đá, cafe, trong nhà hàng, trên xe, bàn họp....đều thấy con người giao tiếp với nhau qua điện thoại ít hơn là giao tiếp thực tế. So sad!